• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Miu yêu em giờ ở đâu...

Nho

Nếu nói từ yêu thì cũng chả sai vì tôi luôn có em bầu bạn những lúc buồn, những lúc quanh tôi chả có ai, khi mà tất cả mọi vướng bận của cuộc đời khuất sau bóng tối tôi lại trở về với khoảng lặng của riêng tôi cùng điếu thuốc và cốc đen đá trước khi đi ngủ, những lúc suy ngẫm về nhg gì đã qua tôi chỉ có em bên cạnh, ngồi bên em vuốt ve em và nhìn em ngủ tôi thấy cuộc đời vẫn nhiều niềm vui. Thật buồn cười khi tôi lại dành tình cảm lớn cho 1 con vật đến như vậy, nhưng trong tôi ko bao giờ nghĩ em là một con vật vì em cũng là một sinh vật sống em cũng có cuộc sống như một con người vậy.

Mọi khi tôi chỉ lang thang ở diễn đàn này với mục đích ngắm nhìn những chú pet cưng của các bạn nhg hôm nay tôi quyết định viết bài sau hơn 2 tiếng đi lang thang tìm em, tôi đã đi ko biết bao xa ngó vào nhà bất kì ai có cánh cổng có khe hở đủ lớn để em có thể chui vào. Càng đi tôi càng tuyệt vọng vì chắc em sẽ chả thể đi một quãng đường xa như thế được. Khi đôi chân tôi đã không thể bước được mà chỉ còn là lết trên đường vì mỏi...tôi đã tuyệt vọng khi không tìm được em. Bắt taxi về nhà và trong lòng bao nỗi buồn ùa về, cách đây chỉ chút ít thôi tôi vẫn còn để em ngồi trên lòng và vuốt ve, mắt em lim dim khi được tôi gãy gãy vào cổ, nhưng giờ đây em đâu rồi. Ngồi đây mà bao nhiêu kỷ niệm về em, nỗi buồn xen lẫn kỷ niệm, tôi chỉ muốn khóc. Một thằng đàn ông cứng rắn ko biết đến nước mắt mà giờ lại muốn khóc vì 1 con vật thật nực cười.

Trong đầu tôi đan xen rất nhiều dòng cảm xúc nhưng tôi vẫn sợ nhất 1 điều mà ko muốn nghĩ tới nó lại cứ hiện ra, liệu em có bị ai bắt rồi thịt mất ko ? ôi cái suy nghĩ mới làm tim tôi quặn đau biết bao. Nhưng tôi vẫn hi vọng sẽ có một ai đó tìm đc em khi em đang lang thang ngoài kia và sẽ cưng chiều em như tôi. Cánh cổng nhà tôi thường ngày giờ này đóng nhưng hôm nay tôi ko nỡ đóng nó lại, biết đâu em sẽ tìm đc đường về, biết đâu và biết đâu...em ơi em đang ở đâu...

Nho

đã gần 5 tiếng đi tìm em mà vẫn ko thấy, chả lẽ lại phải chấp nhận sự thật là mất em thật rồi sao

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Bài viết của bạn cảm động quá :ngoi_xom: Chuc cho bạn tìm thấy bé và cầu mong cho bé chỉ đi chơi đâu đó thôi, rồi vài ngày nữa sẽ quay trở về. Cầu mong mọi sự tốt lành sẽ đên với bé. :go_mo: Bạn đừng buồn nữa nhé. Chắc bé cũng không muốn thấy người chủ yêu thương mình phải buồn vì mình đâu. --------GOOD LUCK--------

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Đừng thôi hi vọng bạn à ... hãy cứ hi vọng là em ý vẫn về bên bạn ... chắc em ý đang lạc đâu đó mà k tìm được đường về .... em ý vẫn đang tìm bạn mà mong ngóng trở về với bạn .... Tớ mong rằng bạn và em ý sẽ gặp lại được nhau vapf 1 ngày k xa

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Thương quá :( Mong rằng bé sẽ sớm về với bạn :( Mình đã từng gặp phải và rất hiểu cảm giác của bạn :(

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Lần trướcnhà mình chuyển nhà do k quen em mèo của mình cũng bị lạc ....Vì đêm hôm đó mơa nên minh tìm cả đêm rồi cả ngày hôm sau .... cuối cũng mình đã thấy em ý ở nhà cũ ... thấy em ý mình mừng lắm như bắt được vàng ý :gongxi-1:
Hãy có niềm tin vào bạn nhé :gongxi-1:

Nho

Sau 2 ngày cuối cùng mình đã đi tìm đc em mèo nhà mình :( hóa ra là nó bỏ nhà ra đi tìm gái vì đến tuổi cặp kè :( nó rúc sang 1 nhà cách nhà mình tầm 200m thế là nhà đấy giữ lại nuôi luôn may hôm nay đang lang thang thì nghe thấy tiếng mèo kêu giật mình nhìn vào nhà nta thấy em mèo nhà mình đang quần nhau với 1 em mèo khác :( nó thì vui thú với gái mấy hôm còn mình thì mất ăn mất ngủ :(

Mà tiện đây nếu bạn nào muốn xin giống mèo ALD thì bảo mình nhé mình ko lấy công chủ yếu là cho em mèo nhà mình đỡ bứt rứt khi đến tuổi :D Nhưng mà vẫn cần yêu cầu là mèo ko trấy giận và sạch sẽ ^^ nếu ai cần xin giống thì mang đến nhà mình nuôi giúp vài hôm :D Mình tên Dũng ( mình sn 87 cho tiện xưng hô ) mình nhà ở Hà Đông - Hà Nội ai có nhu cầu alo cho mình 097 8480 666 nhé ^^ Còn đây là ảnh của em nó :

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Chúc mùng bạn nha :03: tên mèo kia hư thân mất nết quá :le_luoi:

Nho

ai có nhu cầu xin giống liên lạc với mình nhé ^^ free từ A > Z căn bản là đáp ứng nhu cầu cho em miu :(

nhangak

Turquoise Member
Bé đã trở lại,lợi hại gấp đôi :keke_hehe:

longsex

YTC Developer
nuôi mèo đưc chỉ sợ nhât khoản nó bấn quá toàn dạt nhà thôi . mèo nhà mình ngày trước cũng thế , sợ chết khiếp, dạt 3 hôm mới về :wacko:

keusau246

Lùn kute
mèo con thấy chưa ảnh thương mày lắm mau về về thôi... Chúc anh mau tìm lại mèo