• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị mất tiếng kêu , xin các bác giúp đỡ

haimaoyb

Các bác cho em hỏi , em mèo nhà em được khoảng hơn 2 tháng , nhưng tiếng kêu của em nó rất nhỏ , cứ như có cái gì đó ngẹn ở cổ ko kêu thành tiếng to được , Em nó bị như thế từ lúc nhỏ . Bác nào biết cách giải quyết xin tư vấn giúp em ạ

Last edited by a moderator:

peppermint

Active Member
mèo mình cũng vậy, nuôi 4 tháng rồi khi đói lắm nó cũng chỉ ứ ứ ở cổ chưa bao giờ kêu "Meo". mình cứ nghĩ nó bị hư dây thanh quản :) nhưng chắc ko phải nhỉ

kamila9x

Member
thằng đen nhà mình cũng ít kêu từ bé, nó lười kêu lắm, nuôi chung với pé kia mà toàn người ta kêu xin ăn ko, nó chỉ ngồi nhìn, lâu lâu ngửi đc mùi cá thơm quá chịu ko nổi cũng chỉ "meo" 1 cái nhỏ xíu :04:...hjx hjx, mình nghĩ là do tính cách nó thôi, hùi xưa cũng tưởng nó câm ko :25:

hoanglan07z

YTC Developer
nhà mình có 2 bé trái ngược nhau. 1 bé nói nhiều khủng khiếp, 1 bé im ru ko nói gì. cho ăn cũng chỉ "i" được 1 tiếng, có khi "ẹ" được nhỏ xíu. vậy mà đến hồi mê trai gào đực cũng to ra phết. Ko yên tâm thì cứ đi khám. sau 1 năm rưỡi mà ko thấy nó kêu gào gì (mèo cái), 1 năm (mèo đực). Là cho đi thú y chắc.