• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người cho em hỏi về tiêm phòng cho cún cưng!

chào các bạn.
cún nhà mình mới bắt về, bé được gần 2 tháng nhưng chưa được đi tiêm phòng.
mình mới nuôi tun nên mình không biết là tiêm phòng thì nên tiêm ở đâu? Mình ở hà nội nhé.
và mình không biết bao lâu thì nên tiêm cho bé một lần.
mong các bạn có kinh nghiệm giúp minh với nhé.
Thanks all!

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Mới vừa mang về để cho em nó quen với thức ăn và mô trường mới, sau đó bạn đi tiêm ngừa 7 bệnh mũi đầu tiên, sau 20 ngày bạn tiêm nhắc lại mũi thứ 2. Mõi năm kế típ bạn tim 1 mũi.
Còn tẩy giun thì mỗi tháng 1 lần đến khi em nó 6 tháng, sau đó 2-3 tháng/lần.
Kinh nghiện mình là vậy. Bạn có thế tham khảo thêm ý kiếm của các bạn.
Chúc em cún bạn khoẻ mạnh nhé

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ra đường Trường Chinh, tiêm loại 7 bệnh là 120k (Có cửa hàng đắt hơn). Bạn nên để vài hôm cho e nó ổn định rồi đi tiêm sau.
Giữa lần tiêm 1 và 2 cách nhau 4 tuần.

small_dragon said:
Ra đường Trường Chinh, tiêm loại 7 bệnh là 120k (Có cửa hàng đắt hơn). Bạn nên để vài hôm cho e nó ổn định rồi đi tiêm sau.
Giữa lần tiêm 1 và 2 cách nhau 4 tuần.
bạn ơi, cho mình xin địa chỉ chính xác được không ạ? Mình hỏi mấy chỗ toàn bảo 200k thôi bạn ạ. hic. mình là sinh viên nghèo, mỗi lần tiêm mà nhiều như thế thì mình lấy đâu ra chứ. hic.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
liebe4ever said:
chào các bạn.
cún nhà mình mới bắt về, bé được gần 2 tháng nhưng chưa được đi tiêm phòng.
mình mới nuôi tun nên mình không biết là tiêm phòng thì nên tiêm ở đâu? Mình ở hà nội nhé.
và mình không biết bao lâu thì nên tiêm cho bé một lần.
mong các bạn có kinh nghiệm giúp minh với nhé.
Thanks all!
B có thể tự ra Trường Chinh mua thuốc về tự tiêm cho bé là đc mà...
Mua loại 5 mũi thôi,đợi bé ở nhà thêm nửa tháng nữa hẵng tiêm...Mua về bơm thuốc tiêm vào hông bé,phần đùi chân sau ý...Tiêm nhanh lắm,chưa mất đến 10s của b đâu...(Mua thì chắc rẻ hơn đó)
Bạn còn cần gì nữa ko?
p/s: 2 cái còn lại thì đợi tiêm nhắc lại sau 2 tuần...Dại tái chủng 1 năm 1 lần theo đợt ở địa phương,tầm 20k 1 mũi dại lẻ đó ^^

tât

Kem_Ốc_Quế said:
B có thể tự ra Trường Chinh mua thuốc về tự tiêm cho bé là đc mà...
Mua loại 5 mũi thôi,đợi bé ở nhà thêm nửa tháng nữa hẵng tiêm...Mua về bơm thuốc tiêm vào hông bé,phần đùi chân sau ý...Tiêm nhanh lắm,chưa mất đến 10s của b đâu...(Mua thì chắc rẻ hơn đó)
Bạn còn cần gì nữa ko?
p/s: 2 cái còn lại thì đợi tiêm nhắc lại sau 2 tuần...Dại tái chủng 1 năm 1 lần theo đợt ở địa phương,tầm 20k 1 mũi dại lẻ đó ^^
Cho mình hỏi khi mình tiêm mũi đầu 7 bệnh của 1 hãng sản xuất,mũi thứ 2 mình tiêm vacxin của hãng khác được không bạn ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
TAT said:
Cho mình hỏi khi mình tiêm mũi đầu 7 bệnh của 1 hãng sản xuất,mũi thứ 2 mình tiêm vacxin của hãng khác được không bạn ?
Mũi đầu 7 bệnh thì còn tiêm gì nữa hả b?

tât

Kem_Ốc_Quế said:
Mũi đầu 7 bệnh thì còn tiêm gì nữa hả b?
Ý mình là mũi nhắc lại đó,vì mũi đầu mình tiêm vacxin của Pháp,nhưng chỗ mình ko có vacxin đó,mũi nhắc lại mình tiêm vacxin của hãng khác được ko bạn ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
TAT said:
Ý mình là mũi nhắc lại đó,vì mũi đầu mình tiêm vacxin của Pháp,nhưng chỗ mình ko có vacxin đó,mũi nhắc lại mình tiêm vacxin của hãng khác được ko bạn ?
Mũi nhắc lại chỉ khi b tiêm 5 mũi thôi,nhắc lại thì theo đợt ở địa phương,bệnh dại với bệnh gì ý ^^

tât

Kem_Ốc_Quế said:
Mũi nhắc lại chỉ khi b tiêm 5 mũi thôi,nhắc lại thì theo đợt ở địa phương,bệnh dại với bệnh gì ý ^^
Mình nghe người bán chó nói phải tiêm nhắc lại.thế mũi 7 bệnh khỏi nhắc lại hả bạn,mình tiêm vacxin này canigen DH(A2)PPI

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
TAT said:
Mình nghe người bán chó nói phải tiêm nhắc lại.thế mũi 7 bệnh khỏi nhắc lại hả bạn,mình tiêm vacxin này canigen DH(A2)PPI
Ko cần tiêm nhắc lại làm gì,tiêm 7 bệnh muộn thế này r thì chả cần đâu,bé nhà m mãi đến 5th mới tiêm,7 bệnh ko thoy ^^
p/s: Cần gì thêm thì pm riêng m hoặc lập pic nhé,cmt như này giống spam đấy ^^

lucky2002

Gonder
Mình biết một bệnh viện thú y rất tin tưởng. cún nhà mình cũng vừa tiêm ở đấy về,
Đ/c : 304 Lê Duẩn - Hà Nội.