• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhà cho chó cực chắc chắn tại Pet Mart Hà Nội

Ngày nay rất nhiều bạn trẻ có sở thích đam mê nuôi chó. Các bạn tìm hiểu rất nhiều cách nuôi chó ra sao, cho chúng ăn gi, chuẩn bị những vật dụng gi cho chó. Đó như một ngọn lửa khơi nguồn các dịch vụ dành cho chó. Tại pet mart Hà Nội, chỉ cần bạn tìm kiếm từ khóa này là bạn đã có thể có những vật dụng tốt để chăm sóc tốt cho một chú chó. Như một trào lưu gây sốt cho giới trẻ, đi đến đâu chúng ta cũng có thể bắt gặp cảnh dắt chó đi dạo, chở chó trên xe máy đi chơi...Người ta cũng thường hay nói:"Người yêu không có nhưng nhất định chó phải có một con". Có khi nào người ta sẽ sống trọn đời với một chú chó và không thèm lấy chồng hoặc lấy vợ không?

Bạn đang nuôi 1 em cún và em này hay chạy lung tung khắp nhà, nhiều lúc bạn bận quá không để mắt tới thú cưng được. Em ý lại chạy ra ngoài rồi sẽ bị đi lạc hay bị người ta bắt trộm mất. Rồi nhiều lúc chó lại chạy vào phòng và nghịch lung tung làm bạn phải dọn dẹp. Mệt ghê nhưng bạn sẽ vẫn yêu em cún dù cho em có những hành động đó phải không. Nhưng làm gi cũng phải có nề nếp, kỉ luật. Chúng tôi xin gợi ý cho bạn nên mua 1 căn nhà cho chó. Đó là thể hiện tình yêu thương, quan tâm của bạn đến thú cưng chứ không phải để nhốt e í vào.

Ngoài ra bạn có thể mua thêm chuồng sắt cho chó nữa. Ưu điểm nổi bật nhất của loại chuồng này là bền và chắc chắn, đặc biệt là với các loại chó lớn và khỏe như Pitbull, Rottweilers, Boxer, Doberman,Presa Canario,Dalmatian. Ngoài ra các thanh sắt cũng giúp bạn có thể quan sát cún và ngược lại, cún có thể biết điều gì đang diễn ra xung quanh. Chuồng nên đủ rộng để cún có đủ chỗ để đứng, ngồi, duỗi người thoải mái nhưng cũng không quá rộng vì cún sẽ dùng một phần chuồng làm chỗ ngủ và phần còn lại làm chỗ đi vệ sinh. Chính vì vậy nên kể từ khi cún còn nhỏ cho đến khi trưởng thành bạn có thể sẽ phải mua nhiều chuồng với kích cỡ khác nhau.