• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo hay trốn vào góc tối

amuchan

Member
Nhà mình có 3 em mèo. có 1 em cái từ bé đã ít làm thân với mình T T ít giỡn với mình, h nó cỡ hơn 6 tháng tuổi rồi. Gần đây mình hay thấy mèo chui vào góc tối nằm, ôm ra lúc thì chịu nằm bên ngoài lúc lại trở về chỗ cũ. Như thế có phải bị bệnh gì không ? Nó hay né mình khi mình lại gần nữa (đó h đều vậy, thỉnh thoảng mới được bế). Mình muốn xin chút lời khuyên

kiwi1106

Well-Known Member
Chắc con này thuộc típ sống nội tâm không thích giao lưu ^^ Nhà mình cũng có 3 con mèo nên mình biết mỗi con là mỗi tính. Nó có chơi cùng với các con mèo khác ko bạn? Ngoài ra còn có biểu hiện gì bất thường khác ko? Bạn nên kiểm tra lại xem nó có bị dại ko - mặc dù mình nghĩ là khả năng này rất ít. Phần nhiều có lẽ do tính cách của nó ^^

amuchan

Member
Đó h nó đều không cắn không cào người ta, hổm nay vẫn vậy chỉ cắn da ghế thôi (có lúc nhỏ mọc răng thì có nghịch tí nhưng vẫn thua con của nó ). Vẫn chơi với 2 mèo còn lại, sáng vẫn ra ngoài chạy băng băng leo trèo đi chơi mút mùa. Tối lại hay nhảy cửa sau ra ngoài chạy lanh quanh lúc cửa trước đóng rồi, mình ra mở cửa trước lại thấy nó chạy vèo vào - -''
Còn việc gầm gừ khi giành thức ăn hay "đồ chơi" (ờm chuột chết hoặc kì đà kì nhông) hoặc lúc đùa giỡn là bt đúng không nhỉ ?