• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nuôi sóc thế nào dzậy?

funkyman

T.Viên Năng Động
bạn ra mua sữa non cho chó mèo con cho bé uống...pha với nước ấm 1 tý...sóc phải sau khoảng 2 tháng thì ăn hoa quả ngon lành..nhưng vẫn nên chó bé ăn dặm thêm 1 chút

alibabon

Member
sóc chưa mở mắt thì chỉ cho uống sữa thôi, sữa tươi ko đường là tốt nhất.
lấy bịch nilon làm lủng 1 lổ nhỏ xíu ở góc sao cho sữa nhỏ ra chậm chậm, hướng vô miệng sóc là em nó uống à.
con ko bạn lấy muỗng nhỏ xíu đút sữa cho em nó cũng oke.đợi khi em nó cứng cứng rồi cho ăn chuối chín or trái cây mền ngọt.

petitefille

Lúc mới về mình cũng cho em Blue uống sữa tươi vinamilk không đường, nhưng sau đó bé bị tiêu chảy,

Sau đó đổi sang sữa bột nuti thì bé không tiêu chảy nữa, mà vẫn còn hơi yêu. Có nghe mọi người bảo ra thú y mua sữa bột cho mèo hiệu Blio nhưng chưa dám thử :03:
Tối khi bé ngủ hơ ổ của bé cho ấm nhé, nó sẽ ngủ êm không kêu gào nhiều

game_123

ko biết mấy bạn có kinh nghiệm thực tế ko
chứ thấy đó giờ nuôi 6 con
con nào uống sữa tươi cũng tiêu chảy hết và bị chết 1 pé vì uống sữa tươi k đường . thấy tốt nhất chỉ có uống sữa bột BIO dành cho chó mèo thui , uống vào khỏe mạnh khỏi lo bị gì hết

emyeuhams

tròi cứ cho pé sóc uống sữa ông thọ pha với nước lọc là được hít à. ko tin làm thử coi, mà nếu ai có nhìu tiền thì mua bánh bông lan cho pé ăn thui, sau đó thì cho pé ăn trái cây :gongxi-1: