• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mong các bạn giúp đỡ :((

pahpaohap92

Mình mới nuôi Bông được 1,5 tháng, nó là giống BK lai Nhật được tầm 3 tháng. Dạo tuần nay nó hay gãi ngữa khắp ng, rụng lông lẻ tẻ, k nhiều, da cũng k bị nốt j cả, mh tìm bọ thì k có, tai cổ nó vẫn sạch sẽ. Nhưng mà nó cứ gãi mãi, rồi lấy răng cắn ng, hôm nọ nôn ra cả túm lông, nên mh lo chả bt có phải thay lông hay bị j nữa. MOng các bạn giúp với, chỗ mh k có bsi thú y chuyên về chó mèo cảnh đâu, nên chỉ có mua thuốc ở Hn rồi mang về thui huhu.
Còn điều nữ là nó ị chả đứng giờj cả mọi ng ạ. Lúc thì sáng và chiều, lúc thì trưa làm mh k kịp trở tay ị khắp nhà, bố mẹ mình la lắm. Mà nó còn chưa bt đi vệ sinh đúng chỗ. Haizzz haizzzz
Nhưng bù lại thì bé quá dễ thương><

[/url]

shakira_alisha

vì chó con rất hiếu động bạn nên mua chuồng nhốt em nó lại đi, chó con rất quậy gặp gì ăn đó , bạn cho em nó ăn bậy em nó xìn bụng đó, chó con đái ĩa đâu có giờ giấc dc đâu bạn, như theo mình nuôi bé nhà mình thì mỗi lần mình cho em nó ăn hoặc uống thì sau 30 phút mình nhốt em nó vào toilet khoãng 10-15 phút rồi vào đó vệ sinh. chó nhà mình 3 tháng mấy cũng rụng quá chài, nhưng mùa này là mùa thay lông mà, mình cũng có mấy người bạn nuôi chó, toàn bị rụng lông

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
B đã tắm cho bé lần nào chưa...M khuyên b khoảng 1-2 tuần tám cho bé 1 lần,cho phơi nắng,bé sẽ hết ngứa và ko gãi nữa đâu (Bé còn nhỏ nhưng lông cũ cx chuẩn bị thay hết r đó,b nhớ chú ý kĩ đến bé nhé) Nếu bé vẫn ko khỏi b xem lại xem bé có bọ ko nhé,xem kĩ vô...
B cho bé ăn đúng giờ ấy,nhưng cx khó cho bé đi đúng h vì bé còn nhỏ,dần dần dậy bé vô nhà vs nữa nhé ^^
B còn cần gì nữa ko?

pahpaohap92 said:
Mình mới nuôi Bông được 1,5 tháng, nó là giống BK lai Nhật được tầm 3 tháng. Dạo tuần nay nó hay gãi ngữa khắp ng, rụng lông lẻ tẻ, k nhiều, da cũng k bị nốt j cả, mh tìm bọ thì k có, tai cổ nó vẫn sạch sẽ. Nhưng mà nó cứ gãi mãi, rồi lấy răng cắn ng, hôm nọ nôn ra cả túm lông, nên mh lo chả bt có phải thay lông hay bị j nữa. MOng các bạn giúp với, chỗ mh k có bsi thú y chuyên về chó mèo cảnh đâu, nên chỉ có mua thuốc ở Hn rồi mang về thui huhu.
Còn điều nữ là nó ị chả đứng giờj cả mọi ng ạ. Lúc thì sáng và chiều, lúc thì trưa làm mh k kịp trở tay ị khắp nhà, bố mẹ mình la lắm. Mà nó còn chưa bt đi vệ sinh đúng chỗ. Haizzz haizzzz
Nhưng bù lại thì bé quá dễ thương><

[/url]

buratino1703

YTC Developer
1 tuần nên tắm cho bé 1 lần bằng nước ấm(trừ khi trời quá nóng), lau khô, trời nóng thì thôi, hơi lạnh là phải dùng máy xấy tóc xấy khô. Tầm chó nhà bạn đang thay lông đó, chó nhà mình cũng đã qua thời kỳ đó nên biết, nó cạp lông hoặc dùng chân gãi ra cả búi. Nói chung là nuôi giống này là ngày nào cũng quét nhà 2 lần mà vẫn thấy lông!