• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ smod phân xử công bằng vụ kì kèo với shop dâu tây - 01663121533

Status
Không mở trả lời sau này.
bedautay870 said:
Thôi chị phải về đi ngủ đây, nc với trẻ con chán thế đấy, cứ săm soi, bới móc chuyện cũ, tìm đủ mọi lỗi vớ vẩn của ng ta biện minh cho cái sai của mình cũng ko hản là hay đâu em ạ.... em cứ ngồi đấy mà chờ mod nhé. chức em ngủ ngon em gái thân mến ạ
á thế hóa ra chuyện ngày hqa đã thành chuyện cũ
c cứ ko cm đợi smod đi c ạ

ki_tich18

Xứ sở sương mù said:
c sợ điều gì mà ko dám nhờ ng ta can thiệp vậy
nếu mà sợ qá thì nghe của admin cũng đc
e nghĩ họ chưa có thời gian đọc bài thôi
đọc xong mà họ phán e sai phải nhận lại hết hams thì e cũng chấp nhận

e ko tin là ko còn có 2 chữ công bằng nữa
quyết định vậy đi nhé
e lập topic này ra k phải để cãi nhau ko ngừng mà cần 1 ng có quyền phân xử xem ai đúng và ai sai
e tôn trọng điều đó

hihi vâng e lại sợ qá e mất cọng tóc mà e k cho c hói đầu mới lạ
mod bên YTC rất dễ dàng có đc chức đó
e chỉ nghe smod trở lên thôi c ạ

và e biết là có 2 mod là khách hàng quen thuộc của c nữa
e đâu có điên đi xem những ng quen biết nhau bênh vực cho nhau
tin thì moi benh nhoc a
ko tin con lau moi benh
e tin thi moi jao dich moi chi co ma
vi the thoi tro nay di
e dang tu ha thap ban than minh xuong dan day
cang noi thi e cang lam ro cai sai cua minh ra thoi
e co hoc ma ko co khon
lam j thi cung suy nghj di da
tre con thì cung len lon cai dau truoc da
dung do loi nguoi khac voi
nghj xem minh co sai ko da rui hang noi

ki_tich18 said:
uh chị sai khi ko biết j bảo e mang sang ngay lúc đó. tại chj ko biết chuyện. nhưng ai mới là người sai trước hả e.
chj gái chj bảo thứ 6 e mang wa đưa chj. đến tối e đã nt cho chj nvay thì e nói ai sai trước đây
chj cũng chả dọa đánh e bjo cả. tại e cả thôi
gọi điện thì ko thèm nghe cứ nt
đang nt bảo e mang sang thì lại nhắn là : xóm trọ e đóng cửa rùi miễn kì kèo nữa . pp c
e nghĩ o dây ai mới là người nên tức hả
chị bán đò cho e có bắt e chờ lúc nào chưa
lúc e đặt 9 con chi mang lên trả chị 2 con, ko có đồ ăn thì chj mang ra cho e một ít để e nuôi trg mấy ngày.
còn chi dúng dọi e bao lau thì tu hieu, chj cung cha muon noi nhiều
chi có sai nhung nguoi sai truoc là e
nen dung co do cho tui chj
chj cai nhau voi chj gai chj
vi e mang ra som
chj ko co do nuoi so tui no chet thoi
con vu binh nc y
ko phai e ep thi la j
tu nghj lai di e
e song o day
con chi thi len day hoc
e nghj e co loi the hon chi thi chua chac dau
chi cung cha danh e dau ma noi kieu day
sai ko nhan cung ke e thoi
e con tre con lam dung lay chuyen danh nhau ra ma giai quyết vấn đè
tre con thì cung chi là trẻ con thôi.
bao ai phan giai dung sai thi truoc het e xem minh co sai hay ko da
clen e
xem ai dung ve phia e nhe!
c của c nói e thứ 6 mang qa lúc nào
c đừng nói những chuyện ko có ở đây nhé

bedautay870

T.Viên Năng Động
Xứ sở sương mù said:
á thế hóa ra chuyện ngày hqa đã thành chuyện cũ
c cứ ko cm đợi smod đi c ạ
cuyenj chị mua gp của em, chuyen em mua hams của chị em bới ra ko phải cũ như trái đất còn gì

bedautay870

T.Viên Năng Động
Xứ sở sương mù said:
c của c nói e thứ 6 mang qa lúc nào
c đừng nói những chuyện ko có ở đây nhé
thế lúc chị nt có bảo em cuối tuần em chị về ko? là e ko hiểu ý còn nói gì, lúc em ở đấy chị cũng bảo khoảng thứ 5 mang qua nhưng em bảo em về quê còn gì, nên mới ép chị lấy ko phải à

bedautay870 said:
cuyenj chị mua gp của em, chuyen em mua hams của chị em bới ra ko phải cũ như trái đất còn gì
rồi ok thế cho e hỏi lúc đó c bảo e t6 mang qa lúc nào
e đag rất muốn biết cái vụ này là ntn, e nghĩ 2 c e chị nên thống nhất quan điểm với nhau
mỗi ng nói 1 kiểu nó ko khớp, ng thì giục mua, ng thì k muốn, nói thật e ở giữa rất là rối

bedautay870 said:
thế lúc chị nt có bảo em cuối tuần em chị về ko? là e ko hiểu ý còn nói gì, lúc em ở đấy chị cũng bảo khoảng thứ 5 mang qua nhưng em bảo em về quê còn gì, nên mới ép chị lấy ko phải à
c đọc lại cái tn của c đi : c bảo e c rồi hum nào e qa đấy thì đưa cho em c cuối tuần em c về hn đó

chứ bh cứ nhắc đi nhắc lại e mệt
ai đọc tn ấy cũng hiểu như e mà thôi

bedautay870

T.Viên Năng Động
em đọc mà ko hiểu ak? cuối tuần về thì đầu tuần em cầm sang làm cái gì, chị đã chấp nhận lấy cho em mà em còn quay ra nói chị như thế ak

bedautay870 said:
em đọc mà ko hiểu ak? cuối tuần về thì đầu tuần em cầm sang làm cái gì, chị đã chấp nhận lấy cho em mà em còn quay ra nói chị như thế ak
c có nói rõ là lúc nào cần mang sang ko
mà e mag qa e có nt từ chiều cơ mà
có phải đùng 1 cái e mang qa đâu

nếu em c mà nói ko có đồ nuôi đừng mang sang thì e có dám mang sang ko
đây còn gọi đt giục e nữa
e mệt mỏi vs 2 ng qá
mong 2 ng để yên để smod vào phán giúp cái đc ko

bedautay870

T.Viên Năng Động
chị cũng xin nói thẳng em chả gọi bảo chị 1 câu cứ lẳng lặng mà làm còn kêu gì? em chị thấy em hẹn thì tưởng chị bảo em qua chứ biết đâu em tự ý qua, em nói thì hay lắm sao lúc chị bảo ko có đồ sao em ko mang về đi lại còn bảo nuôi trong hộp giấy cũng đc,

bedautay870 said:
chị cũng xin nói thẳng em chả gọi bảo chị 1 câu cứ lẳng lặng mà làm còn kêu gì? em chị thấy em hẹn thì tưởng chị bảo em qua chứ biết đâu em tự ý qua, em nói thì hay lắm sao lúc chị bảo ko có đồ sao em ko mang về đi lại còn bảo nuôi trong hộp giấy cũng đc,
e thấy e chị làm rất có trách nhiệm
ko có đồ nuôi sẵn sàng đi mua hộp nhựa
bình nc cũng sẵn sàng mua

mà sao lại có 1 ng c keo kiệt đến độ để xảy ra sự việc ntn
cũng chính bởi c nên e mới ko dám mang bình nc qa sợ c vs e c lại cãi nhau trận nữa nên mới nt trc cho c

e nói lại 1 lần cuối
e ko tự ý qa mà có hẹn trc vs ng trung gian là e c, cũng như 2 lần trc e cũng chỉ hẹn trc vs e c chứ ko có gọi cho c thông báo là e qa
c hãy nhớ thật kĩ lại mà xem nhé
đừng có hạch họe e qá đáng như thế

để smod vào nói cho công bằng 2 bên đỡ phải nói nhiều nhé

bedautay870

T.Viên Năng Động
lúc mua chị nói rõ ràng ko có bình nước thì ko lấy hams chả biết ai bảo lát em về lấy, chính em chị cũng bảo em về lấy xong mới đưa tiền, vậy mà ko bít ai kêu chị cứ đău cho em rồi lát em qua, xong về chả biết nghĩ gì kêu phải mua bình chứ ko cho mượn...thế ko phải là sai với cái điều kiện bạn đầu ak? thế thì chị trả hams là đương nhiên vì vốn dĩ chị ko định bắt hum ấy mà cuối tuần mới bắt. chính em viện lý do về quê ép chị phải lấy chị nghĩ cho em nên mới lấy nhưng em chả nghĩ cho chịthif xin thưa em mang hams nhà em về

bedautay870

T.Viên Năng Động
Xứ sở sương mù said:
e thấy e chị làm rất có trách nhiệm
ko có đồ nuôi sẵn sàng đi mua hộp nhựa
bình nc cũng sẵn sàng mua

mà sao lại có 1 ng c keo kiệt đến độ để xảy ra sự việc ntn
cũng chính bởi c nên e mới ko dám mang bình nc qa sợ c vs e c lại cãi nhau trận nữa nên mới nt trc cho c

e nói lại 1 lần cuối
e ko tự ý qa mà có hẹn trc vs ng trung gian là e c, cũng như 2 lần trc e cũng chỉ hẹn trc vs e c chứ ko có gọi cho c thông báo là e qa
c hãy nhớ thật kĩ lại mà xem nhé
đừng có hạch họe e qá đáng như thế

để smod vào nói cho công bằng 2 bên đỡ phải nói nhiều nhé
tất nhiên em ko gọi mà là chị gọi cho em hẹn em đại điểm cụ thể còn gì, vì chị mua bán ko phải 1,2 lần nên cái gì cũng phải có tính toán cụ thể , để xảy ra chuyện này là do em gây ra... em giao dịch qua ng trung gian chính tỏ em chả coi chị ra gì vì ng mua là chị cwo mà. nếu hum qua em chị ko có tiền trả em thì em xách về ak

bedautay870 said:
lúc mua chị nói rõ ràng ko có bình nước thì ko lấy hams chả biết ai bảo lát em về lấy, chính em chị cũng bảo em về lấy xong mới đưa tiền, vậy mà ko bít ai kêu chị cứ đău cho em rồi lát em qua, xong về chả biết nghĩ gì kêu phải mua bình chứ ko cho mượn...thế ko phải là sai với cái điều kiện bạn đầu ak? thế thì chị trả hams là đương nhiên vì vốn dĩ chị ko định bắt hum ấy mà cuối tuần mới bắt. chính em viện lý do về quê ép chị phải lấy chị nghĩ cho em nên mới lấy nhưng em chả nghĩ cho chịthif xin thưa em mang hams nhà em về
e có định mang qa và nói rõ là bán và e c chấp nhận mua ngay
chỉ có c là kì kèo vs e nên e mới k dám mang qa để e c đợi lâu
c thử gọi đt mà nói lại vs e c xem có đúng hay ko đi đã

e quen biết gì e c mà bảo về lấy xong đưa tiền
chả có ng nào ngu đến nỗi giao hams cho ng mua xong đi 1 lúc rồi quay lại lấy tiền cả c nhé
còn phòng của e c thì e chả nhớ là phòng nào
tự nhiên vác mặt đập cửa từng phòng đòi tiền à
c đừng có hoang đường nữa đi cho e nhờ

bedautay870

T.Viên Năng Động
haha thế cái họp hams của em to thế cơ ak? e chị đâu có bảo em là phải đưa hams ngay mà chỉ bảo về lấy bình nước đủ thì đưa tiền, chính em đòi đưa tiền xong về luôn còn gi

bedautay870 said:
tất nhiên em ko gọi mà là chị gọi cho em hẹn em đại điểm cụ thể còn gì, vì chị mua bán ko phải 1,2 lần nên cái gì cũng phải có tính toán cụ thể , để xảy ra chuyện này là do em gây ra... em giao dịch qua ng trung gian chính tỏ em chả coi chị ra gì vì ng mua là chị cwo mà. nếu hum qua em chị ko có tiền trả em thì em xách về ak
chả có ng nào ko quyết định mua mà để sẵn trong ví 400k chỉ việc rút ra cả
em của c còn biết ý hơn c gấp chục lần ý, ko có đồ nuôi sẵn sàng mua ngay
e sợ c chơi chiêu cũ mới nt bảo vs c khiến e c đợi mãi mà e ko dám mang qa k c lại nói e thế này thế nọ mệt lắm
càng nghĩ lại càng thấy hqa k mang bình nc qa là đúng
ko lại mang tiếng là lợi dụng cơ hội ép mua thì đến là khổ

có ng c như vậy thì gọi mày xưng tao cũng đúng thôi chả có gì lạ cả

bedautay870 said:
haha thế cái họp hams của em to thế cơ ak? e chị đâu có bảo em là phải đưa hams ngay mà chỉ bảo về lấy bình nước đủ thì đưa tiền, chính em đòi đưa tiền xong về luôn còn gi
e về luôn xong có nt báo giá và có hẹn giờ giấc qa đưa và em của c cũng đã chấp nhận
vướng c nên e mới k dám mang qa cho em c thôi c ạ

bedautay870

T.Viên Năng Động
chị vơi em chị nc như thế quen rồi, đâu như em mồm thì chị em ngọt sớt xong quay ra đâm sau lưng . đời còn dài em ạ lạoi ng lật lọng như em chị chả muốn bận tâm nữa tiền ý chị mua hams coi như bố thý cho em , cũng giúp chị biết thêm đc 1 loại ng lật lọng, chuyên gia soi mói chuyện của ng khác.... vụ này mod xử hay ko chị ko quan tâm nữa, tiền đằng naof cũng mất , coi như bài học cho mình thôi
ngủ ngon nhé em ... yên tâm sau comment này chị sẽ cho em tự kỷ 1 mìnhchuws cahr hơi sức đôi co với đứa nit ranh như em nữa...

bedautay870 said:
chị vơi em chị nc như thế quen rồi, đâu như em mồm thì chị em ngọt sớt xong quay ra đâm sau lưng . đời còn dài em ạ lạoi ng lật lọng như em chị chả muốn bận tâm nữa tiền ý chị mua hams coi như bố thý cho em , cũng giúp chị biết thêm đc 1 loại ng lật lọng, chuyên gia soi mói chuyện của ng khác.... vụ này mod xử hay ko chị ko quan tâm nữa, tiền đằng naof cũng mất , coi như bài học cho mình thôi
ngủ ngon nhé em ... yên tâm sau comment này chị sẽ cho em tự kỷ 1 mìnhchuws cahr hơi sức đôi co với đứa nit ranh như em nữa...
vâng gọi c của mình là con điên chắc e c cũng quen rồi, e có nghe vài câu nữa nhưng chả muốn nói, tại e c chửi to qá e mới vô tình nghe đc chứ cũng chả biết đó là e c vì lúc đó e cũng mải gọi đt cho e c nhưng k đc ( do 2 ng đnag cãi nhau ) chứ k phải e muốn soi mói c ạ
e c chửi c mà gào ầm lên như thế mọi ng đều nghe thấy hết

cò chuyện bố thí thì hình như c hơi nhầm, e có bán hams cho c chứ ko đi ăn xin của c 400k mà c nói c bố thí cho ai
c cho ko e cái gì mà bố thí vậy?

loại ng bủn xỉn như c làm gì mà cho nổi ai cái gì đâu đừng tỏ vẻ nói bố thí ở đây, e chả ăn ko của ai cái gì cả mà đừng có nói là bố thí nghe ko lọt lỗ tai đâu c ạ

hay c ko hiểu ý nghĩa của 2 từ bố thí
bố thí là cho ko ng nào đó 1 thứ gì đó
đây e có buôn bán rõ ràng, c muốn bố thí thì trả lại e hết hams và đừng lấy lại 1 đồng nào, thế e mới công nhận là bố thí c ạ

minhmoi92

YTC Developer
đọc từ đầu đến cuối thấy câu chuyện buồn cười kinh. chưa bao giờ thấy ai cùn như vậy. Xin lỗi bạn Xứ sở xương mù nhé. theo mình thấy thì smod chắc không rảnhrooxxi vào đây giải quyết cho bạn đâu. Mình chưa thấy điểm bạn đúng ở đâu cả. Nếu cảm thấy cần thì bạn chả lại bạn dt tiền và bạn mang hams về. còn mình nghĩ cái giá 40k/1 bé hams thì dưới hà nội này cũng không thiếu. đỡ mất công bắt các bé đi xa cho khổ mà lại không có bình nước thì xác định là toi

minhmoi92 said:
đọc từ đầu đến cuối thấy câu chuyện buồn cười kinh. chưa bao giờ thấy ai cùn như vậy. Xin lỗi bạn Xứ sở xương mù nhé. theo mình thấy thì smod chắc không rảnhrooxxi vào đây giải quyết cho bạn đâu. Mình chưa thấy điểm bạn đúng ở đâu cả. Nếu cảm thấy cần thì bạn chả lại bạn dt tiền và bạn mang hams về. còn mình nghĩ cái giá 40k/1 bé hams thì dưới hà nội này cũng không thiếu. đỡ mất công bắt các bé đi xa cho khổ mà lại không có bình nước thì xác định là toi
m cũng chả hiểu b nghĩ gì khi cm như vậy
em c DT có muốn mua bình nc nhưng c DT ko muốn nên m ko biết làm theo ai nên mới gây ra tranh cãi vs Dt chứ hqa mà m mang bình nc qa thì em c DT đã vui vẻ mua rồi nhưng m lại sợ c DT lại chơi chiêu cũ nên mới k dám mang qa phải hỏi qa DT trc

ng thì muốn mua ng thì ko m phải nghe ai?

và cũng chả ai bán hams xong cho mượn bình nc cả, đây m còn k quen biết lại cho mượn xong lại lặn lội đi đòi á, nếu là b thì b có làm đc như vậy ko
giá cả thì m cũng chẳng buồn nói vì nếu k hợp lý thì c ấy cũng đã k mua chẳng phải câu nệ cái gì
m bán 40k có trà sữa, bò sữa tự m thấy cái giá ấy là qá hợp lý

b đừng có nói kiểu m phải đem cho mượn trong khi chính b nếu trong hoàn cảnh ấy cũng k thể làm đc
b đã bh đi ship hams mà ng mua ng ta nói ko có đồ nuôi b phải mang cả về chưa, b đã bh bán hams mà cho ng khác mượn bình nc chưa? trong khi chẳng quen biết mà cũng ngại chẳng muốn đi đòi
b trong trường hợp ấy b có thể mỉm cười chấp nhận à
b cao thượng qá có khi từ nay trở đi b bán hams đắt hàng đấy, chúc b đắt khách nhé

m chỉ muốn có smod vào phân xử xem ai đúng ai sai trong chuyện này chứ cm của member thì khó mà nghĩ là công bằng lắm

Status
Không mở trả lời sau này.