• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

(Pls Help me) nghi ngờ pug con 55 mới mua ngày tưởi bệnh care

alex10021984

Tình hình là mình mới mua 1 PUG con 55 ngày tuổi , 2 hôm sau bé bị hắc hơi và xì ra nước mũi mầu trắng đục và chãy nước mắt , lúc ngủ khó thở rung rãy , người bán bảo nó mới chủng ngừa chỉ nên sài thuốc nhổ mũi thôi , mình đã nhỏ nước nhổ mũi cho nó , thấy nó khẻo được tí , ngày hôm sau mình thấy nó nặng hơn bị ho khạc khạc buồn nôn và đuối sức , mình không biết nó mắc bệnh gì , thấy xót và tội bé quá , mong được anh chị giúp đỡ . Thanks

alex10021984

ban oi coi chung em no bi cam cum hoac la bi ve phoi^? do' ban can than dua di bac si thu y ngay di ban oi .

uh ! cam on ban nhieu nha ! minh da nho nguoi ban dan be di chua tri roi ! be^nh nay co nguy hiem khong ban ?

khanh nhi

bị viêm phổi. Nếu gang bàn chân hơi cứng, có ghèn ở mắt ==> bệnh do virus, không chữa được.
giờ bạn chịu khó chích em trong 3 ngày, nếu bớt thì bệnh do vi khuẩn sẽ khoẻ lại, còn nếu quá 4-5 ngày mà không thuyên giảm. t khuyên bạn đừng đi chích nữa, ko chữa đc.
trong thời gian chích kháng sinh cho e. bạn KHÔNG nên cho ăn đồ chua, vitamin C chẳng hạn, sẽ làm mất tác dụng thuốc