• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đi ị bị dính vào lông

Len

Mèo nhà em là mèo Anh lông dài ạ, hiện tại thì được hơn 3 tháng tuổi rồi. Đã tiêm phòng và tẩy giun đầy đủ. Ngày bé nó ị ngoan lắm, không bao giờ đi ra ngoài chậu cát đâu. Mà giờ chẳng hiểu sao đổ đốn ra, đi vệ sinh thì vẫn đúng chỗ, nhưng chưa ị xong đã vọt ra ngoài rồi, làm phân dính hết vào mông xong bôi linh tinh khắp nơi, nhà em dọn mệt lắm ạ :( Mà phân nó em thấy cứng với rít lắm, dùng giấy lau mà mãi k tuốt được chỗ phân ra, toàn phải đem đi tắm xả sạch. Em nhìn phân nó giống phân chó lắm...

Mọi người có cách nào giải quyết vấn đề này không ạ? :( Chứ em rầu quá, gần 1 tháng nay nó cứ như vậy hoài, bình thường thì đi vẫn không vấn đề gì, nhưng dạo gần đây rất hay bị như vậy, cứ 1 2 ngày lại làm 1 vụ, đỉnh điểm hôm nay hẳn 3 lần đi ra ngoài rồi hic. Cứu em với ạ T_______________T

Len

b thử cắt bớt lông ở phần mông nó xem. có thể do lông dài quá nên bị dính thôi.
Cám ơn bạn, mình đã cắt rồi nhưng nó vẫn dính bạn ạ :( Chán lắm. Mông nó 1 đống lông, chẳng nhẽ lại cắt trụi sao :(

theo b nói thì nó cứng rít (như phân chó) thì có lẽ do b cho ăn nhiều hạt khô quá. b nên bổ sung cdc thưc ăn tươi như cơm, cá, thịt gà, rau...

Len

theo b nói thì nó cứng rít (như phân chó) thì có lẽ do b cho ăn nhiều hạt khô quá. b nên bổ sung cdc thưc ăn tươi như cơm, cá, thịt gà, rau...
Bạn ơi em mèo nhà mình không ăn hạt khô bạn ạ :D Nó ăn xong bị đi ị, phân lỏng với chua lắm nên mình k dám cho ăn nữa, mua Royal Cannin về vẫn vứt nguyên si, phí ơi là phí :( Em mèo nhà mình toàn ăn cơm ruốc với thịt gà thôi :p

k chịu ăn hạt khô cũng có bất tiện nhỉ. hạt canin có đủ dinh dưỡng theo tp cho từng độ tuổi mà. nếu thế b thử chế biến kiểu pate xem. b cho ăn them chút rau xanh (k hành tỏi, rau thơm nhé) . bí đỏ tốt cho tiêu hoá của nó đấy.
đc cái 2 thằng nhà mình háu ăn. gì cũng ăn. thấy mình ăn gì cũng đòi.

Len

k chịu ăn hạt khô cũng có bất tiện nhỉ. hạt canin có đủ dinh dưỡng theo tp cho từng độ tuổi mà. nếu thế b thử chế biến kiểu pate xem. b cho ăn them chút rau xanh (k hành tỏi, rau thơm nhé) . bí đỏ tốt cho tiêu hoá của nó đấy.
đc cái 2 thằng nhà mình háu ăn. gì cũng ăn. thấy mình ăn gì cũng đòi.
Trộm vía em ngoan thế :'( Miu nhà mình cũng háu ăn lắm bạn ạ, nhưng hình như bụng nó k được tốt nên k ăn được đồ lạ. Ăn khác miệng cái là đi ị ngay. Để mình thử xem sao, cái gì cho nó ăn cũng phải từ từ xong canh nó ị xem thế nào :'( Cám ơn bạn nhiều lắm ^^