• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Pé bò sữa bị ngứa tai

hamsterQQ

YTC Developer
Cac bạn giúp mình với bé bò sữa đực nhà mình bị ngứa tai gãi hoài ah. Bị mất 1 chòm lông luôn. Giờ e phải làm thế nào đây. Bé dữ lắm ko ẳm được. Pé cắn mình miết :(

sosuas2boopeo

YTC Developer
Coi chừn pé bị nấm á bạn. Bi h bạn mua thuốc tri nấm cho pé ở nơi bán hams á. Hay tìm đoc cách tri nấm ở thông tin chăm sóc hams á. Còn vịc pé dữ quá thì bạn lấy dĩa xúc nhẹ pé ra chỗ rộng ùi dùng tay ẵm bên hông pé lên. Cẩn thận níu pé quay lại thì rút tay nhanh. Mà thường cách đó thành công. Vì khi pỏ ra chỗ rộng pé bị phân tán vs sợ sẽ ko phập âu

hamsterQQ

YTC Developer
Bé cứ gãi tai rồi cạp cạp miết ah... sợ pé bị con gì cắn trông tội lắm. Mà ko đụng vào pé đc. Pé lanh lắm. Chạy miết. Đưa tay vào chuồng là bé chạy lại cắn ngay :(
Cho mình hỏi thêm 1 chuyện nữa sao biết bé có bầu... và khi nào bé gần đẻ :(

Bé Xún

T.Viên Năng Động
hamsterQQ said:
Bé cứ gãi tai rồi cạp cạp miết ah... sợ pé bị con gì cắn trông tội lắm. Mà ko đụng vào pé đc. Pé lanh lắm. Chạy miết. Đưa tay vào chuồng là bé chạy lại cắn ngay :(
Cho mình hỏi thêm 1 chuyện nữa sao biết bé có bầu... và khi nào bé gần đẻ :(
Bạn xem chỗ bị rụng có vảy trắng trên da k? K có thì k phải bị nấm đâu nha, chỉ là rụng lông thui. Bạn bổ sung mè và lạc rang trong khẩu phần ăn là dk

sosuas2boopeo

YTC Developer

hamsterQQ

YTC Developer
sosuas2boopeo said:
bạn xem chỗ bé gãi có dấu hiệu gì lạ ko??chẳng hạn như da ửng đỏ lên,có cái j đó trắng như vết gàu,....nếu ko có thì bé bạn ko sao đâu,gãi là 1 bản tính của hams,khi gãi thì lông sẽ rụng bớt nên bạn thấy hams của bạn có màu lông nhạt đi là vậy

thời tiết oi bức bé đổ mồ hôi nên sẽ gây ngứa đó bạn.trời này nên lót cát thì hay hơn nha.sẽ làm mát pe1 dễ chiụ hơn ^^
Mình đang lót cát cho pé 2 ngày thay 1 lần :) Mà mấy hôm nay thấy 2 pé xxx với nhau nhìu lắm. Sau khi xxx thì bao lâu pé đẻ vậy bạn :)