• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mắt mèo ba tư

quythiensu28

em Ba tư nhà mình mỗi lần ăn hoặc uống nước xong là mắt e ý toe toét nước màu nâu đỏ ở mắt, mình cũng lau mắt cho e ý nhiều r mà ko đỡ được, b nào có kinh nghiệm hạn chế tình trạng này ko :ngoi_xom:

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Không tránh được bạn ạ, điều này hay xảy ra với những chú mèo mũi tịt ngắn. Có 1 loại phấn gọi là cat powed eyé có thể hạn chế được một chút tình trạng này.

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Bạn cố gắng duy trì lau mắt cho bé hằng ngày nhé :)

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bạn ra nhà thuốc mua chai Natri Clo 0,9 về thấm vào bông gòn lau sạch rỉ mắt cho bé thường xuyên ngay mấy lần nhé, nhất là ság ngủ dậy và sau khi ăn đó, k chịu khó làm vậy bé sẽ dễ bị đau mắt con khổ hơn nữa đó

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
quythiensu28 said:
em Ba tư nhà mình mỗi lần ăn hoặc uống nước xong là mắt e ý toe toét nước màu nâu đỏ ở mắt, mình cũng lau mắt cho e ý nhiều r mà ko đỡ được, b nào có kinh nghiệm hạn chế tình trạng này ko :ngoi_xom:
Hehe... mình chỉ nhiều ng xài cái này rồi nè, ai cũng khen là có hiệu quả hết. Bạn ra hiệu thuốc tây hỏi thuốc nhỏ mắt Osla nha. Nhỏ cho bé mỗi sáng, sau từ 3-4 ngày là khỏi hẳn, lâu lâu chừng 1-2 tháng mới bj lại. Osla là nc rửa mắt, đi bụi về mình xài cũng tốt nữa. Ko tăng nhãn áp như Viroto đâu, cũng ko đắng và đọng ở cổ khó chịu như một số loại nc rửa mắt có muối nhẹ khác.