• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà mình bị tiêu chảy

miu_chan

cả nhà ơi giúp mình với
em mèo nhà mình là mèo đực 4,5 tuổi nặng 2,7kg
bắt đầu từ sáng qua miu bắt đầu bị tiêu chảy qua 29h đồng hồ nó bị đi 5 lần mỗi lần cách từ 6-12h mà bình thường mèo nhà mình ngày đi có 1 lần thôi. Trông em mèo vẫn khỏe nhưng ôm thì thấy hơi nhẹ 1 ít :(( mình vừa cho em uống 8ml nước điện giải ...
đêm hôm kia mình bật quạt hơi lớn nên sợ là nó bị lạnh nên mới bị tiêu chảy, 3 hôm nay em đều ăn cơm với thăn gà rang nên rất nạc.
hizzz cả nhà ai có kinh nghiệm thì giúp mình với vì mình nghe nói bị tiêu chảy mèo rất dễ chết
cám ơn cả nhà trc!

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mèo bị tiêu chảy là dễ die lắm bạn ơi :( Chỉ cần 3,4 ngày thôi, không chăm sóc cẩn thận là nó có thể ra đi ngay :( Bạn cho em nó uống thuốc chưa ? Ra mấy hiệu thuốc chó mèo mua cho em nó uống theo đúng liều lượng đi. Thuốc ấy rẻ lắm, chỉ vài nghìn thôi. Nhanh đi bạn kẻo không kịp :(

miu_chan

Mèo bị tiêu chảy là dễ die lắm bạn ơi :( Chỉ cần 3,4 ngày thôi, không chăm sóc cẩn thận là nó có thể ra đi ngay :( Bạn cho em nó uống thuốc chưa ? Ra mấy hiệu thuốc chó mèo mua cho em nó uống theo đúng liều lượng đi. Thuốc ấy rẻ lắm, chỉ vài nghìn thôi. Nhanh đi bạn kẻo không kịp :(

uh, chiều hôm nay mình vừa cho nó uống nước điện giải và cho nó uống 1/4 viên clocid rồi, bi h đã qua 8h chưa thấy nó đi tiếp vẫn ăn uồng nghịch ngợm như thường, mình vẫn đang theo dõi :D

cherry lee

YTC Developer
không biết bạn có ở HN không.mèo nhà tớ bị đợt trước ra đoạn Trường Chinh mua thuốc kháng sinh dạng nước vs men tiêu hóa loại cho mèo.thấy okie lắm.

miu_chan

không biết bạn có ở HN không.mèo nhà tớ bị đợt trước ra đoạn Trường Chinh mua thuốc kháng sinh dạng nước vs men tiêu hóa loại cho mèo.thấy okie lắm.

uh mình ở HN, hôm qua cho mèo uống 1/4 clocid đến bi h ko thấy đi tiêu nữa cũng chưa đi đại tiện thêm lần nào nên mình chưa chắc nếu vẫn bị thì chắc lên đấy mua thuốc, thank bạn nhé :)

miu_chan

bạn ơi bạn còn nhớ tên thuốc là j ko cho mình xin với, mèo nhà mình ko còn đi liên tục nữa nhưng mà ngày đi 2 lần nhưng đều dạng lỏng