• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ cac bác có kinh nghiẹm chỉ giùm

Nha minh có 1 em ba tư mạt tẹt mầu trắng mà mình thay măt em áy lúc nao cung chay nướic rat bẩn, thường ngay mình phải quan tâm lau chùi vài lần nhung cứ sểnh ra là lại bẩn, minh cung chưa nuôi loại mèo này bao giờ, Nha co mấy em mèo Anh lông thảm sạch sẽ tinh tươm, Không bao giờ phải lau mặt cho chung , Vậy bạn nào co cách gì khăc phục cái bệnh chảy nước mắt mầu vàng này chỉ giùm mình với, Nếu không có nước mătrchảy trông em ấy xinh vô cùng. thanks các ban nhé

beobonbon92

Beobonbon
Rất tiếc là con tịt nào nó cũng bị thế cả bạn ơi, chỉ chịu khó lau mắt cho nó thường xuyên thôi , chịu khó nhé , con nào đẹp nó cũng có tật riêng của nó cả

dominhnguyet397 said:
Nha minh có 1 em ba tư mạt tẹt mầu trắng mà mình thay măt em áy lúc nao cung chay nướic rat bẩn, thường ngay mình phải quan tâm lau chùi vài lần nhung cứ sểnh ra là lại bẩn, minh cung chưa nuôi loại mèo này bao giờ, Nha co mấy em mèo Anh lông thảm sạch sẽ tinh tươm, Không bao giờ phải lau mặt cho chung , Vậy bạn nào co cách gì khăc phục cái bệnh chảy nước mắt mầu vàng này chỉ giùm mình với, Nếu không có nước mătrchảy trông em ấy xinh vô cùng. thanks các ban nhé
Vay ho ban, cam on các ban da doc va cho y kien "chỉ giáo" heeeee
chuc ban vui ve nha

ChiChi&RuBy

YTC Developer
Bạn ra thuốc tây mua tuýp thuốc tetracyclin ( mỡ tra mắt). Lau mắt pé bằng natricloric 0,9% xong rồi thoa tetracyclin từ khoé mắt tới đuôi mắt, nhu vậy mắt pé đỡ chảy nc mắt. Làm như vậy 1 tuần 1 lần.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
dominhnguyet397 said:
cái này chữa được đấy chứ k phải 34 nào cũng thế đâu. bạn ra ngoài hiệu thuốc mua 1 lọ Natri Clorid 0,9% ( lọ bé ) và 1 lọ Nemydexan. Sau đó nhỏ 5-6 giọt Nemydexan vào lọ Natri clorid. Hàng ngày nhỏ cho e mèo 3-4 lần hoặc ngứa mắt lúc nào nhỏ lúc ý. Cứ nhỏ tầm 1 tuần là đỡ đấy. mèo nhà mình cũng chữa như vậy

ThanhLam88

Member
Thực ra tra thuốc mỡ mắt vào càng bẩn hơn vì thuốc dính lại và bụi lại dính vào bạn ah. Bạn mua thuốc nước Natri đây là thuốc muối có tác dụng rữa mắt chứ không có tác dụng chữa bệnh. Nếu mèo nhà bạn bị đau mắt thì phải chưaz trị kịp thời không hỏng mắt bé đấy. Đang mùa thay lông mèo và thời tiết ẩm ướt nên mèo rất hay bị bệnh nhất là mèo tây. Nếu bị đau mắt bạn có thể pha nước muối loãng và lá trầu vò nát rữa mắt cho bé cũng rất hiệu quả đấy