• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo biếng ăn :(

mochan

Các bạn giúp mình vs. Bé mèo nhà mình đc 1 năm tuổi rồi. Hồi trc mình nuôi bé đc nửa năm thì bé ăn uống rất tốt. Nhg sau đấy mình nuôi thêm 1 bé mèo con nữa, bé mới này rất tham ăn nh lúc đang ăn bát mình là nhảy ra tranh bát của mèo lớn, mà e lớn thấy thế cũng nhường luôn, bỏ đi ko ăn nữa. Nói chung từ lúc có e mèo con thì mèo lớn ít ăn hơn hẳn, sau e mèo con bị mất e mèo lớn vẫn biếng ăn. Chả chịu ăn gì cả ng gầy nhom :(( tớ xót e ý quá. Mọi ng chỉ giùm tớ cách để e ý chăm ăn hơn vs. Bt tớ chỉ toàn cho e ý ăn hạt thôi như vậy có đc ko?

meonho124

Đi Muôn Nơi
Ăn hạt thôi thì cũng được , nhưng là loại hạt tốt , nếu ăn toàn whiskat Meo_O lâu năm kết hợp ít uống nước rất dễ mắc bệnh thận , bạn nên bổ sung cho em mèo thức ăn tươi nấu chín nha , như thịt bò gà , lâu lâu có thể là nội tạng nấu chín cho ăn vã hoặc trộn thêm 1 chút cơm nát . Nếu ăn tốt bé mèo còn có thể ăn thêm sữa pho mai , chút rau củ , sữa chua thì rất tốt .

Biếng ăn bạn thử mua gel nuTri cho bé ăn , vì gel này kích thích ngon miệng cho mèo gầy yếu biếng ăn đó , nhiều dinh dưỡng tốt .

Có 3 lí do khiến bé ăn ít đi :
Do tâm lí bị thay đổi ,
Do sức khỏe bé kém đi , lười ăn và tiêu hóa kém , hoặc bé bị bệnh gì đó , như nhiễm Giun chẳng hạn .
Do bé đã bước sang tuổi trưởng thành và ăn kém đi , bé không còn hoạt động nhiều , không còn lớn lên , thức ăn bé ăn chỉ để duy trì sức khỏe hàng ngày thôi .

Bạn theo dõi bé rồi tìm nguyên nhân giúp bé vui vẻ hơn , ăn tốt lại nhé , chúc bé mèo sớm khỏe mạnh , béo tốt .