• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình cần kinh nghiệm thực tế việc dạy Mèo đi VS vào bệ WC, mong các bạn giúp đỡ !

baygiomatnhau

Chào cả nhà. Mình có một vấn đề mong về việc dạy mèo đi VS vào Bồn Cầu, mong các bạn giúp đỡ. Thanks cả nhà.
Mình nuôi mèo Tin được vài tháng rồi, em ấy rất sạch sẽ, vệ sinh đúng chỗ vào chậu xỉ. Ngày mình thay cát, xỉ 2 lân sáng chiều nhưng nhà vẫn có mùi rất nồng nặc. Mình thì vì yêu em ấy lắm nên cố chịu được, nhưng đối với ông xã vốn sạch như lau như ly thì coi đó là một ác mộng, thỉnh thoảng lại dọa mình là mang cho.
Nay thời hạn đã được giao, trong 1 thời gian mình phải dạy em ấy ị đúng chỗ vào bồn cầu để ko ảnh hưởng đến cả nhà, nếu không sẽ không được nuôi em ấy nữa. Mình đã xem hướng dẫn dạy mèo đi VS vào bồn cầu trên diễn diễn đàn rồi. Tuy nhiên thời gian gấp quá, mình rất mong bạn nào đã huấn luyện mèo đi VS vào bồn cầu thành công thì vào giúp mình một tay, cho mình những kinh nghiệm thực tế nhất.
Xin chân thành cảm ơn các bạn !

haphamthu285

YTC Developer
Bạn mua bịch cát cho em đi vs vào đó, đảm bảo ko bốc mùi đâu nhé! Vì loại đất sét đó có tác dụng khử mùi và làm đông cứng nên rất sạch sẽ bạn ạ. Cũng ko tốn kém lắm vì hàng ngày bạn chỉ cần hót bom của em ý đi thôi chứ ko phải thay cả chậu cát

Hac_Phung

Hắc Phụng Hồ Ly_đơn giản thế thôi!
Coi chừng chúng nó lộn cổ xuống đó. Chị cứ mua catsan ý, 119.200 đồng, trog siêu thị bán nhiều lắm (e hay mua ở Fivimart), mua cả 1 lọ xịt thơm phòng + bộ đốt tinh dầu. Đấy, xong đổ catsan ra cái chậu bé thôi còn thay cát thường xuyên đc, Bao h bé ý bậy thì dọn, xong lấy lọ xịt xịt đều lên cát, r xịt mấy cái quanh đấy cho thơm, thỉnh thoảng 1lần/tuần đốt 1 ít tinh dầu, thơm cả nhà. Còn chậu cát thì mèo cứ bậy thì dọn bao h hết cát thì rửa chậu ý đi, phơi khô r đổ cát mới vào, lau dọn xịt thơn sạch quanh chỗ cho bé bậy nữa ( dùg nước lau sàn đổ thẳng xuống sàn r lau r dội cho hết bọt đi ). Cả nhà e ai cũng sợ bẩn, 1 mình e chiến đấu bảo vệ mèo, thế mà chẳng ai phàn nàn câu nào cả :D

Alice_311

Miêu Nữ
Chào cả nhà. Mình có một vấn đề mong về việc dạy mèo đi VS vào Bồn Cầu, mong các bạn giúp đỡ. Thanks cả nhà.
Mình nuôi mèo Tin được vài tháng rồi, em ấy rất sạch sẽ, vệ sinh đúng chỗ vào chậu xỉ. Ngày mình thay cát, xỉ 2 lân sáng chiều nhưng nhà vẫn có mùi rất nồng nặc. Mình thì vì yêu em ấy lắm nên cố chịu được, nhưng đối với ông xã vốn sạch như lau như ly thì coi đó là một ác mộng, thỉnh thoảng lại dọa mình là mang cho.
Nay thời hạn đã được giao, trong 1 thời gian mình phải dạy em ấy ị đúng chỗ vào bồn cầu để ko ảnh hưởng đến cả nhà, nếu không sẽ không được nuôi em ấy nữa. Mình đã xem hướng dẫn dạy mèo đi VS vào bồn cầu trên diễn diễn đàn rồi. Tuy nhiên thời gian gấp quá, mình rất mong bạn nào đã huấn luyện mèo đi VS vào bồn cầu thành công thì vào giúp mình một tay, cho mình những kinh nghiệm thực tế nhất.
Xin chân thành cảm ơn các bạn !

Theo em chị nên dùng catsan cho mèo để đỡ mùi và sạch sẽ hơn. Nếu chị huấn luyện mèo đi vào bồn cầu, sẽ có rắc rối lớn khi chị đi vắng không kịp xả nước, nó sẽ còn nồng nặc hơn mùi đi vào chậu xỉ. Mèo có đặc tính cào cát giấu "sản phẩm", chị cho mèo đi trong nhà vs nó cào xước bồn cầu nữa. Nguy hiểm hơn đối với mèo cái mang thai, bé có thể bị rơi xuống bồn cầu do bụng nặng dẫn đến xẩy thai.
Nói chung chị nên dùng catsan và làm như bạn Hac_Phung ấy, cực kì sạch sẽ luôn. Catsan đắt hơn xỉ than một tí, nhưng dùng tiện hơn nhiều. Mèo cũng sạch hơn nữa.