• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Sữa bột free lactose cho mèo?

wendy1993

YTC Developer
Nhiều bạn nói mèo ko tiêu hóa đc lactose nên mình mua sữa pediaplus (mình tham khảo thấy nhiều bạn nói các bé uống đc pediaplus, pediasure, ensure, enplus do nó ko có lactose) cho bé uống vậy mà vẫn bị tiêu chảy mặc dù mình đã pha loãng lắm rồi nha. Hay là do hệ tiêu hóa của bé mình yếu?

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
wendy1993 said:
gần 3 tháng đó bạn
Hjc... Mèo bị đi cầu là do lượng đường trong sữa chứ không phải do cái chất gì gì đó đâu bạn. Chỉ cần chọn loại ko đường là ok hà. Ngoài ra, có sữa dành riêng cho mèo cơ mà. Bạn cho mấy nhỏ uốn cái đó là an toàn luôn. Hùi trc mấy bé nhà mình uốn sữa dành cho.......trẻ sơ sinh thiếu tháng nhẹ cân :lau_mo_hoi: loại này không đường, mập lên thấy luôn (chậc, con ng ta nuôi từ 1kg8 còn lên 4kg mà lị). Khỗ nỗi cái đó chỉ có bán trc cửa bệnh viện Từ Vũ, mà giá cũng cao nữa. Bạn mua sữa cho mèo sơ sinh đi khỏe túi tiền lại an toàn!

wendy1993

YTC Developer
thì mình cũng mua sữa dành cho trẻ sơ sinh đó bạn, của pediaplus bên nutifood, cũng đâu rẻ. Vậy mà bây giờ ngồi nhìn cái hộp sữa buồn hỉu buồn hiu. Còn cái loại sữa dành cho mèo gì đó phải chi có bán gói nhỏ uống thử cũng đỡ. Hồi trước mình nuôi chó cũng mua sữa dành cho chó mà nó có bán gói nhỏ, pha đúng theo chỉ dẫn rồi mà vẫn ko chịu uống, hên là chưa mua một hộp 3 trăm mấy k nha. Mèo còn kén hơn chó mà mua về ko uống rồi 2 hộp sữa để mình ôm hết à :sadcorner:
nhoxponlove said:
Hjc... Mèo bị đi cầu là do lượng đường trong sữa chứ không phải do cái chất gì gì đó đâu bạn. Chỉ cần chọn loại ko đường là ok hà. Ngoài ra, có sữa dành riêng cho mèo cơ mà. Bạn cho mấy nhỏ uốn cái đó là an toàn luôn. Hùi trc mấy bé nhà mình uốn sữa dành cho.......trẻ sơ sinh thiếu tháng nhẹ cân :lau_mo_hoi: loại này không đường, mập lên thấy luôn (chậc, con ng ta nuôi từ 1kg8 còn lên 4kg mà lị). Khỗ nỗi cái đó chỉ có bán trc cửa bệnh viện Từ Vũ, mà giá cũng cao nữa. Bạn mua sữa cho mèo sơ sinh đi khỏe túi tiền lại an toàn!

gacon010293

Gà Gật Gù
bé nhà bạn kén ăn nhỉ ? hay là do nó dc chủ cưng wá nên nhõng nhẽo :D

2 đứa bé nhà mình cũng ship về sau pé nhà bạn độ vài ngày ah , trộm vía bây h` mới dc 1kg2 / đứa thôi , hơi ốm hơn mấy đứa anh / chị nó ngoài HN tại về nhà sớm nhất , dc cái chị chủ cũ cũng tốt tính , hướng dẫn mình khá kĩ cách chăm c.nó nên bh` khá là ổn chứ mấy ngày đầu về tụi nó chỉ ăn hạt với uống nc ko thôi , lại còn ko biết ăn cơm :)) tại nhà cũ nuôi ko cho ăn cơm ^^" về hnay là dc hơn nửa tháng thì mới biết ăn cơm do mình phải tập từ từ

mà mình cho uống sữa , ăn phô mai ầm ầm cứ 1 ngày 60ml sữa / 2 đứa , 1 ngày phô mai mà k thấy có đứa nào xì xoẹt hết @@ chỉ có 1 lần bé Sò nhà mình ăn cá bị lỏng tối mình hoảng wá nhồi cho 1 gói men vi sinh Bio thế là hết tới bh` luôn á . Ko biết bé nhà bạn biết ăn gel ko nếu dc tập cho ăn gel cũng tốt , do thay đổi thức ăn thường xuyên nên bụng nó hơi yếu rồi , bạn tạm ngưng cho uống sữa thử xem , chuyển sang cho ăn gel để cứng cáp 1 chút rồi hãy cho wa uống sữa . mèo con cũng giống như con nít ý , nhất là mấy đứa kén ăn , mẹ nó sợ con ốm yếu nhồi ăn mãi thì nó càng sợ ấy :)) cứ để nó đói nó khắc ăn hà :">

wendy1993

YTC Developer
mình có cho bé ăn gel đó bạn, mình cho ăn từ từ dạo này cũng mập mạp lên rồi, uống sữa ko bị đi lỏng nữa. Có điều đồ ăn thì hơi kén, mỗi cái uống nước là ko chê vào đâu được, chịu uống nước lắm. Chắc do là mèo cái nên xí xa xí xọn liếm lông cả ngày gần cả tiếng đồng hồ, phải chi ăn cũng nhiều như liếm lông thì khỏe rồi. Mình chưa cân nên ko biết thế nào, để hôm nay mình cân thử xem sao

wendy1993

YTC Developer
mình cũng rầu nè, bạn cho bé uống sữa gì thế, cách pha thế nào. Lúc đầu mình cũng chiều dữ lắm đâm ra sinh hư, cái gì cũng kén ăn, giờ mình để đói luôn cũng tự mò tới chén ăn à :le_luoi: À mà bạn sổ giun và chích ngừa chích ngừa cho bé chưa thế?
gacon010293 said:
haizz con mắm Sò nhà mình mới dc kg3 thôi , mà bé chị nó ngoài Hn tới kg7 rồi , nghe mà rầu ghê gớm :((

gacon010293

Gà Gật Gù
mình cho uống sữa cô gái hà lan cho em bé 6th á , chị chủ Sò chỉ vậy , mua hình như 77k / hộp giấy 400g :)) cứ pha theo hướng dẫn trên đó thôi , mà mấy nay tụi nó đang chê sữa , khoái phomai >"<

mình mới xổ giun thôi , tầm thứ 6 mình mới cho đy chích :p