• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mua 1 em mèo đi tặng

cdee

Member
Tớ tìm mua 1 em mèo trắng lông dài, bé xinh xinh nhưng biết ăn cơm đc mấy tháng rồi nhé, vì bé quá vợ tớ vần nó chết ngoẻo mất, hix.
Tớ sinh viên, chưa đi làm nên cũng k có nhiều tiền, các bạn tạo cơ hội cho tớ giá tầm ~ 600-700k thui nhé...gần 1 tháng lương của tớ rồi ấy....:(

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Điều kiện kinh tế chưa cho phép thì cứ nuôi mèo ta là tốt nhất bạn à!
Chứ giống mèo Tây mua về còn phải tiêm phòng 600k, cho ăn uống kỹ lưỡng nữa thì nó mới không chết sớm và sống khỏe, đẹp được, sức đề kháng của chúng yếu hơn mèo ta bạn nhé. Thú vật chứ không phải thú nhồi bông mà chỉ tính đường mua về thôi mà ko tính đường chăm sóc, nuôi dưỡng. :D

SoiNgayNgo

nuôi mèo tây vất vả lắm =.= trước tớ nghĩ mèo tây nuôi đơn giản, nuôi rồi mới thấy như nuôi con mọn, mà mèo tây cũng nghịch lắm, chứ không như mọi người nghĩ là mèo tây chỉ ăn với ngủ cả ngày đâu. Như Xệp nhà tớ giờ đang đến kỳ tìm bạn gái, suốt ngày mèo cái đến nhà kêu inh ỏi, phát rồ lên =.=

tientam92

YTC Developer
mình có 1 em Đực ngoan hiền to con,trắng ko tì vết mắt xanh biếc đúng như yêu cầu của bạn nhé
mình để giá 1tr( giá rẻ cho sv rồi đấy)
nếu bạn muốn bắt thì alo cho mình 01296 140292

pouringrain

Member
Nếu có tgian, sáng CN bạn ra chợ Hàng xem, Mèo Nga trắng HP nuôi nhiều. Bạn mua trực tiếp từ người nhà họ có mèo đẻ thường buộc dây ở cổ/ để cho trong làn nhựa (khác với người chuyên mua bán họ thường bán cả chó lẫn mèo, có lồng sắt) sẽ dễ đc giá rẻ hơn. Mèo Nga dưới 7,800k ko khó đâu. Nhớ xem bé mèo có sạch sẽ, cứng cáp, khỏe mạnh k, hỏi xem bé thường đi vs vào đâu. Mua người buôn 7,800k vẫn ok có đều chính họ cũng k rõ nguồn gốc mèo, và sẵn sàng nói dối khách thậm chí cả về giới tính mèo để bán đc. Nếu có bạn bè có kinh nghiệm rủ họ đi xem giúp là tốt nhất.
Trên diễn đàn mèo thường có nguồn gốc rõ ràng và khỏe mạnh hơn nhưng nhìn chung sẽ đắt hơn.

cdee

Member
pouringrain said:
Nếu có tgian, sáng CN bạn ra chợ Hàng xem, Mèo Nga trắng HP nuôi nhiều. Bạn mua trực tiếp từ người nhà họ có mèo đẻ thường buộc dây ở cổ/ để cho trong làn nhựa (khác với người chuyên mua bán họ thường bán cả chó lẫn mèo, có lồng sắt) sẽ dễ đc giá rẻ hơn. Mèo Nga dưới 7,800k ko khó đâu. Nhớ xem bé mèo có sạch sẽ, cứng cáp, khỏe mạnh k, hỏi xem bé thường đi vs vào đâu. Mua người buôn 7,800k vẫn ok có đều chính họ cũng k rõ nguồn gốc mèo, và sẵn sàng nói dối khách thậm chí cả về giới tính mèo để bán đc. Nếu có bạn bè có kinh nghiệm rủ họ đi xem giúp là tốt nhất.
Trên diễn đàn mèo thường có nguồn gốc rõ ràng và khỏe mạnh hơn nhưng nhìn chung sẽ đắt hơn.
hix, cám ơn bạn nhé. Nhà người quen tớ nhà giàu, họ cũng ra chợ hàng mua 1 đôi, 2 em 1 triệu, nuôi bây giờ lớn nghịch như quỷ mà khôn điên lên, toàn đi wc trong wc. Căn bản tớ k rành mèo lắm, sợ bị chặt chém mà cái chính là sợ em mèo ốm, mang về 3 hôm rồi em lăn ra thì thương mà đi tặng thì cũng khổ ngta....
Bác nào có kinh nghiệm xem mèo hay là đi chọn giúp tớ 1 bữa đi....tớ hậu đãi cafe :(

alice.4387

T.Viên Năng Động
Mình thấy có cái top bán mèo tầm 800 ák,b vào dđ này trang đầu là thấy rồi,tiếc là onl bằng đt nên ko úp đường link qua cho b đc.:)

Nhưng tớ khuyên thật đó, tầm ấy chỉ mua mèo xù lai ta thôi(nếu vậy giá hơi đắt) nhưng nếu các em nhìn xù tóe tóe 1 chút cũng phải 1tr trở lên đó bạn à. Cái giá đó khó mua, cố tầm 1 triệu xem, may ra có bạn nào đó bạn ý để lại cho bạn à

cdee

Member
uh nhưng t cũng k cần mèo to b ạ. tầm 2 3 tháng là đc r mà...thấy trên thú cưng shop có bán em mèo 2 tháng 500k mà bán mất r còn đâu :(

Vào top Hà Nội Tìm nhà mới cho 2 em ALD lai Ba Tư đi, bạn ý bán mèo có 700k quá rẻ cho dòng Anh lai Ba Tư. Bảo bạn ý cho xem ảnh ý, nếu xù tung tóe mẹt hơi tẹt thì bạn quá hời đó nha

Bạn ơi gửi Hải Âu rồi bạn ra đón em ở bến xe. Mình mua chó mèo toàn gửi như vậy, em chó to oạch hết có 300k mà các chú cho ăn uống đầy đủ chiều ku kậu lắm, đi xa mà về khỏe re à