• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Quyên Phạm Lào cai... Admin vào đọc rồi treo lên notice dùm em

Status
Không mở trả lời sau này.

hiep201

T.Viên Năng Động
hiện tại các bạn yêu chó thì cẩn thận với cái bạn bán chó ở trên Lào Cai nhé ( Quyên Phạm) thì phải
Vụ việc của nó là như này...
Bà chị mình mua 1 con chó của Quyên
theo như lời của chị mình nói thì quyên ship về cho chị mình là con poodle 8 tháng tuổi, bảo hành 1 tháng về các bệnh và tuyệt đối nếu bị bệnh thì trả, đổi con khác bảo hành lại
chị mình nuôi đến ngày hôm qua là được 9 ngày nhưng mà ngày đầu tiên về đến nhà thì chó đã bị " Ho "

Chị mình gọi lại cho quyên và thấy bảo là mang qua bác sĩ của quyên để khám...
Khi qua chỗ bác sĩ của quyên thì tiêm 5 ngày với hơn 1 triệu chó vẫn không khỏi bệnh... và được bác sĩ chuẩn đoán là bị ho cũi chó...

đến lúc bà chị gọi cho mình thì mình bảo là mang lên gaia khám thì bác sĩ Long ở đó chuẩn đoán là không phải bị ho cũi chó và nó là bị hen...
Mình cũng phân vân là vì sao con chó 8 tháng mà men răng thì vàng... hỏi bà chị thì bà chị bảo là con này chị lên chỗ của quyên thì người ta bảo là con đấy phải được hơn 1 năm... bác sĩ long bảo con đấy cũng vậy???? ( không biết như thế thì có uy tín hay không ?)

Còn nữa, khi chị mình bảo quyên thì quyên bảo chỉ đổi cho 1 em poodle khác và cũng không cho xem ảnh nhưng chỉ bảo hành có 6 ngày

Hoặc là trả lại tiền nhưng chỉ được 50% số tiền...?

Vì bà chị mình cũng tin người cũng chỉ vì yêu quý chó nên không biết gì cả....

Lúc tối bà chị nhắn tin và cũng được bạn ý thách thức... thấy bảo quen nhà báo nhà bủng gì không biết cơ mà em thì người trần mắt thịt, dân nghèo nên tiếc cái số tiền đấy nên muốn xem nhà báo của chị ý đến đâu

Mrsimson

Sim Sim
hiep201 thưa chủ toppic em nhờ già làng Google tìm: Quyên Phạm Lào Cai nó ra ngay kai link này https://www.facebook.com/quyen.pham.507464 trên trang đầu ko biết có phải chị ấy ko ta :D Mua hàng ai cũng muốn xem hàng để biết tốt giả nhưng điều kiện ko cho phép mới phải ship, lên ship hàng dựa trên sự "Tin Tưởng" của người mua em nghĩ các bác bán hàng cũng lên đáp lại bằng " Uy Tín" của mình cho mình để mọi người tin tưởng, kính nể và làm ăn lâu dài, theo lời kể thì em chó như trên là ko đúng mô tả luk bán hàng rồi, theo lời thỏa thuận thì chị bán hàng giải quyết như vậy là ko hợp lý và chị chủ dường như sau khi rao hàng chị chủ đã vứt bỏ 50% trách nhiệm của mình, nếu đúng link face trên là của chị ấy thì em thấy quy mô cửa hàng cũng khá lên hy vọng chuyện này sẽ giải quyết êm đẹp để cho mọi người sau này còn tin tưởng buôn bán. Chúc chị chủ toppic sớm có kết quả như mong muốn để hài lòng 2 bên :) :go_mo:

Đêm khuya mất ngủ lên em nói hơi nhiều mọi người thông cảm ạh :lau_mo_hoi:

thangphin

Bạn ns thế thỳ làm sao biết được là do chó hay do đâu, mình cũng mua chó của chị đc tháng nay vẫn khỏe mạnh và phát triển bình thuờng mà. Buôn bán thì cũng phải có sơ suất chứ bạn , sao bạn k xem xét kĩ luỡng vấn đề của cún, nhỡ k phải nằm ở cún mà do các yếu tố khác thì sao, thuận mua vừa bán mà bạn, cái này cũng khó vì cũng k thể nghe 1 phía đc
p/s: đây là í kiến của mình bạn nhé

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
Bà chị mình mua 1 con chó của Quyên
người mua là em đạt mua con cún với giá buôn bảo hành 1 tuần 50% giá 4tr8

theo như lời của chị mình nói thì quyên ship về cho chị mình là con poodle 8 tháng tuổi, bảo hành 1 tháng về các bệnh và tuyệt đối nếu bị bệnh thì trả, đổi con khác bảo hành lại
chị mình nuôi đến ngày hôm qua là được 9 ngày nhưng mà ngày đầu tiên về đến nhà thì chó đã bị " Ho "

đây là thoả thuận khi e ấy hỏi mình nói luôn là đáng nhẽ mua buôn k bảo hành...nhưng chị lại là bảo hành 2tr5 và hoàn 780 tiền thuốc...số tiền đó còn hơn số tiền mua cún...vì em ấy nợ lại 300k là 4500...và e ấy cũng đồng ý

china_girl0o0

T.Viên Năng Động

em cún mua ngày 12-8 hôm nay là 28-8 tức là 16 hôm rồi theo tin nhắn điện thoại..sao lại nói 9 ngày nhỉ

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
theo như bài viết :Chị mình gọi lại cho quyên và thấy bảo là mang qua bác sĩ của quyên để khám...
Khi qua chỗ bác sĩ của quyên thì tiêm 5 ngày với hơn 1 triệu chó vẫn không khỏi bệnh... và được bác sĩ chuẩn đoán là bị ho cũi chó..

sự thật : số tiền này đã được thanh toán là 780 và nhận đủ tiền.........tối ngày 25-8 số điện thoại người đưa tiền là 0982439031

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
Dến lúc bà chị gọi cho mình thì mình bảo là mang lên gaia khám thì bác sĩ Long ở đó chuẩn đoán là không phải bị ho cũi chó và nó là bị hen...
Mình cũng phân vân là vì sao con chó 8 tháng mà men răng thì vàng... hỏi bà chị thì bà chị bảo là con này chị lên chỗ của quyên thì người ta bảo là con đấy phải được hơn 1 năm... bác sĩ long bảo con đấy cũng vậy???? ( không biết như thế thì có uy tín hay không ?)

chủ topic hỏi bao nhiêu tháng à...mình trả lời em cún này hơn 1 tuổi...mình không nói là 8 tháng...câu này do em chủ topic viết

bằng chứng

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
Còn nữa, khi chị mình bảo quyên thì quyên bảo chỉ đổi cho 1 em poodle khác và cũng không cho xem ảnh nhưng chỉ bảo hành có 6 ngày

Hoặc là trả lại tiền nhưng chỉ được 50% số tiền...?

mình có nói đổi bé khác cho chị chủ cún hoặc hoàn cho chị 2tr5 và tiền thuốc 780.và mang cún về chữa trị

Còn đây là câu trả lời của chị ấy

1 hôm đầu tiên

chị ấy quyết định trả lại 2tr5 và trả lại cún

ngày thứ 2

ngày hôm nay

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
tất cả bằng chứng đưa ra là hoàn toàn sự thật.nói có sách mách có chứng..dựng câu chuyện từ 1 câu chuyện hết sức bình thường lên thành câu chuyện như thế này.các bạn đọc lại thì thấy và phân biệt nhé
đây là tất cả những gì mình có thể nói..lâu lắm rồi mình không vào yêu thú cưng..nhưng thực sự mọi việc là như thế này...chị chủ cún cũng không biết chuyện này và quyết định nuôi cún không liên lạc với mình nữa...mình thêm vài chứng cứ nữa

hiep201

T.Viên Năng Động
thế cái vấn đề

thì như nào sao không đả động gì ??

@ Đây là inb giữa bạn đạt với quyên mình không biết up lên mọi người đọc dùm mình ở trong facebook mình nhé

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=689814364365473&set=a.461789717167940.118502.100000107470614&type=1&theater

Chỉ cần như thế là mọi người đủ hiểu chứ không cần phải dài dòng... Vì bạn là người bán, trình độ PR của bạn lúc nào chẳng cao nên là mình no comment :)

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
em huy này . theo như người bình thường đọc cũng hiểu.chó ho không đả động gì thế tiền tiêm là như thế nào
em đọc cho kĩ nhé...chị chữa dứt điểm bán cho người khác...chị thấy não em ngắn cực ý..e viết chả đúng sự thật....xong vào vặn vẹo những câu đọc qua cũng hiểu.về ngày đầu tiên bị ho thì mang đi chữa trị còn gì hả em...và thứ 2 em là ai vậy..chủ cún và chị là người trong cuộc,.còn em là kể ngoài lề...vô công nhàn hạ không có việc để làm...làm rảnh cho vui..đoạn inbout e gửi nói lên điều gì vậy
em vào giải thích những lời lẽ em thêu dệt nên từ câu chuyện ngoài lề đi
đoạn inbout nói lên bảo hành ntn? chị nói là gửi lên chị chữa chị..nhưng k gửi và cách thứ 2 là hoàn tiền nhưng k nhận..và giữ lại cún...ai cũng hiểu...chỉ mình em đâm lao theo lao...chém gió thuê nên cố gắng nhé

hiep201

T.Viên Năng Động
Thôi thì bạn nói gì thì cũng là đúng hết... Hiện tại thì chó đã chết... Coi như bài học khi mua chó của bạn...
Bạn là người bán, khi bán xong rồi thì lúc nào bạn chẳng là người nói đúng

Còn làm gì thì làm bạn ạ rồi nó vận vào người ý...

Vì sao mình không muốn cho chị mình gửi chó lên thì bạn cũng nên hiểu ra nhé... Cái lời nói của bạn nó cũng chẳng đúng sự thật đâu :)

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
chó đã chết...em này..sáng nay chị vừa nói chuyện với chủ bé cún....em nhé..h không nói dc gì e nói câu chó đã chết...đây là trò vui của em à....không thấy nhục à...

hiep201

T.Viên Năng Động
Nhục ư ??? ai phải nhục ở đây :))

Bạn là người bán mà thì bạn muốn nói gì chẳng được... CHó thì chết rồi như thế đã đủ hiểu rồi cần gì phải nói nhiều... Nuôi được bao nhiêu ngày mà chó chết... =))))))

Nhân quả cả thôi, chẳng có gì gọi là không cả... Cứ cho rằng mình là người đúng đi... Cứ nhìn vào con chó đến ngày hôm nay thì biết....

JiioongSu

khóc thuê à ?
người ngoài cuộc đọc còn cảm thấy rảnh ~.~
đúng là cái kiểu gato dìm hàng người ta à ?
Mỗi người mỗi việc lộc ai nấy hưởng
cái trò đ*o đc lộc rơi trúng đầu xong đi này nọ bới bọ để bôi xấu, cái bản thân bạn mà bán chó có đảm bảo k bao giờ k bao giờ vớ phải con bệnh bẩm sinh hay bị đột nhiên do các yếu tố khách quan bên ngoài không ?
đây là cái việc làm ăn của người ta người ta sống, nuôi gia đình, bản thân bằng công việc này, lừa đảo đc mãi à bạn biết người ta bán bao nhiêu lâu rồi không ? , đâu phải cái trò trẻ con mà vào bới móc ra xong cười cợt hay ho nói chuyện cái kiểu thiếu nghiêm túc ?
Hãm sò -_-

hiep201

T.Viên Năng Động
JiioongSu said:
khóc thuê à ?
người ngoài cuộc đọc còn cảm thấy rảnh ~.~
đúng là cái kiểu gato dìm hàng người ta à ?
Mỗi người mỗi việc lộc ai nấy hưởng
cái trò đ*o đc lộc rơi trúng đầu xong đi này nọ bới bọ để bôi xấu, cái bản thân bạn mà bán chó có đảm bảo k bao giờ k bao giờ vớ phải con bệnh bẩm sinh hay bị đột nhiên do các yếu tố khách quan bên ngoài không ?
đây là cái việc làm ăn của người ta người ta sống, nuôi gia đình, bản thân bằng công việc này, lừa đảo đc mãi à bạn biết người ta bán bao nhiêu lâu rồi không ? , đâu phải cái trò trẻ con mà vào bới móc ra xong cười cợt hay ho nói chuyện cái kiểu thiếu nghiêm túc ?
Hãm sò -_-
Khóc thuê ????
Bạn đọc đã hết chưa mà bạn đi kêu khóc thuê...???
hỏi xem cái người mua chó là ai???
Hình như bạn đang nghĩ mình cũng là lái chó thì phải.... Xin thưa với bạn mình là người nuôi nhé chứ không phải cái loại lái... Những con nhà mình bán ra xem trên diễn đàn này được bao nhiêu con ?

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
cái thằng này hay đi rình rồi viết bài lắm..nó nói nó là người nuôi..tao không giao dịch với mày..mà với người khác.Nên mày đừng nhận vơ nữa...người ngoài ai cũng bảo mày hãm lắm rồi đấy...trò đời mà....đây là thằng lái chó mới vào nghề...nên định làm gangnam star để nổi tiếng bán dc hàng..bán giá thì gấp đôi giá người ta đổ buôn..các bạn nói đúng đấy....rảnh chuyện mà..admin vào xử lý thằng này nhé'...band nick nó vì nói linh tinh

hiep201

T.Viên Năng Động
=))) mày hỏi với cái số điện thoại của bà mà mày nhắn tin xem bà ý cả tao là như nào.... ???
còn ai đúng ai sai thì con chó nó đã nói lên tất cả

Còn những ai mà biết check info thì nhìn dùm xem mình bán ở trên 4rum này bao nhiêu con chó rồi nhé =)) có bán như các bạn ý không nhé mà bạn ý bảo mình là lái chó :))))))))))))))

Còn nghề tao đang làm thì chắc loại ngu dốt 1 chữ bẻ đôi như mày không biết đâu nhỉ ^^

Lái chó thân thiện
chuyên bán chó đến với chủ sẽ ho
đến ngày sẽ chết :)))

hiep201

T.Viên Năng Động
Nói dài dòng mệt người...Sau 3 ngày gửi gắm cho bác sĩ và em poon đã mất.chó đã chôn ở bãi sông hồng nhé... và đây cũng là kết cục cho bà chị mình để có kinh nghiệm hơn về nuôi chó....
cũng một phần do bà chị chỉ vì yêu quý loại động vật này mà bị lừa....

Status
Không mở trả lời sau này.