• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị tróc lông

munnie

Member
Mèo nhà mình mấy bữa nay thấy gãi nhiều ở cổ và ngay miệng

Hôm nay mình kiểm tra thấy bé bị tróc 1 miếng lông gần miệng

Mình ko biết bé bị sao nữa và cách chữa trị thế nào

Ai giải đáp giùm mình với, thanks nhiều :03:

hình chụp của bé :

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
không bít có phải bị nấm không bạn? hay em nó nghịch ngợm cào vào? hôm trước mèo nhà mình cũng bị tróc lông 1 đoạn nhỏ xíu xiu, trắng trắng chứ nhìn không đỏ sần sùi kinh kinh như những hi`nh trên mạng của mèo bị nấm. Nhưng mình tìm hiểu kỹ thì hình như cũng là 1 dạng nấm nhẹ.

mình tham khảo mấy topic thi` thấy mọi ng` hay bảo mua Griseofulvin 500mg; chia mỗi viên thuốc ra thành 5 phần. mỗi ngày cho em nó uống 2 lần; mỗi lần la` 1 phần nhỏ đó. duy tri` cho em nó khoảng 10-15 ngày là hết.

munnie

Member
ivys said:
không bít có phải bị nấm không bạn? hay em nó nghịch ngợm cào vào? hôm trước mèo nhà mình cũng bị tróc lông 1 đoạn nhỏ xíu xiu, trắng trắng chứ nhìn không đỏ sần sùi kinh kinh như những hi`nh trên mạng của mèo bị nấm. Nhưng mình tìm hiểu kỹ thì hình như cũng là 1 dạng nấm nhẹ.

mình tham khảo mấy topic thi` thấy mọi ng` hay bảo mua Griseofulvin 500mg; chia mỗi viên thuốc ra thành 5 phần. mỗi ngày cho em nó uống 2 lần; mỗi lần la` 1 phần nhỏ đó. duy tri` cho em nó khoảng 10-15 ngày là hết.
cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin cho mình biết

bé chỉ bị tróc lông thôi, chứ ko sần sùi

ko hiểu sao lúc nhỏ cho bé uống thuốc rất dễ

giờ cứ cầm thuốc là bé cào loạn xạ cả lên

cuối tuần mình ở nhà sẽ đưa bé đi thú y xem sao

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
munnie said:
cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin cho mình biết

bé chỉ bị tróc lông thôi, chứ ko sần sùi

ko hiểu sao lúc nhỏ cho bé uống thuốc rất dễ

giờ cứ cầm thuốc là bé cào loạn xạ cả lên

cuối tuần mình ở nhà sẽ đưa bé đi thú y xem sao
tuyệt chiêu cho mèo ún thuốc (chấp luôn con nít dùng chiu này cũng được)
Mua silanh 1cc, thuốc giã nhuyễn, bóp miệng, tọt silanh vào cổ họng, bóp cái vèo, thả ra!
Cách này nó muốn ói ra hay sùi bọt đẩy thuốc ra cũng không ói, sùi dc, muốn phản đối cũng vô hiệu.
........................
ps/ mình thấy chỗ lông tróc bị đỏ đó nha, nguy cơ nấm là khá cao