• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ ACE giúp đỡ vấn đề của em phốc con 1 tháng tuổi xa mẹ.. T_T

namvt3101

Tình hình em mới rước 1 em phốc hươu 1 tháng tuổi về nuôi các bác ạ. Vì công việc nên người bán bận không chăm được nên em phải bế em ý về sớm quá... đến hôm nay mới được 1 tháng 3 ngày. Mà từ hôm về em để ý em ý có vấn đề rất lạ ở quanh bộ phận sinh dục của em nó các bác ạ, phốc đực các bác nhé. Em không biết phải tả thế nào, có hình ảnh các bác xem và giúp em với:

Nói qua về em nó:
Hôm nay là được 33 ngày tuổi cân nặng 0,8 Kg
Vẫn nghịch và ăn khá tốt
Quanh chỗ bị đỏ nhìn có vẻ hơi sưng tấy
Cũng chưa nhìn thấy em nó gãi hay cắn vào chỗ đấy các bác ah
vì chó nhỏ nên ngủ suốt ngày, dậy là quậy tưng bừng...
Đấy là đôi điều về em nó, ACE xem giúp em với. Vì nhỏ quá nên chưa tiêm phòng, xổ run nên em không biết phải làm như nào. Các bác tiện từ vấn giúp em luôn với ạ.
Em xin cảm ơn !!!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Sau khi nhìn qua vài lần, mình có cảm giác là bé bị con gì đó nó đốt. Bạn thử rửa bằng nước muối cho bé xem sao, nếu không có dấu hiệu giảm thì bạn đưa bé đi thú ý ha.
À, 1 tháng là phải tiêm đủ 7 bệnh rồi nha bạn. Tiện đuờng đưa em ý đi tiêm và xổ giun thì bạn kiểm tra luôn cũng được. Đừng chủ quan về vấn đề phòng bệnh, chó nhỏ yếu lắm ấy.
...
Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~

namvt3101

Kem_Ốc_Quế said:
Sau khi nhìn qua vài lần, mình có cảm giác là bé bị con gì đó nó đốt. Bạn thử rửa bằng nước muối cho bé xem sao, nếu không có dấu hiệu giảm thì bạn đưa bé đi thú ý ha.
À, 1 tháng là phải tiêm đủ 7 bệnh rồi nha bạn. Tiện đuờng đưa em ý đi tiêm và xổ giun thì bạn kiểm tra luôn cũng được. Đừng chủ quan về vấn đề phòng bệnh, chó nhỏ yếu lắm ấy.
...
Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~
Tks bạn nhiều
Mình cũng hỏi qua bác sỹ về vấn đề tiêm 7 bệnh rồi, bác sỹ bảo 2 tuần nữa tức là được 45 ngày thì cho xổ giun và tiêm 7 bệnh luôn. hnay mới được 33 ngày, hixx lo quá. đây là lần đầu tiên nuôi cún nhỏ như thế này. Nên cũng thấy lo lo