• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nick Giadinh buôn bán không thành thật và đe dọa, xúc phạm người khác

Status
Không mở trả lời sau này.

baygiomatnhau

Mong BQT giải quyết giúp mình việc này, để diễn đàn yeuthucung ngày càng phát triển lành mạnh và không còn những con người buôn bán vô văn hóa, vô học , giang hồ như thế này nữa.

Chiều ngày hôm qua, 11/06/2012, mình có lên diễn đàn và xem mục rao bán mèo của bạn giadinh:
http://www.yeuthucung.com/topic/33625-aloalochu-ymeo-vae-cho-nhae-minh-m%e1%bb%9ai-d%e1%ba%ba-nen-thanh-ly-m%e1%ba%a4y-em-meo-gia-r%e1%ba%a4t-r%e1%ba%ba/

Mình có liên lạc (SMS) tới số: 0922211102 để thỏa thuận mua bé mèo Nga cái 2 tuổi. Chủ nhân số 0922211102 đồng ý bán cho mình với giá 650k, ship cho mình tới Cầu Giấy, giao hàng vào lúc 8h tối ngày 11/06/2012. Mình ở Hải Dương nên bạn ấy có xin tiền xăng xe thì mình bảo bạn chịu ship lên HN là 25km, mình chịu ship về HD là 80km. Bạn ấy Ok.

Cuối giờ chiều, bạn ý điện lại bảo là đang đóng mèo cho mình, nhưng mẹ bạn ấy không muốn bán vì mình ở xa( mình ở Hải Dương), mẹ bạn ấy chỉ muốn bán trong Hà Nội để thỉnh thoảng đến thăm. Mình nghe vậy thì bảo mình có thể thông tin lên facebook, nhưng bạn ấy có lý do như vậy thì ko bán cho mình thì cũng không sao cả.

Tối mình vào muabanmeo tren yeuthucung, thấy bạn giadinh rao bán mèo Nga cái 2 tuổi(đã đồng ý bán cho mình) với giá 800k vào một toppic khác , tiêu đề bạn không hề nhắc"chỉ bán trong Hà Nội" nên mình nghĩ chắc bạn ấy tiếc bán rẻ cho mình nên không bán cho mình nữa, mặc dù đã thỏa thuận và đồng ý bán, để mình phải điện nhờ ng trên HN người nhận hộ, nên mình đã comment "Bạn này đồng ý bán cho mình 650k rồi mà chắc tiếc rẻ lại bảo muốn bán ở Hà Nội để thỉnh thoảng đi thăm... Thật là... Không đồng ý từ đầu luôn để đỡ mất công tớ điện nhờ người nhận giúp"
http://www.yeuthucung.com/forum/187-mua-ban-meo/page__prune_day__100__sort_by__Z-A__sort_key__last_post__topicfilter__all__st__30

Vậy là bạn ấy điện thoại và nhắn tin trách móc mình phá bạn ấy. Thật là phiền phức và quấy rối, làm mình phải tắt điện thoại. Sáng hôm sau mở Đt ra thấy bạn ấy nt:
"Bạn là con gái sao lòng dạ hẹp hòi tiểu nhân quá vậy"
"Ng có tấm lòng yêu thú vật như bạn mà lại có hành động như vậy, bạn nghĩ lại xem"

Mình nhắn tin lại là:
"Như bạn nói thì mình có thể bỏ qua, nhưng mình thật bất ngờ khi vào mạng, đúng con mèo bạn đã nhận bán cho mình với giá vậy rồi, bạn lại rao lại, mà bạn đâu có ghi ở đó là chỉ bán cho Người Hà Nội. Bạn lừa mình. Đó là hậu quả mà bạn phải gặp. Mua bán thì phải giữ chữ tín, hoặc có lười ship thì cũng nói một câu, mình có thể nhờ người lấy đc. Đằng này, bạn lại lấy lý do nọ kia. Bạn làm ơn ăn nói tôn trọng người khác, ai tiểu nhân thì người ấy biết, có mấy bé mèo mà rao hết nick nọ nick kia, làm người mua chóng cả mặt. Đừng làm phiền mình nữa"

Giadinh nhắn lại:
"Nếu không vừa ý lúc mình gọi điện xin lỗi sao ko nói lun đi, mà nhất định phải lên toppic người ta phá mới vừa lòng bạn hay sao vậy?"

Mình muốn kết thúc những tin nhắn quấy nhiễu, phiền phức quá rồi nên có nhắn tin cuối cùng:
"Lúc đó bạn bảo mẹ bạn muốn thỉnh thoảng thăm mèo, làm mình cảm động tưởng thật. Nhưng lên toppic mới biết sự thật không phải như vậy, thì cái cảm giác vừa bị lừa, vừa như bị coi thường vậy. Bạn đã hiểu chưa?"

Mình ăn nói vô cùng lịch sự và thiện chí, vậy mà Giadinh(con gái) lại có thể nhắn cho mình những lời lẽ đe dọa, giang hồ, vô học không thể tưởng tượng nổi, không biết bạn ấy định tìm lên tận nhà mình để chém , giết, bỏ bom hay làm gi???:
"Hiểu cái con mẹ mày, sao mày biết tao đồng ý bán nơi khác, mày hỏi xem tao có đồng ý bán mèo ra khỏi hà nội này không? Đồ ngu, nói vậy cũng nói"
"Maythik phá thì tao sẽ tìm lên tận mày cho đồ con chó"

Thật không thể tưởng tượng nổi đây lại là lời lẽ của người nuôi chó mèo nói ra. Không biết họ có được học hành tử tế hay không, hay họ làm gì mờ ám để có những con vật đáng thương mang bán kiếm lời( BQT tìm hiểu lại thông tin Mem giadinh xem, mình thấy rao bán rất nhiều chó mèo với giá cao, đa số là những con đã trưởng thành và toàn bị xích, nhốt như tù nhân), ngoài ra còn thấy vẫn những con vật ấy, nhưng lại rao bán bằng nick khác.

Mình mong BQT sẽ sử lý việc này giúp mình, để tránh những người yêu mèo muốn mua mèo gặp phải những kẻ buôn bán không thành thật và bất nhân, giang hồ như vậy( may mà mình không cho địa chỉ nhà chứ nếu không chắc mình khó bảo toàn mạng khi dây phải những con người như thế này).

Chân thành cảm ơn!

nhangak

Turquoise Member
ôi đạo đức nghề nghiệp :Onion22:

mangaka

YTC Developer
Mình nghĩ rằng việc bạn giadinh đã thỏa thuận mua bán với bạn nhưng đổi ý ở phút cuối - trong trường hợp bạn chưa tốn thời gian, tiền bạc hay công sức (để đi nhận hàng theo thỏa thuận) - thì đó là chuyện bình thường . TRừ khi là bạn ấy đã nhận trước tiền đặt cọc trước hoặc bạn đã tốn sức đi nhận mèo theo thỏa thuận mà bạn ấy lại đổi ý thì mới là mất uy tín và phải bồi thường thêm.
Còn việc bạn ấy muốn bán mèo ở HN là thật hay giả, có "lừa"bạn hay ko thì mình xem qua các topic thì thấy ko có gì kiểm chứng cả. Vì đó là trong phần thỏa thuận của bạn đó đối với những người khác.
Còn chuyện bán chó mèo với giá cao, mình nghĩ ai bán chó mèo mà chẳng muốn bán được giá. Nhưng đương nhiên vẫn phải hợp lý vì nếu ko sẽ ko có người nào mua. Nên đó mà chuyện của người bán, mình nghĩ ko nên phán xét.
Lỗi lớn nhất của giadinh ở đây là có những lời lẽ không được hay với bạn. Nhưng mới chỉ có một phía từ bạn nên vẫn chưa thể kết luận được điều gì. Kể cả bạn có ko làm gì sai thì đây cũng chỉ là tin nhắn qua đt nên mọi người cũng chỉ có thể bảo 2 bạn thỏa thuận xin lỗi nhau. Vì những lời lẽ đó ko đăng trên diễn đàn nên mức độ ảnh hưởng đến mọi người là ko có nên chắc ko thể phạt bank nick bạn í đc.

Tóm lại, bạn cần chứng minh những điều sau:
- Thiệt hại của bạn khi giadinh thất hứa với bạn?
-Thật không thể tưởng tượng nổi đây lại là lời lẽ của người nuôi chó mèo nói ra. Không biết họ có được học hành tử tế hay không, hay họ làm gì mờ ám để có những con vật đáng thương mang bán kiếm lời( BQT tìm hiểu lại thông tin Mem giadinh xem, mình thấy rao bán rất nhiều chó mèo với giá cao, đa số là những con đã trưởng thành và toàn bị xích, nhốt như tù nhân), ngoài ra còn thấy vẫn những con vật ấy, nhưng lại rao bán bằng nick khácạBan
Bạn cần chứng cứ để khẳng định lời nói của mìh.
- còn việc lừa bạn hay ko thì rõ ràng là ko có căn cứ và chưa đủ thuyết phục.
Đây là ý kiến khách quan của mình

baygiomatnhau

Mình không khiếu nại vấn đề bạn ấy có bán cho mình nữa không, mà mình muốn phản ảnh sự việc sau khi xảy ra, bạn ấy cứ gọi điện làm phiền và nhắn tin xúc phạm mình trong khi mình chỉ comment một câu là:

"Bạn này đồng ý bán cho mình 650k rồi mà chắc tiếc rẻ lại bảo muốn bán ở Hà Nội để thỉnh thoảng đi thăm... Thật là... Không đồng ý từ đầu luôn để đỡ mất công tớ điện nhờ người nhận giúp"

Những cuộc gọi và tin nhắn đều do bạn ấy chủ động gọi đến, mình chỉ trả lời, cho dù không muốn mất thời gian với bạn này.
Mình ko hề nói gì xúc phạm hay chửi bới gì bạn ấy, vậy mà bạn ấy xử sự như vậy, mình nghĩ nên cảnh báo những bạn mua bán của bạn ấy, cẩn thận dây vào người ghê gớm, việc không xong thì làm phiền, xúc phạm người khác.
Bây giờ bạn ấy không lên diễn đàn chửi bới, đe dọa mình là có cái khôn của bạn ấy, mà bạn ấy cứ nhằm vào điện thoại mình mà quấy nhiều thì mình là người chịu. Vậy mình không nhờ BQT xử lý giúp thì mình biết làm sao?
Bạn thử đặt trong vị trí mình xem?
Hay phaỉ báo công an?

giadinh

Banned
xin chào BQT VÀ các bạn mình là thành viên của ytc và có nick la giadinh-xxlongphuongxx-cunxinh 0_0
Mình chỉ có lời duy nhất muốn nói với BQT và các bạn mình luôn buôn bán và đăng bài trên diễn đàn đúng với quy định và nội qui trên diễn đàn.Mình luôn đăng bán chính xác với thông tin xác thực,ko lừa đảo,ko bán thú bệnh...thế nên mình vẫn là thành viên tốt và hợp pháp,vậy BQT ko thể xử phạt mình với bất kì vi phạm gì đc.
Còn về vấn đề giữa mình và ng có nick "baygiomatnhau" là việc quan hệ bên ngoài nói chuyện,ko gây ảnh hưởng gì về diễn đàn,cũng như những thành viên khác.
Mình cũng chỉ muốn nói qua sơ lược về chuyện này như sau:
vào ngày....,thì bạn"baygiomatnhau" có nt đt hỏi mua em mèo Nga cái chỗ mình(trước đó mình đã đăng bán em ấy giá 900k trên topic http://www.yeuthucung.com/topic/33625-aloalochu-ymeo-vae-cho-nhae-minh-m%E1%BB%9Ai-d%E1%BA%BA-nen-thanh-ly-m%E1%BA%A4y-em-meo-gia-r%E1%BA%A4t-r%E1%BA%BA/)
sau cuộc nói chuyện mình đã đồng ý bán cho bạn ấy em mèo với giá 650k miễn phí thêm tiền công đi hơn 20km đem mèo lên địa chỉ đường trung kính.
Sau đó mình đã nói lại với gia đình là mình bán mèo như vậy thì gia đình mình ko đồng ý vì thứ nhất tuy nhà mình có rất nhiều mèo nhưng đó là em mèo mà mẹ mình đã mua và nuôi từ nhỏ nên cũng ko muốn cho đi quá xa,thứ hai em ấy là mèo nga đẹp lông dài, rất khôn,biết bắt chuột và đi vệ sinh trong toalet mà bán với giá 650k trừ tiền xăng mình chuyển thì chỉ còn 600k cho em mèo như vậy thì quá rẻ.Do sự ko đồng ý của gia đình nên ngay sau đó mình đã gọi ngay cho bạn ấy và có lời xin lỗi rất tử tế nhiệt tình(mình đã xl đi xl lại 2 lần trước khi tắt máy)cộng thêm giải thích lí do.Lúc đấy bạn ấy đã đồng ý lời xin lỗi và ko nói gì trách móc cả.

Ngày hôm sau mình đã lại đăng lên bán em mèo trên diễn đàn với giá 800k so với giá cũ là 900k,thì ko ngờ bạn ấy lại vào topic của em mèo để nói trách móc lại chuyện mua bán mèo nói mình "tiếc rẻ" rồi nói "thật là..." này nọ.Sau khi đọc đc những lời như vậy thật sự mình đã rất bực mình và mình đã nt và gọi điện nói bạn ấy quá hẹp hòi và nói nếu có gì ko hài lòng bạn có thể nói mình lúc mình gọi đt xin lỗi bạn mà sao khi mình gọi điện xin lỗi bạn ko trách móc mình mà lai vào topic em mèo của mình mà nói như vậy sao mình bán em mèo đc nữa.Đó là lần đầu mình gọi,mình đã nói chuyện rất có văn hóa và rất tử tế vì bạn ấy đã làm sai,vì luật mua bán bất cứ thứ gì cũng vậy khi mình chưa bán mèo thì mình có quyền thay đổi thay đổi quyết định, chứ làm sao bắt ép mình phải bán đc,cộng thêm mình đã nhiệt tình gọi đt trực tiếp để xin lỗi rất nhiệt tình thì mình đã làm đúng hay sai?Bạn ấy vào topic của em mèo để nói vậy phá topic mình thì mình nói bạn ấy con gái mà lòng dạ hẹp hòi là đúng hay sai(nếu mình có nói thêm bạn ấy đã hành động rất tiểu nhân mình nghĩ cũng ko quá nhưng mình ko nói)
Đã vậy sau đó bạn đó còn dám vu khống mình thêm tội lừa đảo,còn nói tưởng mẹ bạn yêu mèo nên mới này nọ,đụng đến mẹ mình hỏi sao mình ko nóng máu,điên tiết
MÌNH HỎI MẤY BẠN VÀ BQT 1 CÂU CÔNG BẰNG MẤY BẠN XEM LAI TỪ ĐẦU ĐẾN CUÔI CÂU CHUYỆN LÀ MÌNH ĐÃ LỪA ĐẢO BẠN ẤY CHUYỆN GÌ,MÌNH LẤY GÌ TRỘM CẮP GÌ MÀ NÓI MÌNH LỪA ĐẢO HỎI SAO NG TA KO TỨC KO CHỬI,MÌNH NÓI VẬY KO XỨNG ĐANG VỚI BẠN ẤY SAO?
CÒN MẤY BẠN CHƯA GÌ MỚI NGHE 1 PHÍA MÀ NÓI MÌNH ĐẠO ĐỨC NÀY NỌ,HỎI MẤY BẠN BỊ NG TA TỰ NHIÊN VÀO TOPIC MINH PHÁ MÀ CÒN NÓI MÌNH LÀ ĐƯA LỪA ĐẢO MẤY BẠN CÓ CHỬI CÓ ĐỂ ĐỨA ĐÓ YÊN KO?
BẠN QUỈ CÒN ĐÒI XÓA NICK MÌNH NỮA BẠN HÀNH ĐỘNG NHƯ VẬY LÀ KO CÔNG BẰNG RỒI,BẠN LÀM VẬY AI MÀ PHỤC ĐC
MÌNH LÀ NG THẲNG THẮN MÌNH CHỈ NÓI VẬY THÔI CÒN LẠI MỌI NG PHÁN XÉT GIÚP MÌNH
MỌI NG CÓ Ý KIẾN GÌ NỮA THÌ CỨ NÓI THẲNG MÌNH XIN TRẢ LỜI
CÁM ƠN CÁC ANH CHỊ EM ĐÃ ĐỌC TIN CỦA MÌNH

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Bạn đọc kỹ lại đi nhé.

Thứ 1: baygiomatnhau và mọi người không nói bạn lừa đảo gì, chỉ nói đến tin nhắn cuối cùng của bạn thôi, bạn là người bán mà nói chuyện kiểu đó thì ai mà để yên được.

Thứ 2: Bạn đã chấp nhận bán với giá thấp, vậy mà đến phút cuối bạn lại đổi ý và nói là gia đình không cho bán. Bạn nghĩ kỹ đi nhé, ai cũng bán như bạn thì loạn hết rồi.

Thứ 3: Bạn đặt vị trí bạn là người mua xem bạn có lập topic này không hay chấp nhận im lặng.

Thứ 4: Quỷ nói xóa nick cunxinh 0_0 chứ không xóa nick giadinh, vì nếu để bạn dùng 2 nick để buôn bán thì sẽ gây nhiều rắc rồi sau này, đã có vài trường hợp xảy ra rồi, bạn có thể xem thêm trong box Phàn Nàn - Góp Ý Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng. Vậy mà bạn đã nói mình không công bằng rồi liệt kê thêm 1 nick khác nữa. Vậy mình quyết định sẽ xóa luôn 2 nick cunxinh 0_0 và xxlongphuongxx. Bạn có thể hỏi mọi người xem mình đã công bằng hay chưa nhé.

Thứ 5: Bạn giải thích rõ ràng về tin nhắn cuối cùng của mình nhé. YTC không chấp nhận những người bán thú cưng mà lại có lời lẽ xúc phạm người mua như vậy.

giadinh

Banned
"họ làm gì mờ ám để có những con vật đáng thương mang bán kiếm lời( BQT tìm hiểu lại thông tin Mem giadinh xem, mình thấy rao bán rất nhiều chó mèo với giá cao, đa số là những con đã trưởng thành và toàn bị xích, nhốt như tù nhân) "
" kẻ buôn bán không thành thật và bất nhân "
ĐẤY,MỌI NG XEM,BẠN ẤY LIÊN TỤC VU KHỐNG MÌNH NHƯ VẬY ĐẤY,VẬY MÌNH CÓ BỰC KO,CÒN NÓI MÌNH BẤT NHÂN NỮA
MINH MONG BQT XỬ LÍ HOẶC XÁC MINH MÌNH HAY LÀM SAO ĐỂ NGĂN CHẬN CÁCH NÓI CHUYỆN VU KHỐNG QUÁ MỨC NHƯ VẬY GIÚP MÌNH ĐI,MÌNH NGHĨ ĐÓ LÀ VIỆC BQT NÊN GIÚP MÌNH CHỨ NG TA CỨ VU KHỐNG CỨ RÊU RAO NHƯ VẬY THÌ AI MÀ CHỊU ĐỰNG ĐC.

MINH' NHẤT THIẾT XIN BQT XỬ LÍ GIÚP MÌNH CHUYỆN NÀY ĐI,RÕ RÀNG THƯC TẾ BẠN ẤY ĐANG XÚC PHẠM DANH DỰ MÌNH NGAY TRÊN DIỄN ĐÀN NHƯ VẬY THÌ CÓ ĐÚNG VỚI QUI ĐỊNH CỦA DIỄN ĐÀN HAY KO?

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nếu bạn giadinh muốn bán được hàng và tạo được lòng tin cho khách hàng thì mình nghĩ trước hết bạn nên buôn bán tử tế một chút. Bạn đã hứa với người ta là sẽ bán mèo cho người ta rồi lại thất hứa và dùng những lời lẽ không hay như trên tin nhắn. Mình chẳng bênh vực ai cả, nhưng hình như trước khi bạn đăng bán chú mèo xiêm lai, đã có người với nick khác đăng tin tặng ??

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Theo như người đọc và hiểu thì mọi chuyện bắt đầu từ tin nhắc xúc phạm người khác của giadinh. Vậy bạn nên giải thích sao về tin nhắn đó trước thay vì lên án ngược lại baygiomatnhau.

giadinh

Banned
Bạn đọc kỹ lại đi nhé.

Thứ 1: baygiomatnhau và mọi người không nói bạn lừa đảo gì, chỉ nói đến tin nhắn cuối cùng của bạn thôi, bạn là người bán mà nói chuyện kiểu đó thì ai mà để yên được.

Thứ 2: Bạn đã chấp nhận bán với giá thấp, vậy mà đến phút cuối bạn lại đổi ý và nói là gia đình không cho bán. Bạn nghĩ kỹ đi nhé, ai cũng bán như bạn thì loạn hết rồi.

Thứ 3: Bạn đặt vị trí bạn là người mua xem bạn có lập topic này không hay chấp nhận im lặng.

Thứ 4: Quỷ nói xóa nick cunxinh 0_0 chứ không xóa nick giadinh, vì nếu để bạn dùng 2 nick để buôn bán thì sẽ gây nhiều rắc rồi sau này, đã có vài trường hợp xảy ra rồi, bạn có thể xem thêm trong box Phàn Nàn - Góp Ý Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng. Vậy mà bạn đã nói mình không công bằng rồi liệt kê thêm 1 nick khác nữa. Vậy mình quyết định sẽ xóa luôn 2 nick cunxinh 0_0 và xxlongphuongxx. Bạn có thể hỏi mọi người xem mình đã công bằng hay chưa nhé.

Thứ 5: Bạn giải thích rõ ràng về tin nhắn cuối cùng của mình nhé. YTC không chấp nhận những người bán thú cưng mà lại có lời lẽ xúc phạm người mua như vậy.

thứ 1: " Bạn lừa mình. Đó là hậu quả mà bạn phải gặp" ĐÂY LÀ CÂU NÓI TRÍCH TRONG BÀI CỦA BAYGIOMATNHAU
BAN QUỈ xem kĩ lại xem,bạn chưa xem kĩ mà lại nói bạn kia ko nói sao
thứ 2:mình đã nói rất rõ là mình đã rất nhiệt tình gọi đt trực tiếp để xin lỗi rồi mà sao bạn lai nói "loạn" là thế nào,sao bạn cứ nói theo cách thiên về bạn kia vậy chứ
thứ 3:mình đã gọi xin lỗi nhiệt tình rồi mà bạn kia lại tiếp tuc vào topic mèo của mình để nói như vậy mà ko quá đáng hẹp hòi sao?vậy là bạn nghĩ bạn kia làm đúng thì mình chịu...
thứ 4: mình ko thấy qui định nào ghi là ko đc tạo nhiều nick để tham gia diễn đàn cả,kể cả trên nhưng diễn đàn lớn khác.Còn bạn đòi xóa nick mình thì mình đành chịu,vì bạn là ng có quyền mà,có quyền thì mún làm gì mà chẳng đc,nhưng nói thẳng bạn làm vậy mình ko phục đâu
thứ 5: đó là lời nói qua lại bên ngoài diễn đàn với nhau,ytc ko thể có quyền quản lí ngay cả trong cuộc sống cá nhân của thành viên bên ngoài đc,chẳng lẽ thành viên ytc bên ngoai đánh nhau chửi lộn nhau ytc cũng can thiệp đc sao.Mình nghĩ trong diễn đàn mình ko dùng lời lẽ gì vi phạm diễn đàn là mình đúng luật rồi,
Còn về lời lẽ xúc phạm nhau qua tin nhắn là do bạn kia đã nói mình lừa đảo nói mẹ mình,đã xúc phạm mình trước thì mình noi lai ko đc sao?
mình xúc phạm thì ban nói ko chấp nhận còn bạn kia xúc phạm mình thì admin chấp nhận sao?bạn kia đang nói mình bán chó mèo nói mình này nọ kìa sao ytc ko nói ko chấp nhận đc đi

giadinh

Banned
Nếu bạn giadinh muốn bán được hàng và tạo được lòng tin cho khách hàng thì mình nghĩ trước hết bạn nên buôn bán tử tế một chút. Bạn đã hứa với người ta là sẽ bán mèo cho người ta rồi lại thất hứa và dùng những lời lẽ không hay như trên tin nhắn. Mình chẳng bênh vực ai cả, nhưng hình như trước khi bạn đăng bán chú mèo xiêm lai, đã có người với nick khác đăng tin tặng ??

TRỜI ĐẤT,BẠN NÓI GÌ?
BẠN CÓ ĐÙA KO?
BẠN HƠI QUÁ ĐÁNG NHA,BẠN BIẾT EM MÈO XIÊM CỦA MÌNH Ở ĐÂU RA KO MÀ BAN NÓI CỦA AI TẶNG?
XIN ĐC NÓI CHO BẠN BIẾT LÀ EM MÈO XIÊM ĐÓ ĐC MÌNH CỨU RA TRONG QUÁN TIỂU HỔ THỊT MÈO ĐÓ,BẠN MÚN XÁC MINH THÌ NGÀY MAI MÌNH DẪN BẠN RA QUÁN THỊT MÈO GẦN NHÀ MÌNH HỎI NG TA XEM
BẠN LÀM ƠN,BẠN LÀ MOD MÀ CHỨ ĐÂU PHẢI NG THƯỜNG ĐÂU,MỖI MỘT LỜI NÓI BẠN NÓI RA BẠN HIỂU NÓ CÓ TRỌNG LƯỢNG THẾ NÀO MÀ?
SAO LẠI BẤT CẨN NHƯ VẬY CHỨ
còn về vụ bán mèo thì mình đã nói đi nói lai là miinh rất nhiệt tình goi đt trực tiếp xin lỗi và ng mua cũng đồng ý lời xl lúc đó rồi sao bạn cứ đem chuyện đó để nói vậy.mình ko bán đc thì mình xin lỗi ko đc sao,chính ngay minh lúc trước đã tưng đặt gạch em chó nhưng cuối cùng ng ta hồi lại minh cũng có trách moc gì đâu,vì mình vẫn chưa đặt cho ng ta đồng tiền nào thì ng ta hồi mình phải chịu thôi

giadinh

Banned
Theo như người đọc và hiểu thì mọi chuyện bắt đầu từ tin nhắc xúc phạm người khác của giadinh. Vậy bạn nên giải thích sao về tin nhắn đó trước thay vì lên án ngược lại baygiomatnhau.

mọi chuyện đâu phải tự dưng mà như vậy đâu,mình đâu có bị khùng mà tự nhiên nt chửi ng ta,lúc đầu mình đã gọi điện nc rất đàng hoàng vậy mà ban ấy vu khống nói mình lừa đảo còn nói mẹ mình nữa,nên mình mới quá bực mình mà nói như vậy.bạn xem xét lai hiểu cho mình đi

giadinh

Banned
" thay vì lên án ngược lại baygiomatnhau"
còn cái này nữa
chuyện gì thì ra chuyện đấy,bạn kia chưa có bằng chứng gì mà nói mình buôn bán chó mèo mờ ám rồi còn bán giá cao này nọ,mình bán mèo xiêm có 450k,mèo nga trưởng thành có 700 đến 800k mà nói bán cao?bán chó lai sam có 700k đến hơn 1tr mà nói bán cao?
sao admin ko xử lí cho hành động vu khống và bôi nhọ danh dự ng khác ngay trên diễn đàn chứ ko phải bên ngoài như vậy mà cho qua đc sao?
chuyện gì phải ra chuyện đấy chứ lam admin đáng lẽ phải phân biệt rõ rang như vậy chứ sao lai cứ nói giúp cho 1 phía như vậy sao?
mình nghi ngờ liệu bạn và baygiomatnhau có quan hệ bạn bè hay quen biết gì khác ko?
Mong ace diễn đàn xem lại

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Bạn cứ khăng khăng nói tôi bênh baygiomatnhau mà không bênh bạn, rồi còn nói tôi là bạn của baygiomatnhau. Vậy bạn có thể nhờ 1 người khác trong BQT mà bạn tin tưởng để xử lý. Còn việc tôi có công bằng, minh bạch hay không thì mọi người trong diễn đàn này có thể trả lời cho bạn biết.

Còn nếu bạn vẫn chưa hài lòng thì đành phải nhờ mọi người vào góp ý xem ai là người sai, ai là người đúng nhé.

Nhưng tôi nói thẳng, bạn là người sai, mọi chuyện chẳng nghiêm trọng đến nỗi bạn phải dùng từ ngữ thô tục đến vậy. Việc bạn cần làm đầu tiên là xin lỗi baygiomatnhau về tin nhắn đó, rồi muốn giải thích, kiện cáo ngược lại thì cứ viết. Chứ bạn cứ tránh né giải quyết chuyện tin nhắn rồi nói ngang sang vấn đề khác thì chả giải quyết được gì đâu.

Alessandro02

YTC Developer
" thay vì lên án ngược lại baygiomatnhau"
còn cái này nữa
chuyện gì thì ra chuyện đấy,bạn kia chưa có bằng chứng gì mà nói mình buôn bán chó mèo mờ ám rồi còn bán giá cao này nọ,mình bán mèo xiêm có 450k,mèo nga trưởng thành có 700 đến 800k mà nói bán cao?bán chó lai sam có 700k đến hơn 1tr mà nói bán cao?
sao admin ko xử lí cho hành động vu khống và bôi nhọ danh dự ng khác ngay trên diễn đàn chứ ko phải bên ngoài như vậy mà cho qua đc sao?
chuyện gì phải ra chuyện đấy chứ lam admin đáng lẽ phải phân biệt rõ rang như vậy chứ sao lai cứ nói giúp cho 1 phía như vậy sao?
mình nghi ngờ liệu bạn và baygiomatnhau có quan hệ bạn bè hay quen biết gì khác ko?
Mong ace diễn đàn xem lại

Admin đang nhấn mạnh về tin nhắn xúc phạm của bạn như chủ topic đã đề cập, bạn giải thic sao về điều này. Cho dù bạn kia có nói quá hay tnao` thì hiện tại bạn ấy là ng kiện, bạn là ng bị kiện thì bạn phải chứng minh hành động của mình KO SAI chứ ko phải hỏi ngc lại ngta. Hơn nữa cá nhân mình thấy việc ko nghiêm trọng đến mức bạn phải có lời lẽ thô tục như vậy. Vấn đề dc đề cập là văn hóa ứng xử của bạn, chứ ko phải cái cách mà bạn ấy phản hồi thông tin tnao`. Đặt địa vị của 1 ng yêu mèo, mừng rỡ khi tìm dc 1 em ưng ý, và đã làm phiền nhờ ng quen đón hộ, đột nhiên bạn ko bán nữa vs lý do khá "tình cảm mùi mẫn", bạn ấy từ bỏ hy vọng, ok. Nhưng khi bạn lập 2pic mới, với lý do bạn đưa ra như trên, thì bạn nên NHẤN MẠNH điều đó, và để tránh hiểu lầm, đây chính là sai sót của bạn.

Còn bàn về những điều mà bạn cho là bị vu khống, bạn có thể lập 2pic khiếu nại, mình tin BQT sẽ giải quyết cho bạn. Còn ở đây là 2pic mà bạn baygiomatnhau lập ra nhằm khiếu nại thái độ và ngôn từ của bạn,thi` dĩ nhiên người cần phải giải thíc những thắc mắc là bạn chứ ko phải bạn ấy.
Một vài góp ý của người ngoài cuộc !

giadinh

Banned
Admin đang nhấn mạnh về tin nhắn xúc phạm của bạn như chủ topic đã đề cập, bạn giải thic sao về điều này. Cho dù bạn kia có nói quá hay tnao` thì hiện tại bạn ấy là ng kiện, bạn là ng bị kiện thì bạn phải chứng minh hành động của mình KO SAI chứ ko phải hỏi ngc lại ngta. Hơn nữa cá nhân mình thấy việc ko nghiêm trọng đến mức bạn phải có lời lẽ thô tục như vậy. Vấn đề dc đề cập là văn hóa ứng xử của bạn, chứ ko phải cái cách mà bạn ấy phản hồi thông tin tnao`. Đặt địa vị của 1 ng yêu mèo, mừng rỡ khi tìm dc 1 em ưng ý, và đã làm phiền nhờ ng quen đón hộ, đột nhiên bạn ko bán nữa vs lý do khá "tình cảm mùi mẫn", bạn ấy từ bỏ hy vọng, ok. Nhưng khi bạn lập 2pic mới, với lý do bạn đưa ra như trên, thì bạn nên NHẤN MẠNH điều đó, và để tránh hiểu lầm, đây chính là sai sót của bạn.

Còn bàn về những điều mà bạn cho là bị vu khống, bạn có thể lập 2pic khiếu nại, mình tin BQT sẽ giải quyết cho bạn. Còn ở đây là 2pic mà bạn baygiomatnhau lập ra nhằm khiếu nại thái độ và ngôn từ của bạn,thi` dĩ nhiên người cần phải giải thíc những thắc mắc là bạn chứ ko phải bạn ấy.
Một vài góp ý của người ngoài cuộc !

vâng,ý bạn nói mình hiểu rồi,tính mình rất thẳng thắng và nóng tính,vì THỨ NHẤT mình nghĩ mình hồi lại ko bán là mình SAI và mình đã dùng biện pháp khắc phuc duy nhất mình có thể làm đc là mình gọi đt xin lỗi 1 cách nhanh nhất có thể.Mình đồng ý bán lúc khoảng 4giờ chiều và gọi đt xin lỗi ko bán đc lúc khoảng 7h,thời gian mình hồi lại khoảng trong vòng có 3h đồng hồ.Theo các bạn mình làm vậy có gọi là lừa đảo hay ko?Ng ta đã sửa sai và xin lỗi rồi mà lại cứ nói ng ta lừa mình,vậy theo các ban thì hành động của " baygiomatnhau" thế nào?
THỨ HAI mình đã có lời lẽ ko hay,thô tục khi nt cho ban "baygiomatnhau" mình nghĩ đó cũng là một hành động SAI,nhưng đó là động khi mình đã rất nóng giận vì khi mình gọi đt hỏi lí do tai sao mình đã xl va bạn "baygiomatnhau" cũng đã ko trách gì và bỏ qua ,mà bạn đó vẫn cố tình vào topic nói xấu, thì bạn ấy lại ko giải thích lí do mà tắt máy ko thèm nghe(mặc dù lúc đó mình nc vẫn rất tử tế,các ban có thể kêu bạn đó đối chất) sau đó lại nt nói mình lừa này nọ.Do quá nóng giận mình đã nt lại bằng những lời lẽ đó.
Mình đã trả lời và giải thích cho hành động của mình rồi,còn về phần bạn kia hiện đang dùng những lời lẽ ko chứng cứ để bôi nhọ và vu khống mình thì mình nghĩ BQT và các admin nên có lời nhắc nhở,chứ giờ lại bảo mình lập topic kiện cáo gì thì quả thật rất dài dòng rắt rối,mình cũng ko có nhiều thời gian rãnh,còn công ăn việc làm nữa nên mình chỉ xin nhờ BQT vậy thôi.Còn ko mình nói trước mình đã nhận sai mà nếu bạn kia vẫn tiếp tục có những lời lẽ vô căn cứ ko có bằng chứng mà vu khống mình này nọ thì mình xin nói rằng ko ai có thể để yên cho hành động đó đc.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cho dù chuyện cãi vã giữa giadinh và baygiomatnhau là ở ngoài YTC nhưng 2 bạn hiện đang là thành viên của YTC, bạn giadinh có lập topic bán mèo, có trao đổi mua bán với baygiomatnhau và xảy ra xích mích ngay trên YTC. Bạn baygiomatnhau đã lập topic kiện cáo về hành vi buôn bán không thành thật, dùng từ ngữ xúc phạm khách hàng nên các Admin không thể làm ngơ được, bạn hiểu không. Anh Quỷ và tất cả các Admin hay Mod ở đây đều không thiên vị ai hơn ai, họ đều rất công bằng. Bạn đã hứa bán cho khách hàng mà lại thất hứa, họ có thể sẽ rất giận nhưng mình nghĩ bạn cũng không nên dùng lời lẽ không hay như trên tin nhắn ấy. Còn nếu trước đó bạn baygiomatnhau có xúc phạm bạn một cách quá đáng thật thì cũng sẽ phải chịu phạt của BQT.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Từ tin nhắn đầu tiên bạn đã nói người ta là tiểu nhân rồi, vậy ai xúc phạm người ai trước. Bạn đồng ý bán mèo cho người mua với giá đó, đến phút cuối lại không bán nữa, rồi người mua có ý kiến phản hồi đúng sự thật thì bạn cũng không cho àh. Bạn không đồng ý phản hồi đó thì bạn có thể nhờ BQT giải quyết dùm, hoặc trực tiếp cm vào giải thích. Việc gì phải nt nói người mua là tiểu nhân, hẹp hòi. Bạn đã sai ngay từ lúc đó. Đến lúc sau thì sai phạm ngày càng nặng.

Bạn lấy lý do nóng giận nên mới dùng lời lẽ thô tục với baygiomatnhau. Vậy bạn có chấp nhận bỏ qua hay không khi bạn là người phải đón nhận lời lẽ thô tục với lý do như bạn đã nói.

Việc bạn cần làm bây giờ là lên tiếng xin lỗi baygiomatnhau chứ không phải chỉ nhận mình sai rồi thôi. Nếu bạn làm đc điều đó thì BQT mới có thể giúp bạn phân xử chuyện bạn nhờ BQT nhắc nhở baygiomatnhau vì đã bôi nhọ, vu khống bạn. Còn nếu bạn không làm đc thì BQT cũng không giúp bạn được rồi, theo luật mà xử thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.