• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình mới nuôi mèo các bạn giúp mình chút nha!

Mình mới mua 1 chú mèo Nga khoảng 2 tháng tuổi :Onion36: ,mình thấy em còn bé nên chưa cho ăn cơm mà cho ăn thức ăn mèo khô.Nhưng trên thị trường hiện giờ rất nhiều loại thức ăn này mà mình lại không biết rõ loại thức ăn nào sẽ tốt và phù hợp với em nó :hmmm: .Mong bạn nào có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ mình,THANK nhìu. :03:

Kirara

Bạn có thể mua Royal Canin baby cat 34 cho bé nha (nhớ đừng cho bé ăn me-o hay whiskat sẽ rất dễ gây sỏi thận). ăn thức ăn khô thì phải cho bé uống đầy đủ nước nhé

Cảm ơn bạn,mình ở Hà Nội các bạn có thể cho mình biết mua loại thức ăn đó ở đâu và giá cả bao nhiêu không?

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
LOVECAT1612 said:
Mình mới mua 1 chú mèo Nga khoảng 2 tháng tuổi :Onion36: ,mình thấy em còn bé nên chưa cho ăn cơm mà cho ăn thức ăn mèo khô.Nhưng trên thị trường hiện giờ rất nhiều loại thức ăn này mà mình lại không biết rõ loại thức ăn nào sẽ tốt và phù hợp với em nó :hmmm: .Mong bạn nào có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ mình,THANK nhìu. :03:
Bạn nghĩ xem thức ăn khô và cơm, cái nào cứng hơn ? Hai tháng thì cho bé ăn cơm và thức ăn tươi được rồi bạn nhé. Ăn thức ăn khô không tốt chút nào đâu, mà lại còn làm bé bị nghiện rồi mai sau sẽ chỉ ăn thức ăn khô thôi

2 tháng là ăn được cơm và đồ ăn bt rồi đấy bạn. ăn thức ăn khô nhiều ko tốt đâu. dễ mắc bệnh mà khi đó bạn cho ăn cơm thì bé chẳng buồn ăn đâu. chỉ ăn thức ăn khô thôi. cơm tốt cho bé hơn, chắc bụng mà ko tốn kém như thức ăn khô bạn nhé :)