• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đang nấm da, có ăn được thức ăn khô ?

fuji911

Các bạn cho mình hỏi cái này chút : Em mèo nhà mình đang bị nấm da, mình đang tắm cho em ý bằng dầu gội Davis 1 -2 lần/tuần. Hàng ngày mình đều cho ẻm ăn thức ăn tươi như gà, cá (thỉnh thoảng) kèm với rau củ, bữa phụ cho thêm một chút phô mai và sữa. Bây giờ mình muốn cho em ý 1 bữa ăn thêm vài hạt đồ ăn khô ngâm nước liệu có ổn với da đang bị nấm không ?
Cám ơn các bạn trước :)

CAT.city

YTC Developer
cho mình hỏi dầu gội davis là của mèo hay của người. bạn nên dùng loại dầu tắm chuyên dụng cho mèo bị nấm da nhé

Trong thức ăn khô có 1 số chất tốt cho lông và da của mèo nên bạn cho ăn cũng được, nhưng tốt nhất là cho ăn thịt gà hoặc thịt lợn luộc vì chứa nhiều kẽm. tránh ăn gan --> lông bết nhanh lây lan hơn.
dùng lược trải thường xuyên nhẹ nhàg để lông và da được thoáng và bông ^^ cũng là massage cho mèo. nhớ để nhiều nước cho mèo uống. Chúc bạn nuôi mèo khỏe!

fuji911

CAT.city said:
cho mình hỏi dầu gội davis là của mèo hay của người. bạn nên dùng loại dầu tắm chuyên dụng cho mèo bị nấm da nhé

Trong thức ăn khô có 1 số chất tốt cho lông và da của mèo nên bạn cho ăn cũng được, nhưng tốt nhất là cho ăn thịt gà hoặc thịt lợn luộc vì chứa nhiều kẽm. tránh ăn gan --> lông bết nhanh lây lan hơn.
dùng lược trải thường xuyên nhẹ nhàg để lông và da được thoáng và bông ^^ cũng là massage cho mèo. nhớ để nhiều nước cho mèo uống. Chúc bạn nuôi mèo khỏe!
Mình dùng dầu gội Davis Chlorhexidine dành cho chó mèo bạn à. Bình thường mình cho mèo ăn gà luộc, cơm trộn chà bông, cá chiên, các loại rau, nó ghét thịt heo nên potay :(
Mình nghe nói lấy lá trà xanh nấu ra nước để tắm cho mèo có thể trị được nấm da, viêm da. Nhưng hiện em mèo nhà mình đang bị đau chân chưa thể cho tắm đàng hoàng được, vậy mình có thể lấy nước trà xanh bôi lên vùng da tổn thương (không bôi hết thân mèo) có được không bạn ?