• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị hai tư (hư tai)

Thằng cu nhà em được 16 tháng rồi ạh, ALD người ngợm sạch sẽ (em chăm tắm rửa mà). Em hay gãi tai cho nó, cho hẳn ngón tay vào tai gãi ý ạh, bình thường thì tai sạch sẽ lắm ạh, tự nhiên vài hôm lại lòi ra 1 cục rỉ tai đen sì, to bằng đầu ngón tay luôn ý ạh. Em tìm hiểu thì em nghĩ đó là bị rận tai. Em nó cũng không hay gãi tai lắm, ngủ suốt ngày mà :v. Nhưng em đi tìm mua thuốc nhỏ rận tai trên petcity thì anh bán hàng bảo là chỉ có thuốc nhỏ gáy thôi, chứ không có loại thuốc em cần, nên em về. Em muốn tự chữa cho nó, em không thích lôi nó đi bác sĩ, em không thích bác sĩ và cũng không yên tâm ạh. Giờ em nên làm thế nào ạh?
P/S: Em mới đem nó về được 2 tháng ạh, chắc là tại nó bị như thế nên thằng chủ cũ mới đem bán (em mua 1 triệu) mà bán xong là coi như không còn trách nhiệm luôn, em không gọi điện hỏi thì nó cũng không hề hỏi thăm em nó. Em thì đến đó mua, kiểu như tình yêu sét đánh ý ạh, thấy là em rước về luôn, em cũng không biết rõ về bệnh của mèo lắm. Ngày thường em vẫn ngoáy tai cạy rỉ tai cho nó ạh, em chẳng biết làm gì hơn, vì không dám dùng oxi già, sợ hại tai ạh. Ai giúp em đi :(