• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo lông dài ị bị dính vào lông đít

Thắng Lê

Mình mới tập tành nuôi mèo được vài hôm... bé là giống mèo Nga 2 tháng tuổi, rất ngoan, biết vệ sinh thau cát... nhưng khổ nổi tối hôm qua k hiểu sao ị lại dính vào lông đít 3 cục... rất kho lấy ra, đã vậy còn liếm liếm chà chà xuống nền nhà...
Bực mình đem đi tắm bóc hết ra....
Mình muốn hỏi là có cách nào để khi bé ị k bị dính đít nữa k, vì mình ở phòng trọ đi làm tới 5h chiều mới về... mà tính mình k muốn nhốt chuồng tội lắm... chỉ sợ pé trây ra đầy nệm gối thì toi....

À hiện tại mình chỉ cho bé uống sửa bột anfa A+ loại cho bé sơ sinh 200k 1 bình.... Sáng sớm cho uống 1/4 chén, chiều về ăn cơm với cá, khya uống 1/4 chén sữa nữa... như vậy có đủ bửa và đủ dinh dưỡng cho bé ko?

Len

Bạn chủ thớt ơi, mèo nhà mình cũng bị y như bạn. Ngày bé nó ị ngoan lắm, mà giờ nó ị cứ bị dính vào mông. Như thành thói quen rồi ấy. Bạn đã tìm được cách trị cho em miu nhà mình chưa?

Thắng Lê

Không có cách nào ngoài việc tỉa lông đít đâu.... nhưng làm vậy tội em nó....
Dạo gần đây mèo nhà mình ít bị rồi... mỗi lần vậy phải đi rửa đít, như người vậy....

• Like
Reactions: Len

Thắng Lê

Trời ơi, vừa đi làm về mở cửa phòng phát hiện 1 bãi mìn khắp nhà.... Thủ phạm là con lông dài, với bằng chứng là 2 cục cức còn dính ở đít....
Giận quá mà, nện cho 1 trận... chắc phải tỉa hết lông nó quá....