• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người ơi! chó cứ mừng là tè bậy. phải làm sao bây giờ?

Chó mà mình nuôi được 7tháng rồi, là chó cái. Từ bé đến giờ cứ mỗi lần nó mừng quá hay sợ thì đều tè bậy khắp nhà. K biết đó có phải bệnh j k? Có ai biết cách chữa. Chỉ giúp mình với. Nếu k mẹ mình bắt bán nó mất

LiemBerry

Mình cũng nuôi 1 con có cái, lai Becrie, cứ mừng là vãi đái tùm lum @_@. Từ nhỏ tới lớn, nhất là khi đi đâu về lại vuốt ve nó. Bịnh gì mà lạ thật.

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hahahaha....
Cái này hok có chưa được đâu bạn ơi. Nhà mình hùi trước chó Nhật đẻ con, một bầy 5-6 đứa lon ton le te. Cứ đi về là bế lên, có hôm chạy ra mừng, vừa chạy vừa tè. Có hôm thì mình bế lên...tè trên tay mình luôn. Giờ tụi nhỏ lớn hết rồi, chó mẹ cũng già rồi ko đẻ nữa. :haizz: Hết được nhìn thấy cảnh đó rồi lại thấy tiếc

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
mẹ đôla&bi said:
Nhưng vật nuôi mà cứ nuôi chuồng mình thấy thế nào ý. Thật buồn khi vật nuôi như thế. K ai có cách j giúp mình với à. Hu hu
Ko cần thiết phải nui chuồng b ạ...
Cái này đơn giản à...Tại bé nhà b ko điều khiển đc cảm xúc...B làm như này nhé: Khi đy đâu về thì phải thật bình tĩnh,trc khi vô gặp bé cần đánh tiếng trc,nhưng phải nói sao cho bình tĩnh nhất có thể,nếu bé mừng quấn chân or tè bậy thì ko đc cúi xuống vuốt ve,khi nào bé bình tĩnh lại thì mới bế lên ôm ấp r mún làm gì thì làm...B cx nên dậy bé đy vs đúng chỗ,tè bậy thì quát bé cái (Nếu chưa dậy đc thì m sẽ chỉ),nhưng mà để lâu dài mà ko chữa đc thì cx cần xem lại,có khi cần bs giỏi tư vấn vì rất có thể bé bị bệnh về thận hay đại loại như vậy nhé...
p/s: B cứ thử như trên nhé,chịu khó chút...Chúc b và bé vui vẻ ^^

ChjP

T.Viên Năng Động
Bạn lên xích e nó lại đi..1la xích ở chỗ mà bạn muốn nó đi vệ sinh đúng nơi quy định,2la bạn để 1tấm rẻ lau ở chỗ của nó đi vệ sinh cho nó tè vào rẻ lau đó.2phương pháp trên bạn cứ lặp lại trong vòng tuần.lưu ý khi nó đi vệ sinh song bạn phải xich nó ở chỗ nước tiểu đó khoảng 15-20phút gì đó nhé.để cho nó quen dần.nếu nó ko quen xích thì bạn cho đi dạo cùng với xích hàng ngày cho nó tập quen dần với xích nhé.

Odio

hồi đó chó nhà mình cũng bị vậy, nhưng một thời gian là tự nó hết à.
Nói chung bạn lúc đi về, nên đứng ngoài sân để em nó ra mừng có gì tè ở ngoài cũng k sao. Từ từ nó sẽ quen :)

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
con cho con nào chả thế nha minh nuôi 4 con . thi con nao khi nhỏ cũng vậy " cái thôi nhé đực thi tâm 4th la tự hêt "

khi nào về bạn thấy no tè thi quát nghiêm khác dứt khoát "KHÔNG" 1 -2 LẦN có thể lâu hơn rồi hãy vuót ve cho bé đỡ sợ , lặp lại hàng ngày khi nào bé ko tè nữa thi bạn vuốt ve va thưởng = 1 món ăn gi đó như thịt

nvduc

Cún nhà mình cũng bị y chang như vậy. Cứ vừa đi vừa tè, hôm nào về cũng phải để cho nó tè hết rồi mới bế. Vừa giận vừa thương. ~.~