• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm thế nào để mèo bỏ ăn hạt khô, chuyển sang ăn cơm.

k70303

Mình mới bắt 1 em ba tư trưởng thành về nuôi, tầm gần 2 năm tuổi. Khổ cái là nhà chủ cũ chỉ cho ăn hạt khô, còn mình thì không thích cho ăn hạt khô, vì nghe mọi người bảo hạt khô gây nghiện + sỏi thận.v..v.. Thế là từ khi về nhà đến nay là 2 hôm, mình chỉ cho mèo ăn cơm trộn gan, ruốc, cho ăn thêm cả trứng cút lộn, nhưng mà mèo ta thì ngửi cũng không thèm ngửi, chứ đừng nói gì là ăn.
Đến mai là ngày thứ 3 rồi, nó mà cứ nhịn thế này thì chết :(, bạn nào đã từng gặp tình huống này thì giúp mình với.

mèo sushi

YTC Developer
có thể là nó lạ nhà nên ko ăn đấy , cậu thử đợi vài ngày nữa xem
mới đầu thì cậu cko bé ăn nhìu thịt + vs ít cơm thui :)
sau thì cứ tăng dần lượng cơm và giảm lượng thịt xuống
dần dần pé sẽ wen thui !@@
chúc pạn thành công !!! :gongxi-1: :gongxi-1:

Sad Angel

Member
bé nhà bạn đã ăn chưa? mèo khi lạ nhà thường k chịu ăn, dù mèo con hay mèo to cũng vậy. Nên ban đầu mình cho ăn ngon để bé k bị gầy, thậm chí mèo con còn đút sữa nữa ý. Vài ba ngày bé quen thì chịu ăn lắm gì cũng chén tuốt :)

k70303

Đúng là thân mèo ưa nặng, mình không cho ăn 1 hôm, chỉ để nước cho uống, hôm sau cơm gan cũng chén hết.
Thx mọi ng.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Hiiiiiiiiii
Động vật là vậy đó bạn, chiều nó nó quen. Mình cứ phải thẳng tay để dạy bảo nó, nó mới nghe lời mình được :) Bỏ đói nó là tự khắc nó phải chịu ăn