• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con cắn mèo lớn rất đau T T

amuchan

Member
Nhà mình có 2 em mèo cái, 1 bé mèo cái lại có con là mèo đực. Bé mèo đực nghịch phá và rất hay cắn em mèo còn lại. Nó vẫn thường cắn giỡn với mẹ nhưng k nhiều như với mèo nay. Mỗi lần nó nhào vô cắn, bế nó ra chỗ khác nó cạp mình rồi chạy về cắn nữa, hay bị mèo đá cạp vật ra cũng k xi nhê, thường là mèo kia đi chỗ khác hay mệt rồi mới ngưng. Bé kia bị cắn kêu nghe rất thương. Là nó tới "mùa xuân" hay là ý muốn đuổi mèo này đi chỗ khác v? hay chỉ đơn thuần là đùa quá trớn thôi? mình phải làm sao để dừng việc này giúp mình với

amuchan

Member
mình không biết làm sao để cách li luôn, nhốt tụi nó hay cột lại cũng tội, 2 đứa đều còn tuổi mèo con, bé mèo đực lại nhỏ xíu. Bt vẫn thấy tụi nó liếm láp dụi dụi nhau chạy giỡn chung thấy cũng thân nhau lắm mà. Không biết vấn đề ở chỗ nào T T sau này mèo đực lớn mà còn cắn thế này thì gay lắm

mrhenry85

Active Member
Nhà mình nuôi chó cũng tương tự, bình thường đùa giỡn với nhau lắm nhg thỉnh thoảng lại cộc lên rồi cắn nhau chảy cả máu, thế là đành cách ly ra. Nếu ko muốn vậy thì bạn thử tìm hiểu nguyên nhân xem, là do tính nó như vậy hay do giành đồ ăn, chỗ ngủ

amuchan

Member
Nó cỡ gần 3 4 tháng tuổi (qua tuổi mọc răng chưa ta ?).
bt sờ bụng hay chọt chọt nó nó cào cắn dữ lắm, cào ngta tóe méo xong tròn mắt nhìn ngây thơ :khoc_nhung_ko_chiu_thua: cỡ này mình la bé thì thấy bớt chụp móng vào ng khác rồi, có cái vẫn nghịch. Cứ có cảm giác bé nó muốn giành chỗ ngủ vì hay cắn vào tối tối cỡ này. Bé kia có "chống trả" chả biết mẻ này có đau k mà vẫn tỉnh quá :lau_mo_hoi: vừa thương vừa giận vừa xót

amuchan

Member
cảm ơn mấy bạn, có lẽ cỡ tuổi của nó chỉ có 1 mình k chơi đk với ai nên hay giỡn. Bt 2 bé bự đi chơi nó nằm 1 góc trong nhà tự chơi hà, k thì ngủ (cưng quá trời). Thôi mình chơi nhiều với bé, cắt móng rồi la bé khi bé cắn thôi chứ k biết làm sao h

mrhenry85

Active Member
cảm ơn mấy bạn, có lẽ cỡ tuổi của nó chỉ có 1 mình k chơi đk với ai nên hay giỡn. Bt 2 bé bự đi chơi nó nằm 1 góc trong nhà tự chơi hà, k thì ngủ (cưng quá trời). Thôi mình chơi nhiều với bé, cắt móng rồi la bé khi bé cắn thôi chứ k biết làm sao h
Uh chắc cũng đành vậy thôi chứ cũng đâu còn cách nào khác