• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

(Nhờ mod) Mang chó đi khám ở Gaia ( update thêm )

duongtrung2610

YTC Developer
luadahu269 said:
mình thấy hơi vô lý
bạn nói bạn đã từng nuôi 2 con chó, cũng đã có kinh nghiệm
Vậy tại sao: chó bị có biểu hiện sổ mũi (dù là nhẹ) bạn lại đề nghị a Long tiêm vacine 7 bệnh. Sức khỏe phải bình thường, ko có dấu hiệu ốm đâu, sụt sịt nước mũi thì mới dc phép tiêm, bạn nuôi chó lâu rồi mà ko biết, tự trách mình đi bạn nhé
Thứ hai, anh Long, thấy chó bị sổ mũi, sao lại đồng ý tiêm, rất vớ vẩn, bác sĩ thú y ko thể làm thế
Mình nghĩ lời bạn nói thiếu chính xác rồi
Tóm lại là mình ko bênh bên Gaia, nhưng cũng thấy bạn chả biết gì về chó cả, đang sổ mũi mà bảo bác sĩ tiêm vacine
Còn việc khám chữa bệnh ở đâu, miễn chó khỏi là ok, tiền nong chỉ là thứ yếu (nhưng cần thì vẫn cố mà xoay xở)
Mình từng khám chữa bệnh, rồi tiêm vacine cho 3 con chó trên Gaia, hoàn toàn yên tâm (trong đó có con chó ta bị bệnh ở tai rất nặng, chữa đúng 2 ngày khỏi).
Bạn cảm thấy Gaia ko tốt, có thể phàn nàn, nhưng mình nghĩ bạn nên trách bản thân mình trước đã.
Đôi lời!
uh,trước mình có nuôi 1 em phốc huơu.e này k biết đi bênh viện là gì và 1 em bắc kinh,chỉ bị 1 lần ổ axen nhiễm trùng,chó mình nuôi có biết tiêm chích với hắt hơi sổ mũi gì đâu
Em cún của mình hôm mang đến,a long kêu tim phổi bình thường mặc dù nó đang sụt sịt @@ cái này mình lại không hỏi ông ý.anh ý kẹp nhiệt độ là 38 độ,kêu có thể tiêm vacxin được,vì chó mình mới lấy không biết đã tiêm lâu chưa.Mình còn hỏi ký ông ý là bị bệnh ntn có tiêm được không,Người ta là bác sĩ bảo đc thì mình mới cho tiêm.còn chuyện tiêm xong mà bị nặng thêm do anh ý giải thích thì mình không xuôi đc

duongtrung2610

YTC Developer
hiep201 said:
Đồng ý với quan điểm của bạn ở trên.... Mình thì mình cũng thập tử nhất sinh với mấy em chó nhà mình nên mình cũng hay vác chó lên gaia... mình nói thật là về bệnh tật của chó thì chó nó hơi bị làm sao mà có vấn đề thì mình cũng gọi điện lên và bác sĩ trả lời rất nhiệt tình, nếu chó có dấu hiệu gì thì bsi trên đó cũng trả lời cho bạn... đừng có vì ghen ăn tức ở thì nói vớ nói vẩn về bên gaia như vậy.... hôm mình lên bác sĩ Long cũng nói 1 câu
" Nếu bạn tiêm chó ở những trạm y tê về 5 bệnh 7 bệnh thì ở chỗ đó đều là thuốc thật, còn date sử dụng, còn nếu tiêm ở những nơi vớ vẩn thì bạn nên cẩn thận"
Câu nói trên thôi cũng đã đủ hiểu rằng Dr.Long không Gato với những nơi khác....

@ Điều cuối cùng mình cũng không PR gì cho bên đó và mình thấy bệnh viện bên đó cũng hơi mắc nếu bạn cho khám lần đầu....
Mình thấy rằng Dr.Long bên đó rất tận tình với những chú cún.... những việc mà bsi khác cảm thấy bẩn thỉu thì Dr.Long lại ngược lại :)
1 điều đấy thôi mình cũng đã thấy tin tưởng ở bệnh viện đó rồi.... Thử hỏi rằng ở cả bệnh viện cho người thì những bác sĩ làm việc như thế nào hay chỉ vì đồng tiền rồi sai nhân viên của mình làm.... :)
Nếu không tin lời mình nói thì các bạn có thể lên đó thử 1 lân để kiểm chứng nhe :)
mình công nhận là bên gai a thái độ nhiệt tình,anh long cũng chu đáo,nhưng việc mình bỏ tiền ra mà chó mình khôi khỏi bệnh mà nặng thôi thì mình nuốt không trôi,trước khi tiêm mình còn hỏi là tình trạng nó ntn tiêm đc không a.anh ý kêu bệnh nhẹ mang thuốc uống 5 hôm là hết,còn hẹn 21/6 tiêm tái chủng gì đấy =.= uống hết thuốc có đỡ đâu,mình vẫn tin anh ý kêu tiêm 3 hôm liên tục.ok mình vẫn tiêm,sau gần 10 ngày chó mình k hết 1 bệnh nào cả,lại nòi thêm tiết liệu từ cái hôm đầu tiên mình bảo anh ý chó đái dắt.anh ý còn tiêm thuốc chống đái dắt cái khỉ gì ý,chả khám xét gì =.= người nuôi chó mà biết hết bênh của chó thì cần gì bác sĩ hả bạn

duongtrung2610

YTC Developer
hungcong123 said:
à há thế hôm nào gọi cho tui theo số 0963098654 nhé tui dẫn đến tận nơi mua trạm thú y huyện chương mỹ hẳn hoi nhé vắc xin lấy từ kho lạnh nhá tui dám cá hiệu thuốc đó to đẹp hơn nhà ông ok ông bảo nuôi nhiều chó mà không biết tự tiêm à tui toàn tự tiêm chó tui con nhà nghèo chứ không giống chó đại gia đấut tui không biết có fair được hỗ trợ tiêm chủng hay không nhưng tui mua (vừa ra hỏi lại giá cũng như vậy ) 5 bệnh 75k 7 bệnh
95k + thêm 1 liều phòng dại free nhé tự về tiêm ok các loại thuốc còn hạn sử dụng
tên thuốc VANGUARD PLUS 5 -CV/L (7 Bệnh ) VANGUARD PLUS 5 (5 bệnh nhé) mang sẵn 10tr uống bia nhé không đủ tui trả giúp
cô bên sở thú nhà mình cả thuốc và tiêm lấy 150k thui :D

duongtrung2610

YTC Developer
Update thêm 1 vụ mới ở Gaia cho mọi người
Lại là GAIA. Đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng tôi viết những bức xúc của tôi về bệnh viện thú y GAIA. Và tôi sẽ không bao giờ đem cún nhà tôi lên đây cũng như giới thiệu cho bất cứ ai phòng khám này nữa.

Tôi không phủ nhận GAIA là 1 bệnh viện thú y đi đầu tại Hà Nội về trang thiết bị, dịch vụ và qui mô. Tôi đồng ý GAIA có service phục vụ khách hàng rất oke (chấp nhận cả việc giá cả đắt đỏ hơn so với những nơi khác). Tôi đồng ý GAIA điều trị 1 số bệnh đơn giản ở chó mèo cũng tốt. Nhưng tôi nhấn mạnh 1 điều GAIA là phòng khám chó mèo NHẪN TÂM và VÔ TRÁCH NHIỆM nhất mà tôi từng biết. Và chính cái sự VÔ LƯƠNG TÂM ăn tiền khách nhưng đổi lại làm rất nhiều chó mèo của khách chết mà không có bất cứ giải thích nào, giám đốc thì lòng vòng rồi đẩy hạ cho nhân viên lo hậu sự với khách.

Bê là bé đực út đàn nhà Bin & Bái, từ một bé Samoyed khỏe mạnh to béo nhất đàn, chỉ có 1 vài dấu hiệu co giật nhẹ khi ngủ, và hiện tượng thừa đạm thiếu canxi nên 2 chân sau yếu. Chủ nhân của bé đã đưa bé lên GAIA điều trị. Tại đây bác sĩ GAIA phỏng đoán lâm sàng là bé bị độc giun (?), ký sinh trùng (?). Rồi đề nghị chủ nhân của bé truyền dịch không tên thương hiệu "GAIA", và điện châm dài ngày cho bé! Chủ nhân của bé đã yêu cầu xác bác sĩ xác nhận lại là có chắc chắn chữa được bệnh không? Bác sĩ tại đây trả lời vòng vo rồi nói phải điều trị 1 thời gian rồi tùy biến. Do nhà xa, nên chủ của bé quyết định để bé ở nội trú khách sạn của GAIA. Chỉ sau 1 ngày điều trị nội trú ở đây, sáng sớm nay chủ nhân của bé đến thăm thì bé đang sốt tận 44 độ, co giật mạnh, đái ỉa mất kiếm soát (mà bác sĩ không hề hay biết). Chủ nhân của bé gọi bác sĩ khám thì các bác sĩ ở đây trả lời quanh co toàn những từ ngữ chuyên ngành chỉ ma nó mới hiểu: "mất kiểm soát nhiệt độ", "mất lượng enzym và kháng thể đột ngột", "bị virut tiềm ẩn", "ký sinh trùng chạy lên máu", "sốc nhiệt"... và cuối cùng bác sĩ đưa ra 2 phương án: 1 là cố cho đến khi nào cún chết; 2 là tiêm nhân đạo (và bác sĩ nói nếu tiêm thì chủ tự làm, chọn cách nào thì nói lại với chúng nó). Và cái lương tâm đạo đức giả cuối cùng còn xót lại của GAIA là "cho chôn miễn phí" * NGUYÊN VĂN! Rồi sau đó các bác sĩ chính lặn mất tăm!!!

Tổng chi phí mỗi lần điện châm hết 250k / 1 ngày, tiền nội trú hết 500k, tiền truyền dịch và khám lần đầu hết 450k... và cái kết cục chúng ta nhận được là gì? Chú cún đáng yêu của chúng ta chết 1 cách tức tưởi, không lý do !???

Kinh doanh là kinh doanh, kiếm tiền thiên hạ đắt đỏ thì cũng phải có đức. Có tài thì còn chưa chắc hơn ai, nhưng đức đã chẳng có thì nào có khác gì bệnh viện không chữa mà là giết chó mèo của người ta không?

Cuộc sống có nhân có quả, tôi tin vào điều đó. Mong bé Bê ra đi thanh thản và sớm gặp bố Bái nơi thiên đàng bé nhé!

opopls

PetcareVn
Victoria Sweet said:
Nếu Gaia khám và chữa bệnh cho cún khiến bạn không ưng đến thế rồi thì bạn hãy chọn một địa chỉ khác của những người có kinh nghiệm đưa cún đi khám chữa bệnh. Cún nhà mình hồi trước ăn uống linh tinh đi đại tiện ra máu và dịch tiêu hoá rất nhiều tưởng không qua khỏi nhưng đem đến một phòng thú y ở chỗ Phương Liệt (mình không nhớ rõ địa chỉ) thì một tuần sau đón về cún đã khỏi hẳn và từ đó nuôi rất dễ, không phải để tâm quá nhiều như trước đây. Mình thấy chỗ đó chỉ là phòng khám tư (có bác sỹ tên Hà) nhưng chữa trị cũng rất có trách nhiệm và hiệu quả (đối với trải nghiệm cá nhân mình). Chúc cún của bạn mau khoẻ!
mình chữa viêm da cho cún ở đó
nửa năm trời k khỏi
bác sĩ hà trong khu phương liệt chỗ chân cầu vượt đường phải phóng phải k

BunnyTran23

luadahu269 said:
mình thấy hơi vô lý
Vậy tại sao: chó bị có biểu hiện sổ mũi (dù là nhẹ) bạn lại đề nghị a Long tiêm vacine 7 bệnh. Sức khỏe phải bình thường, ko có dấu hiệu ốm đâu, sụt sịt nước mũi thì mới dc phép tiêm, bạn nuôi chó lâu rồi mà ko biết, tự trách mình đi bạn nhé
Thứ hai, anh Long, thấy chó bị sổ mũi, sao lại đồng ý tiêm, rất vớ vẩn, bác sĩ thú y ko thể làm thế
Tóm lại là mình ko bênh bên Gaia, nhưng cũng thấy bạn chả biết gì về chó cả, đang sổ mũi mà bảo bác sĩ tiêm vacine
Còn việc khám chữa bệnh ở đâu, miễn chó khỏi là ok, tiền nong chỉ là thứ yếu (nhưng cần thì vẫn cố mà xoay xở)
Mình từng khám chữa bệnh, rồi tiêm vacine cho 3 con chó trên Gaia, hoàn toàn yên tâm (trong đó có con chó ta bị bệnh ở tai rất nặng, chữa đúng 2 ngày khỏi).
Bạn cảm thấy Gaia ko tốt, có thể phàn nàn, nhưng mình nghĩ bạn nên trách bản thân mình trước đã.
Đôi lời!
chào bạn!
Mình và ny trc đây đều đã từng nuôi chó nhưng chỉ là nuôi chó nhật là phốc bt. Mấy em đó thì ở khí hậu VN rất ok và k hay bị bệnh j cả. Lần này chúng mình mua e phốc sóc cũng khá đắt và mình thấy mọi người bảo mấy bé kiểu này khó nuôi nên mình rất để y. Minh thấy tự dưng sau 1 hôm mưa thì mũi bị ướt ướt có biểu hiện hơi bị sổ mũi. Em cún gần nhà mình cũng bị vậy k đem đi chữa đến lúc chảy nước mũi xanh fai tiêm ở cô gần nhà mình 3 mũi. Vì mình muốn tiêm phòng và lấy sổ khám bệnh nên bọn mình quyết định đem lên Gaia. Mình có nói với a Long cún nhà mình bị như thế. a Long vẫn ok cho tiêm phòng vacxin và mang thuốc sổ mũi về nhà uống. Khi đó a ấy nói bị nhẹ thôi, k sao cả. Mình chỉ mới nuôi bé cún thuộc giống này là lần đầu. Những em kia gần như chó ta mình phải đem đi tiêm vacxin bao h. Chính vì k biết nên mình mới đem đến Gaia và hỏi a ý có tiêm được vacxin luôn k. A Log ok thì mới tiêm.
Bạn nói nên trách bản thân mình. Bản thân mình dù có kinh nghiệm hay không có thì bác sỹ cũng là ngưòi quyết định chính. Mình chỉ nói mình đã từng nuôi 2 e chó trc đó chứ mình k nói có kinh nghiệm hay k. Mọi người thừa biết mấy e phốc hươu hay chó nhật nuôi rất dễ. Uk mà cứ cho mình k hiểu biết gì về chó đi thế chẳng nhẽ bác sỹ cũng k hiểu. Mình k hiểu nên mình nói tiêm, bác sỹ cũng hùa theo à. Huống chi mình chỉ nói mình muốn tiêm, mình hỏi tiêm được k. Chính bsy Long là ngưòi trả lời tiêm được. Bác sỹ là nguời có chuyên môn, có bằng cấp tử tế. 1 khi mình đã đem đi khám là mình cảm thấy không yên tâm mới đến nhờ bác sỹ. Bác sỹ nói k sao và vì là Gaia khá to nên mình cũng tin tưởng.

BunnyTran23

hiep201 said:
Đồng ý với quan điểm của bạn ở trên.... Mình thì mình cũng thập tử nhất sinh với mấy em chó nhà mình nên mình cũng hay vác chó lên gaia... mình nói thật là về bệnh tật của chó thì chó nó hơi bị làm sao mà có vấn đề thì mình cũng gọi điện lên và bác sĩ trả lời rất nhiệt tình, nếu chó có dấu hiệu gì thì bsi trên đó cũng trả lời cho bạn... đừng có vì ghen ăn tức ở thì nói vớ nói vẩn về bên gaia như vậy.... hôm mình lên bác sĩ Long cũng nói 1 câu
" Nếu bạn tiêm chó ở những trạm y tê về 5 bệnh 7 bệnh thì ở chỗ đó đều là thuốc thật, còn date sử dụng, còn nếu tiêm ở những nơi vớ vẩn thì bạn nên cẩn thận"
Câu nói trên thôi cũng đã đủ hiểu rằng Dr.Long không Gato với những nơi khác....

@ Điều cuối cùng mình cũng không PR gì cho bên đó và mình thấy bệnh viện bên đó cũng hơi mắc nếu bạn cho khám lần đầu....
Mình thấy rằng Dr.Long bên đó rất tận tình với những chú cún.... những việc mà bsi khác cảm thấy bẩn thỉu thì Dr.Long lại ngược lại :)
1 điều đấy thôi mình cũng đã thấy tin tưởng ở bệnh viện đó rồi.... Thử hỏi rằng ở cả bệnh viện cho người thì những bác sĩ làm việc như thế nào hay chỉ vì đồng tiền rồi sai nhân viên của mình làm.... :)
Nếu không tin lời mình nói thì các bạn có thể lên đó thử 1 lân để kiểm chứng nhe :)
cún của mình là bệnh nhân và mình là ngưòi nhà. Mình k bịa chuyện vì Gaia tốt lên hay xấu đi mình cũng k đc lời lãi j ở đây. Em cún nhà mình cũng đã đi rồi. Đuúng ở Gaia nhiệt tình nhưng nhiệt tình kiểu cố kéo dài thời gian. Mình gọi điện lên hỏi luôn luôn nhận đc câu đem đến kiểm tra. Thậm chí để cún lại cả ngày trời để kiểm tra tiết liệu , trc khi đến gọi điện bsi bảo xong hết rồi nhưng khi đến đón về vẫn chưa kiểm tra xong lại hẹn mai kiểm tra. Hnay để lại mất tiền, k làm được j, mai lên kiểm tra lại mất tiền. Mình sợ cún bị sổ mũi nặng khó chữa nên mang đi từ rất sớm và chính a Long cũng nói là bị nhẹ. Nhẹ của a ý mà cứ uống thuốc r tiêm truyền suốt bao nhiêu ngày không khỏi. Khi mình thật sự bức xúc gọi điện lên hỏi thì lại nhận đc câu tra lời do cơ địa từng con chó nên lâu khỏi. Chỉ là bệnh sổ mũi nhẹ thôi. Dù k khỏi cũng phải đỡ nhưng cún nhà mình k đỡ. Và a ý chốt lại 1câu cuối vẫn là mang lên kiểm tra. Minh k biết nghe hứa hẹn tiêm lần cuối mấy lần rồi nữa vì cú 3 lần tiêm k khỏi lại bao hsau tiêm lần cuối. Mình chẳng việc j fai bịa chuyện hay thêm bớt j ở đây cả. bạn thấy tốt b lên khám, mình thấy k tốt mình phàn nàn, chỉ là những chia sẻ để mọi ng tham khảo.

-pU-

luadahu269 said:
mình thấy hơi vô lý
Đôi lời!
Mình không biết bạn có liên quan gì đến bên Gaia không nhưng cái cách nói chuyện của bạn không phải rất nực cười à?

Điều đầu tiên mình muốn nói với bạn, đó là vụ thứ 2 trên kia là cảu mình, mình không biết ai đã giúp mình chia sẻ nó lên đây, và sự việc mơi xảy ra được 2 ngày. Về cái câu "rất vớ vẩn, bác sĩ thú y ko thể làm thế" , bạn chắc chắn như thế à? Tại sao họ không thể làm thế trong khi họ không có lấy chút lương tâm với nghề nghiệp của mình? Bây giờ mạng người còn bị coi khinh bạn ạ, chứ đừng nói đến thú cưng- chỉ có ý nghĩa quan trọng với chủ nó :)

Điều thứ 2, tại sao bạn ý phải tự trách mình? Người ta bỏ tiền mang thú cưng của ngta đi chữa bệnh mà còn phải tự trách bản thân chứ không được trách những người làm chết nó á?
Bạn có biết phân biệt giữa kiến thức nuôi cún cơ bản và kiến thức chuyên môn để làm bác sĩ không vậy? Cái nghề bác sĩ thú ý là để làm cái gì hả bạn? Khi mà chủ và thú cưng phải tự vật lộn với bệnh tật??? Để thu tiền à?

Nói như cái kiểu của bạn, bây giờ mình muốn mặc đồ đẹp thì phải tự học may, chứ không được chê thợ may thiết kế xấu à?
Mình muốn ăn ngon thì tự học nấu ăn chứ không được chê đầu bếp nấu dở à? Mỗi người có một khả năng và công việc riêng của mình, thế mới tạo nên được cái xã hội bạn ạ.
Lý luận cùn và ngang ngược

Mở mồm thì nói không bênh, nhưng chẳng có lấy 1 câu nói cho tử tế, người ta thấy uất ức thì người ta phàn nàn, ai tin thì lấy đó mà cẩn thận, không tin thì cứ việc tiếp tục, mang cái giọng phê phán nhảm nhí vô duyên vào cmt như thế kể cũng hay.

duongtrung2610

YTC Developer
Mình còn giữ đủ hết hoá đơn thanh toán cho những lần tiêm.truyền dịch.rồi vac xin.tiết liệu.trị táo bon.ho.v.v,mình không xót 2 3 tr để chữa bệnh cho cún.cái ngu lớn nhất là đã quá tin bsi bên đấy.thà họ bảo k chữa đc để mình tìm chooxbkhacs còn tốt hơn là cố gắng kiếm tiền trên nỗi đau của đv.kết cục là em mimi nhà mìn cũng mất.còn vì lý do gì thì chắc bên gaia cunzg k biết đc đâu.họ chỉ biết nhắt là chó em đến ngày tiêm tiếp r đấy.thật nực cười.

mitpun

Member
đúng là một lũ ác độc không có lương tâm.nếu có những bác sĩ yêu động vật và đối xử với động vật như với người thì đã không có những chuyện buồn xảy ra khổ thân các em ấy vừa phải chịu đau mà bệnh tình cũng không khỏi lại còn bị chết oan

duongtrung2610

YTC Developer
mitpun said:
đúng là một lũ ác độc không có lương tâm.nếu có những bác sĩ yêu động vật và đối xử với động vật như với người thì đã không có những chuyện buồn xảy ra khổ thân các em ấy vừa phải chịu đau mà bệnh tình cũng không khỏi lại còn bị chết oan
mình cư snghix do e cún mình đen khôgn hợp thôốc nen mới mất nhưng hóa ra rất nhiều người cũng bị gai a cố tình kiếm tiền điều trị rồi cún vẫn bỏ mạng

duongtrung2610

YTC Developer
girlxinhkieu http://forum.viet-pet.com/images/styles/nature/statusicon/user_offline.gif
Junior Member

Hôm đem em cún phẫu thuật ko thành về, mình tức ko trả tiền, bệnh thì chả khỏi nhìn vết khâu nó rách ra thương dã man mà tụi nó dám thốt lên: Ko tính tiền phẫu thuật, tiền điều trị 800k... Giờ chỉ cầu trời em nó tự khỏi, tối nay vừa bỏ ăn http://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/20.gif, ai biết chỗ nào tốt chỉ e với ạ http://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/20.gif
Nhân tiện chứng kiến 1 em DOB chữa chân điện châm ở Gaia, hôm đến thì chỉ bị nhẹ 1 chân, hôm sau yếu cả 2 chân luôn... khổ thân các bé http://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/20.gif

bacsythuyAC

Để đáp ứng nhu cầu của những người yêu chó mèo. Khi mới mua thú cưng về tôt nhất nên tiêm phòng để thú yêu của bạn có sức đề kháng với các bệnh truyền nhiễm đang lây lan mạnh như hiện nay.
Hãy gọi cho chúng tôi để đươc phục vụ tốt nhất. Bệnh viện thú y ANIMAL CARE đã hoạt động 10 năm với các bác sỹ nhiều kinh nghiệm cùng cơ sở vật chất hiện đại

Địa chỉ : Số 6 ngõ 491 Đê La Thành -Ba Đình-Hà Nội

Tel 04.6260.4499
Hotline 0943.904.286
Cấp cứu 24/24h : 0943.904.286
Thời gian làm việc : 8h-20h :Tất cả các ngày trong tuần

Mình cũng là nạn nhân của Gaia đây, chó của mình mang lên gaia chữa 4 hôm với biểu hiện sốt bỏ ăn ,ho khạc ,đến ngày thứ 4 có nước mũi và gỉ mắt mà bs vẫn bảo k phải care đâu. Mình yêu cầu test ngay tại chỗ thì lên luôn 2 vạch . Ấm ức và tức tối ôm chó về mà khóc cả đoạn đường. Về nhà gọi cho anh bác sỹ Trưởng và mang lên chỗ anh ý cứu chữa sau 1 tuần may mắn con Ky nhà mình đã qua khỏi. Đúng là k thể tin được mình tưởng nó sẽ chết vì ủ bệnh như thế ,đi chữa đến hôm thứ 4 tiêm bao nhiêu thuốc rồi mà vẫn phán không phải care đâu. Bây h thì mình chỉ tin tưởng phòng khám của anh Trưởng ở Đê La Thành thôi, nhiệt tình và yêu cún.Sau lân cho chó chữa ở gaia đến h mình cạch luôn k bao h quay lại đấy nữa

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
tốm lại bệnh chó mèo phải tự mình lên mạng mà tìm hiểu và cứ liều mà chữa, chứ mấy cái phòng thú y ở hn chỉ toàn 1lũ ăn tiền, chỉ những ng thừa tiền mới đến biếu chúng nó

duongtrung2610

YTC Developer
ngày đấy mới nuôi,chưa có kinh nghiệm gì mấy,nuôi theo sở thích,h đúc kết được nhiều và không bao h quay trở lại đấy nữa

Lee Bjn

YTC Developer
ui zời tại các gà bị nó tóm thui chó nhà mình ốm năng toàn lên trạm thú y quân hà đông sô mũi a` hen a` ỉa chảy a` ăn kém a` tiết niệu ra mủ a`... không đến mũi thứ 3 mà giá hạt rẻ vãi 50k nhé tiêm 5 bệnh hay 7 bệnh thì chỉ < 100k tiêm phòng dại free :)) a` còn vụ bs ở đó tiêm mấy kon rotw bec bá dạo mà cứ như chó nhà chả ngán tẹo nào
Cho mình xin địa chỉ với bạn ơi, nếu có sdt thì càng tốt ạ @@