• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo hay kêu ca

indilala

mèo bố Lala và mèo mẹ Indi mất đi do bị trộm phục kích, để lại mèo con anna. cô nàng mèo cái nhà mình chả hiểu thế nào mà nuôi 1 tuổi rưỡi rồi vẫn cứ mini như bố mẹ nó hồi 6 tháng. bố mẹ nó to lớn đên 3.2kg còn nó thì ... đã thế từ ngày mẹ nó mất (cai sữa xong rồi), nó hay kêu ca. Mình nuôi nhiều mèo và hiểu được ý muốn của tụi nó rất tốt , nhưng không thể hiểu được con này thế nào, nó kêu ca như thế này được 1 năm nay rồi. đại loại là : meo meo meooooooooooo, kêu như đòi vuốt mà vuốt ve nó tỏ ra ko vừa ý,bế không cho, cho chơi đồ chơi hay rủ chơi cùng không chơi-con này ko chơi đồ chơi, bỏ qua thời kì hiếu động của mèo. cũng k phải động đực, nó chẳng thèm có dấu hiệu động đực. cứ thấy người là kêu, lờ đi thì im. nhà mình đau đầu lắm, hãng xóm lại cứ nghĩ bạc đãi nó hay sao mà nó kêu ác thế. mình ko hiểu phải làm gì với nó. các bạn cho ý kiến với .

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hôm trước lúc subeo nhà mình bị ở nhà 1 mình không có 2 nhóc mèo còn lại vẫn sống chung nữa cũng kêu la inh ỏi suốt ngày luôn đó. Cứ không thấy ai thì thôi, thấy người 1 phát là meo méo meo kêu kiểu gây sự chú ý ấy..

mình cũng tưởng động cái.. nhưng mà sau 3 ngày đưa em nhóc mèo cũ về sống cùng thì cậu mèo nhà mình lại yên lặng và way trở về bình thường. :ngoi_xom: . bé nhà bạn này chắc nhớ bố mẹ mèo đó mà. bây giờ bạn đang nuôi em nó 1 mình thôi hả? nếu vậy bé nó đang hỏi tại sao mang bố mẹ đi đâu mà bắt nó ở lại 1 mình ấy. kiểu không hiểu chuyện gì xảy ra, nghĩ là bị phạt cho ở 1 mình đó. :lau_mo_hoi: . hay bạn rước thêm cho em nó 1 mèo nữa làm bạn chắc em nó có bạn chơi đùa cùng sẽ nguôi ngoai muh` quên đi ấy

indilala

ivys said:
hôm trước lúc subeo nhà mình bị ở nhà 1 mình không có 2 nhóc mèo còn lại vẫn sống chung nữa cũng kêu la inh ỏi suốt ngày luôn đó. Cứ không thấy ai thì thôi, thấy người 1 phát là meo méo meo kêu kiểu gây sự chú ý ấy..

mình cũng tưởng động cái.. nhưng mà sau 3 ngày đưa em nhóc mèo cũ về sống cùng thì cậu mèo nhà mình lại yên lặng và way trở về bình thường. :ngoi_xom: . bé nhà bạn này chắc nhớ bố mẹ mèo đó mà. bây giờ bạn đang nuôi em nó 1 mình thôi hả? nếu vậy bé nó đang hỏi tại sao mang bố mẹ đi đâu mà bắt nó ở lại 1 mình ấy. kiểu không hiểu chuyện gì xảy ra, nghĩ là bị phạt cho ở 1 mình đó. :lau_mo_hoi: . hay bạn rước thêm cho em nó 1 mèo nữa làm bạn chắc em nó có bạn chơi đùa cùng sẽ nguôi ngoai muh` quên đi ấy
hic , khổ thân nó. thực ra sự việc chính là sau khi 2 anh em nó mất mẹ, anh nó lại bị bắt cóc cách đây vài tháng. tớ chắc phải đi tìm bạn cho nó thật rồi. nó tự kỉ và biểu hiện tính cách chẳng giống mèo kiêu căng gì nữa, thấy người là leo theo mà chơi cùng như kiểu nhà quê ko biết chơi , bế thì giãy giụa.

kito neko

Khổ thân bé, mất cả gia đình thế cơ mà. Mình phải gần gũi, yêu thương nó hơn thôi. Ghét lũ trộm mèo thật đó. Nhà mình trước cũng bị bắt trộm mất, h bít hết đường đi không cho đưa nào ra ngoài hết

yu.1st

Mình nghĩ có lẽ mèo nhà bạn cô đơn qá, có khả năng còn tự kỉ cao ý chứ (ý kiến cá nhân thôi nhé)
Bạn nên lấy chồng cho em nó, còn nếu em nó k muốn động đực thì mang thêm bạn về cho em nó bớt F.A
Cẩn thận k em nó bị les vì động vật bây giờ đồng tính nhiều lắm =))