• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nhím sinh 10 con của Trần Vinh đey !

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
nhím nhà mình sinh được 10 con xinh đẹp, mừng quá post lên cho mọi người thưởng thức nhé!

đẹp ghê :clapping: :clapping: :clapping:

nhangak

Turquoise Member
Mẹ tròn con vuông^^

silvershark8x

T.Viên Năng Động
nhìn yêu thế, chúc bác nuôi nấng các cháu nó mau lớn ^^!

nhìn yêu thế, chúc bác nuôi nấng các cháu nó mau lớn ^^!

thanks! chúng nó giờ lớn lắm rồi đang tập ăn
anh oi nhjm an cạ gj the anh

nhím ăn thức ăn Meo (loại cho mèo ăn) ngoài ra nhím còn ăn sâu các hạt đậu phọng, ... nhưng tiện nhất là thức ăn cho mèo và khi nhím sinh sản cần bổ sung thêm sâu đầu đỏ và uống thêm sữa tươi ko đường

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies
Chúc mừng cậu chủ của mẹ con nhà nhím ne!
Bé nhím mẹ rất giỏi, cac nhím con thì rất dễ thương. Túm lai: đáng yêu quá!

BigBang Pegasis

Ruby Member
ôi thích quá
ước gì mình được như anh ấy :le_luoi:

ôi thích quá
ước gì mình được như anh ấy :le_luoi:

khi nao may e baby tach me thi bac de cho e 4 be nha nhin dang yeu wa co sdt cua e la 0972603363

omg mẹ tròn ba tròn để ra con vuông > con của thằng nhím nào =)))))

lâu quá ko vào room cám ơn các bạn đã quan tâm, giờ nhím con lớn rồi!
mẹ của mấy bé cũng đang mang thai tiếp ko biết lần này sinh có nhiều như lần trước ko nữa!

nuôi gì mà đỉnh vậy
mình nuôi toàn đẻ có 2 con, lần đẻ 5 con thì chết 3, chả hiểu

nếu bạn muốn có nhiều con như vậy thì hãy cho bé ăn thật nhiều sâu đầu đỏ vào và thật là mập trước khi giao phối, mỗi lần sinh ko được gần nhau quá ( 2 tháng sinh 1 lần là vừa) hãy quan sát thật kỹ giai đoạn sắp sinh, vì làm ko tốt giai đoạn này nhím con sinh ra hay chết lắm

xungfen

YTC Developer
nếu bạn muốn có nhiều con như vậy thì hãy cho bé ăn thật nhiều sâu đầu đỏ vào và thật là mập trước khi giao phối, mỗi lần sinh ko được gần nhau quá ( 2 tháng sinh 1 lần là vừa) hãy quan sát thật kỹ giai đoạn sắp sinh, vì làm ko tốt giai đoạn này nhím con sinh ra hay chết lắm

mình nuôi cũng cho ăn nhiều sâu lắm, ăn riết nó chê cám o ăn, thường thì nó đẻ nuôi con 1 tháng, rồi dứt sữa cho nghĩ ngơi 1 tháng cũng 2 tháng mới cho giao phối , có khi hơn nữa,
mà nó ăn sâu nhiều đến độ nó ngán nó cứ nhai vài cái lại nhả ra, thay đói hãy ăn, đằng này mình sợ nó đói thiếu chất, cho nhiều nó nhai hết rồi nhả, rồi có khi chỉ cắn cho sâu chết thôi rồi nhả ra,

h mình quên độ cho ăn cám o luôn. thấy ngoài tiệm họ nuôi vậy .

mình nuôi cũng cho ăn nhiều sâu lắm, ăn riết nó chê cám o ăn, thường thì nó đẻ nuôi con 1 tháng, rồi dứt sữa cho nghĩ ngơi 1 tháng cũng 2 tháng mới cho giao phối , có khi hơn nữa,
mà nó ăn sâu nhiều đến độ nó ngán nó cứ nhai vài cái lại nhả ra, thay đói hãy ăn, đằng này mình sợ nó đói thiếu chất, cho nhiều nó nhai hết rồi nhả, rồi có khi chỉ cắn cho sâu chết thôi rồi nhả ra,

h mình quên độ cho ăn cám o luôn. thấy ngoài tiệm họ nuôi vậy .

thường thì mình cho nhím ăn sâu giai đoạn cuối ( 1 tuần trước khi sinh) và khi nuôi con ( khoản sinh con 20 ngày) sau đó tập tập cho nhím con ăn dần và cho nhím mẹ ăn Meo và ít sâu dần, giai đoạn nhím con tách mẹ chi nhím tập thể dục (chạy wheel) giai đoạn này chỉ cho ăn Meo cho nhím khõe mạnh và một thời gian thì cho giao phối tiếp chỉ vậy thôi, đặc biệt nhím mình không hề chê sâu nên bạn phải có kế hoạch để cho nhím ăn từng giai đoạn