• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo mới sinh bị mất mẹ

nhoknhinho

nhà mình có 3 nhóc mới sinh được 5 ngày thì mèo mẹ bị người ta bắt mất. Mình đã cho các nhóc uống sữa tươi không đường. mình cho mấy nhóc uống sữa bằng lọ thuốc nhỏ mắt nhưng mà mấy nhóc khó uống lắm. mình phải bơm vào từng chút một. rùi mình cũng ủ ấm mấy nhóc nữa. nhưng mấy nhóc vẫn cứ kêu hoài. thương quá! mình phải làm sao bây giờ?????

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
:hi: pan ra thú y mua loại bình sũa dành cho mèo,giá khoảng 48k về cho pé bú như vậy pé bú được nhiều,cho pé bú sữa tươi khg đường thị cũng tốt ,nhưng nhớ cho pé bú sữa hơi ấm một tí để pé không bị lanh bụng, thỉnh thoảng pạn lấy giấy mềm chấm vào chổ ấy cho pé để pé đi vệ sinh :Onion21: chúc mấy pé mau lớn, khỏe mạnh :m208:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
tội quá à , bạn nên mua bình sữa dành riêng cho chó mèo ý , mà mua loại nhỏ nhất ý mà cho bé uống nha bạn . Bạn cũng nên dùng đèn sưởi ấm cho bé , ko bạn cố kiếm bé mèo mẹ nào hiền hiền mới đẻ mà còn sữa ý , cho mí bé nhà bạn bú ké . Chúc mí bé nhà bạn luôn khỏe mạnh và mèo mẹ thoát khỏi tay bọn trộm mèo mà quay trở lại với bầy con đáng yêu

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Khó khăn nhưng vẫn phải cố thôi bạn ạ. Cho nó uống được chút nào hay chút ấy. Một ngày chia làm nhiều bữa nhỏ và nhớ là sữa ấm nhé. Nhà bạn ở đâu ? Mình cũng rất muốn qua giúp bạn 1 tay

ilovecat87

T.Viên Năng Động
nhà chị có đàn mèo vừa sinh và mèo mẹ vẫn cho bé tuti sữa, các bé nhà chị còn bé chưa ăn được mới chỉ tuti mẹ, em gọi chị nhé: số của chị là 0988088833, chị nghĩ cách tốt nhất là nên gửi con nó sang nhà chị để nó được ti mẹ, hoặc nhà bạn linhmu93 cũng có đàn mèo mới sinh.Cách tốt nhất là phải tìm mẹ cho các bé, sữa mẹ quan trọng lắm em ạ.

nhoknhinho

nhà mình ở thanh hóa mà lại ở một thị trấn nhỏ nên mình ko thể nào mua đồ chuyên dùng cho mấy nhóc được. đành phải cố gắng khắc phục thôi! mình cho mấy nhóc uống sữa nhưng không biết mỗi lần uống khoảng bao nhiêu ml thì vừa? sợ cho uống ít quá thì mấy nhóc đói mà nhiều quá cũng không tốt.

pé shine

\^o^/ tiểu quỷ lắm chiêu "=..="
nhoknhinho said:
nhà mình ở thanh hóa mà lại ở một thị trấn nhỏ nên mình ko thể nào mua đồ chuyên dùng cho mấy nhóc được. đành phải cố gắng khắc phục thôi! mình cho mấy nhóc uống sữa nhưng không biết mỗi lần uống khoảng bao nhiêu ml thì vừa? sợ cho uống ít quá thì mấy nhóc đói mà nhiều quá cũng không tốt.
cố gắng lên nhé pạn ^^ mí pé như thế sau này sẽ có sức sống rất tốt đấy, nhớ update cho tụi mình pik hiện trạng mí pé í như thế nào nha pạn ^^ pôn mình rất lo đó :good_job: :good_job: :good_job: :good_job:

nhoknhinho

mấy nhóc nhà mình nhìn yêu lắm nha. bây giờ mấy nhóc cũng quen với việc uống sữa ngoài rùi. nên cứ uống xong lại ngủ thôi. ngoan ghê cơ! :)
mai mình phải trở lại trường, không chăm sóc mấy nhóc được. mình đã hướng dẫn bố mẹ mình chăm sóc mấy nhóc. mình cũng yên tâm vì bố mẹ mình cũng rất thương mấy nhóc!