• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà mình bị nôn!HELP

Mèo nhà mình 2 tháng tuổi,ăn Whiskat :03: ,hôm nay mình phát hiện bé nôn ra thức ăn nước dãi nữa :dead: .Các bạn cho mình biết thế là bé bị bệnh gì :hmmm: ,CẢM ƠN NHÌU!

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
nếu mèo bị nôn & chảy nước dãi thì có thể bé bị ngộ độc. Đợt mình xịt thuốc diệt côn trùng - vì lỡ để công ty họ đến xịt nên không kiểm tra họ xịt thuốc gì, dùng thuốc quá mạnh làm bé nhà mình ngộ độc thuốc cũng phải đem ra bác sĩ..

còn nếu mèo nhà bạn chỉ bị nôn thôi thì là có thể do ăn no quá chạy nhảy nên bị nôn. nhưng nếu có nước dãi thì nên xem xem bé có nghịch ngợm ăn trúng côn trùng, hay trúng phải gì đó gây ngộ độc không

Kirara

LOVECAT1612 said:
Mèo nhà mình 2 tháng tuổi,ăn Whiskat :03: ,hôm nay mình phát hiện bé nôn ra thức ăn nước dãi nữa :dead: .Các bạn cho mình biết thế là bé bị bệnh gì :hmmm: ,CẢM ƠN NHÌU!
Bé nôn có thể là do liếm rồi nuốt phải lông, hay ăn linh tinh phải cái gì đó thôi. Cũng có thể bé ăn quá no, cơ thể tự đào thải ra. Mèo chúng nó vẫn thường bị như thế. Nếu nó chỉ nôn 1 lần rồi thôi, vẫn ăn uống nhảy nhót bình thường thì không sao đâu. Nhưng bạn lưu ý đừng để cho em nó ăn hạt whiskat nữa nhé.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Nếu sau đó bé vẫn khỏe mạnh , chảy nhảy bt , vs cũng thể thì cũng có thể bị nôn do háu ăn quá , ăn đầy bụng quá , rồi nôn ra bớt :157:

Kirara said:
Bé nôn có thể là do liếm rồi nuốt phải lông, hay ăn linh tinh phải cái gì đó thôi. Cũng có thể bé ăn quá no, cơ thể tự đào thải ra. Mèo chúng nó vẫn thường bị như thế. Nếu nó chỉ nôn 1 lần rồi thôi, vẫn ăn uống nhảy nhót bình thường thì không sao đâu. Nhưng bạn lưu ý đừng để cho em nó ăn hạt whiskat nữa nhé.
Tại sao ko cho em ăn hạt Whiskat nữa vậy?Mình thấy nhìu người vẫn dùng mà

Kirara

LOVECAT1612 said:
Tại sao ko cho em ăn hạt Whiskat nữa vậy?Mình thấy nhìu người vẫn dùng mà
Ăn hạt whiskat nhiều liên tục sẽ gây sỏi thận, bí tiểu. Rất nhiều trường hợp bị rồi bạn ah :go_mo: