• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Pé cún nôn nước bọt vàng ?

VietRed

Member
Pé Rick ( Phốc sóc 5 tháng ) của mình dạo này lâu lâu lại bị nôn ra nược bọt màu vàng(...dù pé vẫn ăn uống đái ị chạy nhảy bình thường).Mắt pé cũng hay chảy nước mắt với ghèn nhiều lắm ! Bác sĩ nào biết bệnh vui lòng chỉ giúp mình với

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ặc ặc, care kiếc cái gì. Lầnd đầu tiên nghe vụ này, há há
Bao lâu rùi chưa tẩy giun cho bé? Nếu bé chỉ bị 1 vài lần, sau đó tự hết, thì không có gì đang lo ngại cả.
Thường thường thì nó sẽ tự hết.
Mắt chảy nc => có thể khu bạn ở nhiều bụi => Mua loại thuốc rửa mắt cho cún (Ở mấy tiệm bán đồ chơi/ đồ ăn cho cún thường có, hoặc k, ở chỗ bs thú ý)
Nôn ra nc bọt màu vàng => Ra bs, họ sẽ có loại thuốc giúp cún ổn định tiêu hóa, cho uống vào sẽ hết.
Cẩn thận chế độ ăn uống của cún. K cho ăn thức ăn có mỡ, có chất bảo quản, bổ sung thêm rau xanh.
Khi cún đã khỏi, thì tẩy giun cho nó nhé
PS: Nếu ở HN và ở gần đg Láng, qua mình cho 1 viên thuốc. Mấy cái thuốc này bao h mình cũng dự trữ. Không có care kiếc j đâu nhé. Đừng quá lo lắng.

VietRed

Member
small_dragon said:
Ặc ặc, care kiếc cái gì. Lầnd đầu tiên nghe vụ này, há há
Bao lâu rùi chưa tẩy giun cho bé? Nếu bé chỉ bị 1 vài lần, sau đó tự hết, thì không có gì đang lo ngại cả.
Thường thường thì nó sẽ tự hết.
Mắt chảy nc => có thể khu bạn ở nhiều bụi => Mua loại thuốc rửa mắt cho cún (Ở mấy tiệm bán đồ chơi/ đồ ăn cho cún thường có, hoặc k, ở chỗ bs thú ý)
Nôn ra nc bọt màu vàng => Ra bs, họ sẽ có loại thuốc giúp cún ổn định tiêu hóa, cho uống vào sẽ hết.
Cẩn thận chế độ ăn uống của cún. K cho ăn thức ăn có mỡ, có chất bảo quản, bổ sung thêm rau xanh.
Khi cún đã khỏi, thì tẩy giun cho nó nhé
PS: Nếu ở HN và ở gần đg Láng, qua mình cho 1 viên thuốc. Mấy cái thuốc này bao h mình cũng dự trữ. Không có care kiếc j đâu nhé. Đừng quá lo lắng.
Cám ơn bạn đã quan tâm,mình ở TP.HCM lận...Hình như đúng như bạn nói,pé chỉ bị 1 vài lần thôi,giờ thì hết hẳn rồi,pé xỗ giun 1 lần rồi,bác sĩ bảo không cần xổ nữa nhưng nước mắt vẫn hay chảy bạn ạ..chắc là do bụi thật rồi,phải kiếm chỗ khác cho pé thôi

VietRed

Member
zoliverz said:
theo mình biết thì đây là dấu hiệu cua bệnh care đó bạn, theo dõi 1 thời gian nữa xem sao?
Không phải care đâu bạn ạ,pé vẫn ăn uống đái ị đúng giờ và không có dấu hiệu bệnh với lại pé nhà mình chích ngừa đủ 2 mũi 7 bệnh rồi...Mình nghĩ đúng như bạn small_dragon nói đó : là do chế độ ăn đó bạn,tại bữa giờ mình bận việc nên cho pé ăn hạt không à,bình thường vẫn chiên thịt trộn rau cho pé ăn...giờ thì không thấy nôn nữa,dù vẫn hay chảy nước mắt

VietRed said:
Không phải care đâu bạn ạ,pé vẫn ăn uống đái ị đúng giờ và không có dấu hiệu bệnh với lại pé nhà mình chích ngừa đủ 2 mũi 7 bệnh rồi...Mình nghĩ đúng như bạn small_dragon nói đó : là do chế độ ăn đó bạn,tại bữa giờ mình bận việc nên cho pé ăn hạt không à,bình thường vẫn chiên thịt trộn rau cho pé ăn...giờ thì không thấy nôn nữa,dù vẫn hay chảy nước mắt
kinh nghiem nuoi cun !!!