• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lừa đảo bán mèo tại HN

Status
Không mở trả lời sau này.
Xl chả b' bạn là ai mà dám lôi nick của mình vào cái chuyện này. Trc khi nói uốn lưỡi 10 lần đi,kẻo có ngay k có lưỡi mà nói đâu? CÒn chuyện ngta mua mèo rồi bán hay k là việc của bạn và ngta. Tôi k tham gia nên đừng lôi nick tôi vào. Đừng đụng chạm tới ng khác. K hay ho gì đâu ?

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Xl chả b' bạn là ai mà dám lôi nick của mình vào cái chuyện này. Trc khi nói uốn lưỡi 10 lần đi,kẻo có ngay k có lưỡi mà nói đâu? CÒn chuyện ngta mua mèo rồi bán hay k là việc của bạn và ngta. Tôi k tham gia nên đừng lôi nick tôi vào. Đừng đụng chạm tới ng khác. K hay ho gì đâu ?

tôi cũng có = chứng chứng minh bạn cũng dùng sđt này, bạn giải thích ra sao

ủa thế rốt cuộc là tn?
bạn là 1 ng khác- ng ngoài cuộc? hay là cái bà chị mà bạn trên kia nói???

meo_ngo

T.Viên Năng Động
View attachment 39152đừng có chửi láo ở đây, có tật giật mình à :-j đây là 2pic của bạn trên là 1 số đt, dưới là sđt này và đều là liên lạc với bạn :)) bên YTC có chế độ tự chỉnh sửa nhưng bên Việt pet thì ko đâu bạn nhé
vì bên ytc ko cho dẫn link khác nên tôi chụp ảnh vào đây, nếu bạn nào cần link cụ thể thì pm nh0k_0rdinary tôi sẽ đua link cụ thể cho, già mồm
View attachment 39152
View attachment 39153

meoiu

Member
Đm chả biết đứa nào là đứa láo ở đây :-w,tao chả f? nói nhiều với mày làm gì? tao chỉ nhắc nhở mày tao k tham mua bán giữa mày cả ngta nên đừng lôi tao vào. Còn nếu mày thjk gì cũng dc. Ở đâu bố mày qua tiếp xem còn dám to mồm k ?

Bạn gì đó ơi đây là diễn đàn dành cho những người yêu thương động vật chứ không phải diễn đàn của động vật mà sao mình thấy bạn hành xử không lịch sự gì cả thế. Bạn đang chứng tỏ cho mọi người thấy là meo_ngo nói đúng đấy!

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Đm,đéo hiểu đứa nào bốc mùi,địt cụ nhà chúng mày.

mày là đứa lừa đảo, lợi dụng lòng tốt của người khác, thấy rẻ xong mua tận 1 đôi mèo về tưởng mày nuôi hóa ra là bán, lái mèo à, chắc những bé mèo lần trc mày rao bán là cũng bị như 2 đứa nhỏ nhà tôi, chăm chúng từ lúc lọt lòng đến lúc đưa về nhà mới cũng ko đc hạnh phúc, đã bị đem ra mua đi bán lại, khổ thân lũ nhỏ vì tôi đã giao trứng cho ác, mày ko xứng đáng để tôi gọi là bạn nữa rồi :lau_mo_hoi:

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
IP ko kiểm tra đc vì có thể fake đc ip bạn ạ, phần mềm như utra, tắt đi bật lại modem, và cả việc sử dụng máy của người khác, dùng đt, chỗ làm và ở nhà, v..v..cái này hình như admin truy ra số ip được thì phải. báo admin khóa ip nó lại luôn đi. gian thương

IP ko kiểm tra đc vì có thể fake đc ip bạn ạ, phần mềm như utra, tắt đi bật lại modem, và cả việc sử dụng máy của người khác, dùng đt, chỗ làm và ở nhà, v..v.. và chỉ cần trong 1 2pic thôi 1 nick cũng có thể có nhiều IP khác nhau huống hồ là nhiều 2pic bạn ạ

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Mình đã gởi tin nhắn cho Mod rồi, hy vọng những người thiếu văn hóa sẽ ko có chân trong ytc của chúng ta nữa.

cám ơn bạn, mình thương tụi nhỏ lắm, chúng nó mới xa mẹ mấy ngày thui, híc, đêm qua đọc đc xong mất ngủ cả đêm, đến 3h sáng mới chợp mắt đc 1 tí thì mơ đến bé mýt, lại tỉnh, haizz, cứ ngỡ tìm đc chủ tốt cho cháu ai dè gặp ngay lái buôn, ko biết số phận 2 đứa nhà mình sẽ đi về đâu nữa :-

ngocanhsama

YTC Developer
Bạn ku_akay198x dùng lời nói thiếu lịch sự quá.Nếu như mình là bạn thì cẩn thận ko bị ban vì lí do bạn chủ topic tố cáo mà bị ban vì dùng lời lẽ ko hay đó.Dẫu sao thì là thành viên trang YTC chúng ta cũng ko nên bán các bé đi nt đc.Chưa quen với nhà mới đã phải đi tiếp,ng mà bị chuyển đi liên tục như vầy chắc cũng chẳng chịu đc đâu,

mangaka

YTC Developer
Dù có lỗi hay ko có lỗi thì ku_akay198x cũng sẽ bị kỷ luật vì có thái độ thiếu tôn trọng người khác. Đây là diễn đàn chứ ko phải cái chợ. Nếu bạn ko sai, bạn có thể giải trình một cách từ tốn, văn hóa. Vì lời nói của bạn ko chỉ ảnh hưởng tới mỗi chủ topic mà nhiều người khác chứng kiến nữa.
Còn việc mua mèo để bán qua lại thì mình nghĩ các bạn bán mèo lần sau chú ý để tránh những trường hợp như thế này.

vio

T.Viên Năng Động
xử lý những người không ngay thẳng

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Ban nick ku_akay198x vĩnh viễn vì tội dùng lời lẽ xúc phạm người khác 1 cách quá đáng.

Đã pm cho lucy_vavy123 và meobeo_tracy. 2 bạn có 48h để giải thích.

Tạm thời ẩn topic của lucy_vavy123.

lucy_vavy123

Xl mod và mọi người để mình đính chính lại như sau,xét theo phương diện thì mình thấy mình ko lừa đảo tiền của ai.mỗi người 1 phương thức kinh doanh riêng,mình chưa gạt tiền hay lấy mèo ko trả tiền của ai cả.Còn chuyện bất kì ai mua đi bán lại là quyền của họ,bạn ko thik có thể mua lại về mà nuôi.Tôi nghĩ tôi rao bán mèo xù phù hợp vs giá cả thị trường hiện tại mà thôi và ko hề đắt cho 1 con mèo xù như thế.Lai hay thuần thì là do sự hiểu biết của tôi vs người mua ,chứ trên diễn đàn tôi cũng thấy rất nhiều người rao bán mèo Nga mà cũng nói ald đấy thôi.Thuận mua vừa bán cho cả 2 bên chứ tôi chẳng quỵt tiền ai cả mà bảo lừa đảo. Tôi thấy có người gọi điện thoại hỏi mua nhưng ko nhiệt tình hỏi mèo mà thik truy địa chỉ số nhà j đó thì tôi thik nói j qua đt thì tôi nói,đó là quyền tự do ngôn luận riêng và điều đó ko ai cấm cả.Chỉ có điều đó làm tổn hại đến sức khỏe hay kinh tế thì đó mới là điều phạm pháp.Tôi có mua mèo nhưng jo tôi ko muốn nuôi thì tôi bán,chẳng nhẽ điều đó là phạm pháp,nếu bạn chủ trc mà thg thì mua lại thôi chứ có ai lừa đảo j ai mà bạn fai nói nặng lời.Mèo con nghịch ngợm quá rồi hay đi bậy tôi ko thik nuôi thì tôi bán,bạn bảo mua 550k bán 1tr3,vậy bạn nghĩ con mèo như con mèo ta kia đáng giá 550k ko mà tôi cũng mua .Trong khi tôi đặtt iền bạn trc hơn 1 tháng chỉ chậm vài ngày hẹn tôi bận đi làm ko qua đc banjc ũng rao bán con xù gía 1tr2 đấy thôi,bạn có nhắn cho tôi 1 tin rằng chị ko qua lấy e bán đi vì nhà e ko nuôi thêm đc ko?Hay bạn cũng lẳng lặng mà làm,vậy ko là lừa tôi thì là ntn,tôi ko qua đc tôi cũng nt 2-3 hôm nữa qua lấy,bạn cũng ko thèm tl,tôi ko vào yeuthucung nên ko biết hóa ra bạn cũng đang rao bán nó rôi. Con tôi thik mèo con ,nhưng mua là tặng e trai thi đại học,nó con trai đi chơi suốt ko chăm,tôi thì đi làm,ko c hăm đc thì tôi bán.Tôi nói những điều trên để Mod xem xét nhé!Còn ban nik hay ko tùy tôi ko có ý kiến.Chỉ đính chính lại rằng tôi chưa lừa đảo ai chuyện j cả đâu.Hỏi những người từng nuôi mèo 1 con mèo xù lai hay thuần mà bán giá đó có hợp lý chưa? Tôi từng bán mèo cho ngta mà ngta cũng đem đi bán lại tôi cũng chẳng ý kiến j,ko nuôi đc thì ngta bán,mua đoạn bán rồi,đó là quyền của ngta chẳng ảnh hưởng j đến ai cả.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
tôi bán mèo lai, con mèo tôi bán cho bạn là mèo lai bố mẹ rõ ràng và cùng 1 đàn, ko thể nói là mèo ta đc, nực cười, cả đàn mèo bạn đặt trước, mèo lai giá 550k là quá phải, còn bạn rao bán mèo ko đúng giá trị của 1 con mèo, nói dối bố mẹ nọ kia, đến khi tôi vào nói bạn lại bảo ko biết tôi là ai? khi tôi điều tra ra thì bạn lại cmt là mua mèo của tôi, thế có phải là lừa đảo ko, còn cái 2pic bán mèo xù lai của tôi ko phải là con mèo nhà tôi, chỉ cần nhìn ảnh đăng lên là quá rõ rồi, lông nó xù tận gốc lông chứ ko lưa thưa như bé mèo nhà tôi, thử hỏi mấy ng định mua con mèo đấy xem tôi gửi ảnh j` cho họ. Còn bà chị thì sao, mua mèo về rồi bảo 1 con mèo khác là mèo mẹ của nó, còn kêu là ald thuần chủng thế ko phải là lừa đảo à.
tôi đăng bài này lên
thứ nhất tôi muốn cảnh báo với mọi người cẩn thận khi bán mèo, gặp phải con buôn như trg` hợp thì bé mèo tội nghiệp chưa đc ổn định chỗ mới đã phải bị chuyển nhà tiếp.
thứ 2, tôi tố cáo bạn tội lừa đảo bán mèo, đưa ra ảnh 1 con mèo khác kêu là mẹ nó rồi kêu mèo thuần chủng mèo nhà đẻ và đội giá lên, khi tôi xác thực bé mèo thì bà chị bảo là ko biết tôi là ai

Còn nếu ko thích 2 bé mèo đó, sao ngay từ lúc bắt mèo về ko nói vs tôi là chị ko lấy nữa, vỡ gạch và để lại để tôi tìm chủ khác cho chúng nó mà vẫn bắt về rồi đăng tin lừa người khác, vì cái quãng thời gian từ khi bạn bắt đến lúc đăng tin có 4 5 ngày thôi, nhà tôi có 2 bé lông ko đc xù nhưng mặt rất tròn và xinh, bé đực vàng có 1 bạn ở láng hạ đặt ngay từ lần đầu tiên và bạn ý cũng rất yêu thương bé, ra là chị thấy ko xù nên ghét nó, lừa đảo bán anh của nó đi lấy lại cái tiền mua mèo và vứt bé vàng đi sao?

ai cũng bảo mua về nhưng ko nuôi đc bán đội giá lên thì người ta cảnh giác vs hội buôn mèo để làm j`? uk thì mua về 1 2 tháng xong ko nuôi đc đã đành, đằng này mới bắt về có 4 5 hôm, biết là ko nuôi đc sao còn mua làm j`? mà nhà 1 đống mèo ra, còn kêu với tôi là nhà chị có chồng con rồi nên ko nuôi đc mèo ko chăm đc, nhưng sự thực lại khác, lời lẽ của chị từ khi đặt mèo đến lúc bắt mèo thay đổi liên tục, đúng là lưỡi ko xương

lucy_vavy123

Bạn thik thì đến ngõ 294 đội cấn mà lấy mèo về,tôi jo ko có thời gian chăm sóc và ko rảnh hơi cả ngày lên đôi co ở đây .Tôi mua jo ko nuôi đc thì tôi bán ,chẳng nhẽ đặt tiền mua 2 con 1 con xù 1 con như mèo ta tôi lại ko lấy ah! Theo tôi hiểu luật buôn bán bt là đặt tiền thì chắc chắn fai lấy,ko lấy là mất tiền đặt .Bạn thg mèo thì đến mà lấy lại.

Status
Không mở trả lời sau này.