• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mời các ae pro vào xem hộ em con này là j`

alofola318

hôm bữa em có bắt đc một em nhìn đen thui toàn thân (rùa nước) em lên mạng tìm thì em nghĩ đó là cổ bự (quạ) nhưng còn chưa biết rõ có phải hay không. Nhờ các ae pro về rùa chỉ giúp em con này giá bai nhiêu 1kg sống môi trường như thế nào ăn gì . Khi mới bắt về nó không ăn cũng không ị luôn có biết có bị gì không nằm im ru đây là hình của nó

Mong ae xem trả lời nhanh hộ em

alofola318

Có ae naò cho mình biết rõ thêm đc k và cách chăm sóc nó ntn , từ hôm mới về chỉ nằm im ko ăn cũng ko ị luôn . Tiện cho mình biết giá cả bao nhiêu 1 kg

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Vụ giá thì a ko giúp e dc.
Nhưng giống rùa quạ này hiếm ng nuôi vì nó phân bố chủ yếu ở Cà Mau, ở những vùng ngập mặn, nước lợ, đem về nuôi bằng nước máy chắc em nó chưa quen nên hơi oải, nhưng phải chú ý ko khéo nó ko chịu dc luôn í chứ.

Giống này rùa đầm nên ăn mặn, em cứ thả cá con vào, cá sống, thử kích nó xem. Mặt khác thì để 1 chỗ kê cao, bằng phẳng chỗ đó để 1 tí cá và tép chết, có khi nó oải nên sẽ ko dí bắt cá, nhớ quan sát số lượng sau một ngày.

Tiếp tục theo dõi xem phản ứng của em nó với môi trg mới coi sao.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Bé rùa này là rùa cổ bự hay còn gọi là rùa quạ. Sống ở dưới nước, đầm lầy. Chú ý là rùa nước thì em cho ăn ở dưới nước, loại rùa này khá là lù đù, chính vì thì em cho nó ăn cá con đã chết, tôm, tép v..v... Nhưng nói chung nó size 20cm, thì cũng khá to rồi, nên việc bỏ ăn 1 tuần cũng không có gì đáng lo lắm. Nhìn bé rùa này mập ghê ta.

auphang

Rùa bốn mắt!
mạng lởm quá không xem được hình, nhưng nếu là rùa cổ bự thì nó có màu đen thui, đặc biệt nhìn miệng nó, 2 mép xếch lên như đang cười nhoẻn ấy!
còn thức ăn thì thịt lợn nạc, cá nhưng bạn phải dập dập cho mềm ra rồi thả vào( không biết phải nó thích ăn xác thối không, vì mình chưa thử), thả cả con cá vào nó không ăn!