• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật ký Yêu Thú Cưng

nhangak

Turquoise Member
Hôm qua 26/3:Dọn lại kho thì :sadcorner: tìm thấy xác 2 em tai đỏ.Tội nghiệp 3 tháng không ăn+bóng tối,cái lạnh bao quanh :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: Sau đó lập tức chôn hai em nó :sadcorner:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Hôm qua 26/3:Dọn lại kho thì :sadcorner: tìm thấy xác 2 em tai đỏ.Tội nghiệp 3 tháng không ăn+bóng tối,cái lạnh bao quanh :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: Sau đó lập tức chôn hai em nó :sadcorner:

Hội yêu rùa đồng kính viếng ==".
Còn cái mai hay đang thúi rữa vậy :sad:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
^^ ghi nhật ký hàng ngày trong cuộc sống hả mọi ng? không cần là nhật ký liên quan đến YTC à?

Trong ngày có cái j vui, buồn thì cứ ghi vào :D, ko cần của pé cưng cũng được :D.

nhangak

Turquoise Member
Hội yêu rùa đồng kính viếng ==".
Còn cái mai hay đang thúi rữa vậy :sad:

Còn cái mai với cái đầu :sadcorner:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Còn cái mai với cái đầu :sadcorner:

Thôi chôn cất bé cho tử tế :sad:.
Tội quá nhớ lúc trước còn bé nuôi ba ba cũng để 2 em nó bị nấm rồi ra đi :sad:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Thôi chôn cất bé cho tử tế :sad:.
Tội quá nhớ lúc trước còn bé nuôi ba ba cũng để 2 em nó bị nấm rồi ra đi :sad:

hic,tội nghiệp,lần sau cố gắng chăm sóc các bé cẩn thận hơn nữa là được rùi

Hôm nay trời mưa dầm cả ngày, sáng dậy sớm bắt xe bus lên trường học thể dục. Ngồi trong xe, nhìn những giọt mưa lăn trên ô cửa sổ, tự nhiên thấy thèm sự ấm áp của bàn tay nào đó. Trưa đi học về, ăn canh điên điển mẹ nấu, chợt thấy ấm lòng. Rồi lại khóc, vì nhớ 2 bé Nana và Mina quá! Chẳng còn ai mừng khi đi học về nữa! Cảm giác trống vắng bao trùm.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Hôm nay trời mưa dầm cả ngày, sáng dậy sớm bắt xe bus lên trường học thể dục. Ngồi trong xe, nhìn những giọt mưa lăn trên ô cửa sổ, tự nhiên thấy thèm sự ấm áp của bàn tay nào đó. Trưa đi học về, ăn canh điên điển mẹ nấu, chợt thấy ấm lòng. Rồi lại khóc, vì nhớ 2 bé Nana và Mina quá! Chẳng còn ai mừng khi đi học về nữa! Cảm giác trống vắng bao trùm.

được ăn canh điên điển luôn,ngon ghê ta,có mẹ nấu ăn cho,sướng.Sài Gòn mưa cả ngày chủ nhật,tầm tã,gió to...buồn bã và :Onion09: chẳng làm được gì :dead:

Thì bây giờ em đc mama nấu cho ăn, chứ mấy năm nữa em chống lầy rồi, phải nấu cho gia đình ăn. Nghĩ cũng tội con gái tụi em anh hen. Haizz...

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Thì bây giờ em đc mama nấu cho ăn, chứ mấy năm nữa em chống lầy rồi, phải nấu cho gia đình ăn. Nghĩ cũng tội con gái tụi em anh hen. Haizz...

tội gì trời,nấu ăn cũng là 1 niềm vui mà,hihi,mà nghĩ tới lấy chồng sớm thế em,lấy chồng như gông đeo cổ mà,lấy chồng sớm làm gì cho khổ hả em,hic :good_job: :good_job: :good_job:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Hì. Thì 3 hay 4 năm nữa em lấy chồng. Zui mà anh, hehe.

chưa lấy chồng sao biết zui chứ,keke.chắc vậy quá tại ai cũng thích lấy chồng mà :go_mo: :go_mo: :go_mo:

Hihi, zui mà anh. Lấy chồng mình có người chia sẻ vui buồn, có người chở đi làm, có người để nhõng nhẽo, ăn hiếp nữa. Kaka

Sài Gòn sau ngày giông bão, mình đi học. Trời trong xanh hơn ngày hôm qua. Hôm nay xe bus vắng tanh, tại hôm nay là ngày nghỉ bù mà. Mấy trường khác nghỉ, riêng trường mình thì không, khổ. Ngồi trên xe bus, đi ngang trường ấy, thấy đóng cửa, tự nhiên nhớ ấy quá - 1 người con trai không biết là đang đc mình để ý. Chắc có lẽ ấy sẽ chẳng bao giờ biết mình thích ấy đâu. Vì mình biết ấy sẽ chẳng bao giờ để ý tới mình. Một ngày đầu tuần vui khi nghĩ tới ấy.

ngoc

Member
Quá nhiều thứ trong cuộc sống cần lo toan.Đôi khi những gì mình định liệu từ trước lại chẳng bao giờ có thể thực hiện suôn sẻ,có khi còn thất bại.Haizzz.Sao mọi việc mình làm đều gai góc quá.Tự bản thân công việc đã gai góc,hay là dưới con mắt của mình mà công việc đó trở nên gai góc,mình cũng không biết nữa.Bế tắc.Ngành mình đang học thì mình không thích,ngành mình thích thì mình không đủ khả năng học.Cố gắng mãi mà vẫn không được.Nhìn mọi người thành công mà thèm quá.Cũng muốn được như họ bao nhiêu,nhưng lại gặp rất nhiều rào cản không thể vượt qua.Những định kiến của ba,của mẹ về tương lai của mình.Dẫu biết rằng có địa vị cao trong xã hội là điều tốt,nhưng áp lực xung quanh cái địa vị thì cũng quá nhiều.Và để trèo từ sinh viên lên cái địa vị xã hội đó,mình phải leo biết bao nhiêu quả núi mang tên " khó khăn" nữa đây.Nhiều khi bất mãn với chính bản thân mình : hèn kém,nhu nhược,không quyết đoán.Nhưng ngẫm lại thì,cha mẹ vất vả sớm hôm,dậy 3 4h sáng lóc cóc cặm cụi kiếm tiền gửi vào cho mình ăn học,thì cái ý nghĩ bỏ học để kinh doanh rồi tiến dần tới thành công lại bị xóa nhòa ngay tức khắc.Con đường mình đang đi được cha mẹ trải bằng mồ hôi nước mắt,hao mòn sức lực trong khi tuổi già gần kề.Họ hi vọng vào mình biết bao nhiêu.Nhưng mình biết khả năng của mình tới đâu.Học tiếp để hoàn thành ý nguyện của cha mẹ thì mình nghĩ ra cũng chẳng làm gì nhiều nhặn cho đời,toàn khom lưng gánh trên vai những "sếp",xu nịnh luồn cúi mình không quen.Muốn làm giàu chỉ có làm chủ,kinh doanh,vì "phi thương bất phú,phi phú bất bần" mà.2 ngã rẽ,ngã rẽ nào cũng nhiều hố sâu,đá sỏi.Híc.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Sài Gòn sau ngày giông bão, mình đi học. Trời trong xanh hơn ngày hôm qua. Hôm nay xe bus vắng tanh, tại hôm nay là ngày nghỉ bù mà. Mấy trường khác nghỉ, riêng trường mình thì không, khổ. Ngồi trên xe bus, đi ngang trường ấy, thấy đóng cửa, tự nhiên nhớ ấy quá - 1 người con trai không biết là đang đc mình để ý. Chắc có lẽ ấy sẽ chẳng bao giờ biết mình thích ấy đâu. Vì mình biết ấy sẽ chẳng bao giờ để ý tới mình. Một ngày đầu tuần vui khi nghĩ tới ấy.

ghê ta,ai mà được Buf nhà ta thầm yêu trộm nhớ vậy nhỉ,ước gì mình được như anh ấy :clapping: :clapping: :clapping:

Hôm nay là ngày xui xẻo, cái điện thoại xuất hiện 2 sọc dài trên màn hình cảm ứng. Mai phải đi thay màn hình, huhu. Xui quá đi. Huhu

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Hôm nay là ngày xui xẻo, cái điện thoại xuất hiện 2 sọc dài trên màn hình cảm ứng. Mai phải đi thay màn hình, huhu. Xui quá đi. Huhu

nó đến ngày đòi thay cái mới rồi đó em