• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa xinh 96 - 99% nhìn yêu không mọi người? SuSu có chồng rồi nè

konkua

Uh, nhầm thật, em Sul già nhất là 54 tuổi thôi :lau_mo_hoi: .
Còn loại rùa sống dai nhất quả đất hình như là Galapagos thì phải :03: .

Mình đang nuôi 1 em rùa dài gần 2m thọ vài trăm tuổi đang thả ở hồ Hoàn Kiếm, nhưng Ko bán đâu, để nấu chuối đậu :le_luoi:

vinhmeodb

Huyền Vũ
Mình đang nuôi 1 em rùa dài gần 2m thọ vài trăm tuổi đang thả ở hồ Hoàn Kiếm, nhưng Ko bán đâu, để nấu chuối đậu :le_luoi:

Con đấy nấu Chuối chắc ngon lắm :keke_hehe:

Tuấn saco

YTC Developer

khi nào nấu mình xin 1 xuất nhé :Onion38: ngon phải biết :03:

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
eo, ăn cà chua ăn khiếp thế, ăn nhanh như điện :co_y_tuong_xau:
hehehe, em ý đang mum c đưa lại gần camera em ý biết bị quay film nên thoáng bối rối, nếu ăn nhanh quá sợ mất hình tượng nên ngập ngừng đôi chút :le_luoi:
đúng là mỗi đứa mỗi tính nhỉ, cùng 1 loài mà đứa này thích cái này đứa kia lại ko

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@DiệuMinhHảo: Ừ, con SuSu này rau lang, cà chua, xà lách nó ăn. Chứ còn dưa chuột, bánh mì, thịt bằm cho rùa lá còn thừa 1 ít cho nó thử, nó cũng không thèm ăn :D. Mỗi lần nó thấy cà chua, là giống như kiểu rùa lá thấy giun ấy, ăn nhanh điên cuồng luôn :D. Nhưng chị không dám cho ăn nhiều, cứ cách 3 ngày mới cho ăn 1 lần, theo chế độ, 2 lần rau, 1 lần quả :D. Cũng muốn cho nó ăn nhiều lắm, nhưng mà vì sức khoẻ về lâu dài, nên em nó ráng chịu. Em có thấy vết nứt trắng trắng quanh mai không, em nó chuẩn bị lớn hơn rồi đấy :D. Chị chắc phải tìm bạn dzai cho nó quá :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Công nhận chị siêng :|, cầm cho nó ăn luôn ==".

Tụi nhà em là ăn như giựt cô hồn, thằng nào nhanh ăn được đồ ngon, thằng nào ngủ nướng thì chỉ còn rau =)).

nhangak

Turquoise Member
nhìn bé Susu đớp thật vãi linh hồn :co_y_tuong_xau: ,speed=tên lửa quá

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Công nhận chị siêng :|, cầm cho nó ăn luôn ==".

Tụi nhà em là ăn như giựt cô hồn, thằng nào nhanh ăn được đồ ngon, thằng nào ngủ nướng thì chỉ còn rau =)).

:D Để dưới đất nó cũng xơi ấy chứ. :D Nhưng chị muốn quay clip cho nó ăn nên mới bón thôi, chứ mỗi lần cho nó xơi mà c cứ cầm nó, chắc tập tạ luôn quá :) Hihi

nhangak

Turquoise Member
bón cho nó ăn lâu lâu là nó tưởng tay mình là thức ăn mà rượt theo^^.Đến chân em bé núi vàng còn không tha táp mấy phát rùi

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
@Bo : gì mà ăn như "giựt cô hồn" ghê vậy cưng
@c.Ng : kiếm bạn zai bự như em nó về xem 2 em nó gật đầu chào nhau, buồn cười. Bé Quy nhà em mà thấy xoài và sắn thì cứ tí ta tí tởn, trước lại có trò đút mới ăn k đút thì nhịn suốt, từ ngày có bé Kim về nó mới tự ăn đấy chị hết đc nhõng nhẽo, vì k ăn con Kim ăn hết :157:
@Khánh : eo, đến zị hả, bé nhà c ăn đến phần thức ăn sát tay c là nó ngưng ngay, k ăn nữa, phải đổi khúc to hơn thì ăn tiếp, mà nó đúng là rùa VN nên có trò ăn gần hết thôi chứ k ăn hết, còn thừa lại 1 chút là bỏ k ăn nữa, chẳng bao h ăn hết phần :sadcorner:

nhangak

Turquoise Member
@Diệu Minh Hảo:có hum em thả nó trong gầm bể cá rùi đi tắm,xong vô phòng ngồi vào máy tính thì nó bò ra và đớp vào chân đòi ăn

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@Khánh: Em có bao giờ cho nó ăn thịt ko đấy :D. Rùa nhà chị nó không dám táp vô tay :D. Hihi mà ăn gần hết thì đúng như Hảo nói là xì top ngay :D.
@Diệu Minh Hảo: Ủa, em cũng thấy nó gật gật đầu với nhau hả? :D Chúng nó gật đầu với nhau nghĩa là chúng nó đang nói chuyện đó em nhỉ :D. Lần trước cậu Tuấn cũng lấy của chị em núi vàng tên là Tipu. Về nhà, có 1 anh bạn cho thêm 1 con nữa, Tipu đuổi húc con kia suốt ngày. Cuối cùng cậu chàng phải đi qua nhà chị lấy thêm 1 con nữa về trị Tipu :D. Kết quả, về nhà, 2 con có vẻ thân thiết nhau lắm, suốt ngày gật gù với nhau. :D C cũng muốn kiếm cho SuSu 1 anh chàng lắm :D Nhưng muốn kiếm anh chàng đẹp trai cơ, em nó đẹp gái thế kia mà :D Hí hí

nhangak

Turquoise Member
@c.Ng:Em có cho nó ăn thịt bao giờ đâu.Lúc mới về nó nhát lắm,chỉ ăn chuối thui nên em toàn phải đút cho nó rau,chắc nó thấy quen nên cứ táp vô tay với chân khoảng trên dưới 10 lần.
Chuyện nó gật gù hay quá nhỉ,mới đầu bé sa nhân nhà em thấy bé núi vàng chạy ra đi vòng quanh nó rồi đuổi theo cơ,ngộ lắm nha :le_luoi:

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
=.= đội bé lên đầu làm nón bảo hiểm hay mỗi khi đánh lộn cầm đánh vỡ sọ =))

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
òa, hnay đi xem 2 em nv xinh lung linh của 1 bạn up trên topic có 2 con sul á, dễ cưng cực kỳ thích lắm cơ, mà hổng mua đc vì quá baby e k nỡ hốt về sợ làm cục mai mài răng cho 4 con cún to xác nhà e >"< bùn dễ sợ

thui kệ, ở nhà chơi với Kim đại bàng và Quy ngây thơ cũng vui rầu
@c.Ng : 2 đứa nhà e là giới tính khác nhau mà k có hòa thuận tí nào, suốt ngày gật gù đã rồi bắt đầu oánh lộn, dộng mai đùng đùng xuống gạch, há mỏ đớp nhau nữa chứ, dữ như chằn, bữa nó đi lơn tơn con cún bự của e đang nằm chơi ngáng đường nó thế là nó há mỏ táp cho 1 cái, khiếp