• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị tiêu chảy nặng

monbeou

Chào mọi người, mong mọi người giúp bé mèo nhà mình với
Chẳng là mình có nuôi 1 bé mèo ALN lai exo khoảng hơn 1 năm tuổi, năm ngoái đã tiêm phòng, nhưng đến giờ chưa tiêm lại được với lí do bé bị đi ngoài.
Chủ cũ của bé cho ăn hạt và thịt gà. Nhưng về nhà mình, mình đã luyện cho ăn cơm trộn rau thịt, sau 2 tháng nuôi phân đi khuôn rất tốt ko có vấn đề gì.
Sau 2 tháng thì bắt đầu bé bị đi ngoài phân lỏng, màu vàng. Mình có mua canin về cho ăn thì chỉ khuôn được 2 ngày lại bị nát. Dần dần nát thành bãi to hơn.
Mình có gọi bác sĩ về nhà, họ có tiêm cho mũi thuốc j đó màu hồng nhạt, và uống thuốc tẩy giun. Nhưng nó cũng chỉ được 1,2 hôm lại đi ngoài lại.
Mình có mang qua gaia nhưng kết quả cũng ko khả quan hơn.
Sau đó mình mang bé qua trạm xá thú y ở trường chinh, tiêm kháng sinh trong 1 tuần ( tuần đó bé nhịn ăn tiêm đạm) thì ko thấy đi ngoài nữa. Cho ăn lại đi ngoài lỏng.
Đã cho uống nhiều loại thuốc theo đơn kê của bác sĩ như bisepton, men tiêu hóa enterogermina
Bé chữa chạy mọi nơi đến giờ đã được 3 tháng hơn rồi mà ko dứt đi ngoài hẳn.
Đến hôm nay thì bé liên tục són ra nước nhầy, nhớt màu vàng nhạt kèm xíu phân lỏng.
Mình còn chẳng dám cho bé ăn gì nhiều nữa vì sợ ăn lại đi ngoài. Bé đói kêu nhiều rất khổ thân
Bé vẫn hoạt bát, bình thường.
Mình ko biết nên khám và chữa cho bé ở đâu uy tín và bằng cách nào nữa.
Xin mọi người tư vấn dùm mình
Mình cảm ơn rất rất nhiều ạ!

bs.hanh shop

YTC Developer
Chào bạn, nếu bé ăn uống bình thường và chạy giỡn tốt thì tốt nhất là bạn đừng bắt bé nhịn ăn hay chích thuốc nữa...hãy để bé tự nhiên nhất co thể nha bạn...nhiều bé có đường tiêu hóa không tốt, ăn nhiều hoặc thay đổi thức ăn làm đường tiêu hóa gặp trở ngại...ngoài ra thiếu cãni cũng làm bé tiêu chảy nữa...bây giờ bạn hãy để bé ăn uống bình thường và kèm theo uống thêm men vi sinh...bệnh về đường tiêu hóa do dinh dưỡng thì chịu khó kiên nhẫn nha bạn

monbeou

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé. Nếu có thể, bạn giúp tư vấn cho mình xin tên loại men vi sinh nào tốt để mình mua cho bé với