• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị rận

manu91

Member
Tình hình là hôm trước mình thấy mèo con mới sinh có rận. Mình nghĩ là do mèo mẹ lây sang. Mình định mua vòng chống rận cho mèo mẹ nhưng không biết 1 mình mèo mẹ đeo liệu có tác dụng cho 2 đứa mèo con nữa không ? Bạn nảo biết thì giúp mình nhé :(

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Nếu mèo con còn ngủ cạnh mẹ thì có tác dụng bạn à ...
Nếu bạn muốn triệt để và hết nhanh thì bạn nên dùng xịt chống rận ý .. Có loại nhanh mà cũng k ảnh hưởng đến mèo .. tác dụng phụ là nếu mèo nhà bạn nhiều rận thì có thể rận sẽ nhảy nhót trong nhà bạn vài ngày ...!

mèo nhà tớ đã dùng cái này và hiệu quả ngay trong 48h :">

manu91

Member
Cho mình hỏi dùng loại xịt kia thì liệu mèo con có ảnh hưởng ko ? Vì mèo con nhà mình mới 3 ngày tuổi, yếu lắm :( Mà mình đọc trên mạng hình như mèo mới sinh xong ko nên xịt :-S Ko biết nên làm sao

sake

Member

penicute_19971

e cũng định hỏi 2 con mèo nhà e được 2 tháng bị rận mà e tiêm thuốc cho tụi nó rồi mà vẫn còn rận bây giờ e không biết fải làm seo nhờ mấy anh chị giúp dùm!!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn dùng xịt chống rận ý bạn .. 2th là dùng đc r đấy .
Chú ý lần sau k dùng phông chữ màu đỏ nhé bạn
penicute_19971

sake

Member
e cũng định hỏi 2 con mèo nhà e được 2 tháng bị rận mà e tiêm thuốc cho tụi nó rồi mà vẫn còn rận bây giờ e không biết fải làm seo nhờ mấy anh chị giúp dùm!!

2 tháng là dùng đc rồi. Tiêm thuốc thì chỉ hạn chế phần nào thôi, bạn nên mua thuốc chuyên phòng và trị ve, rận chó mèo
Thuốc Hantox Spray và Hantox Shampoo. Có sẵn trên diễn đàn nhé. Dùng thường xuyên đảm bảo mèo nhà bạn ko còn ve, rận mà còn có bộ lông óng mượt.

Tình hình là hôm trước mình thấy mèo con mới sinh có rận. Mình nghĩ là do mèo mẹ lây sang. Mình định mua vòng chống rận cho mèo mẹ nhưng không biết 1 mình mèo mẹ đeo liệu có tác dụng cho 2 đứa mèo con nữa không ? Bạn nảo biết thì giúp mình nhé :(

chao chi!
em la mot thanh vien moi trong cong dong YTC
meo nha em co qua vu nay roi nen em cug biet cach tri
chi hay yen tam! meo me deo vong roi thi ca nha chi se het ran( cai day con tuy thuoc vao viec meo co di lung tung khap nha ko!)
con thuoc xit ran thi xit vao ko hieu qua!
chi cu thu xem !neu ko duoc thi boi bang phien (boi it thoi) ran ngui mui kho chiu qua la se tu dong rut lui!
P/S: vong chuoc ran chi co hieu qua trong vong 1 nam thoi! sau mot nam chi phai thay vong chong ran dan dam bao den thang 3, 4, 5 (mua cua ran) ran se ko quay pha nha chi nua!
than men

iloveDug

hnay em ra chỗ phụ kiện chó mèo thì ngta bảo cái lọ xịt to thì em k mua dc đâu nên mua loại bé của trung quốc....mà của tàu thì em k yên tâm lắm , cứ sợ sợ thế nào í , k biết có ảnh hưởng gì đến mèo con k * mèo nhà em 2 tháng *