• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao để chăm sóc cho hamster dc khỏe

JunKi

Mình muốn nuôi hams nhưng chưa biết nuôi giống nào, mình thích loại lông ngắn hơn, các bác tư vấn cho mình nhen. Ah`, sẵn tiện các bác chỉ em cách nào nuôi hams dc khỏe, hông bệnh và nên cho ăn gì nha. Thank các bác nhìu.

bluesky97

• Tùy tính cách mà bạn có thể chọn các giống Hams khác nhau. Mình nghĩ nếu mới nuôi có thể nuôi Campell.
• Còn vấn đề để Hams khỏe ý. Thì đơn giản lắm.
+ Bạn cung cấp đủ thức ăn cho chúng ( có thể thức ăn mua hoặc tự trộn nhưng đủ dinh dưỡng)
+ Lồng nuôi thì nên để rộng rãi 1 tý. Đảm bảo có những vật dụng thiết yếu nhất ( Whell, bình nước )
+ Lót chuồng sạch sẽ. Nếu là Camp thì nên lót mùn cưa rắc thêm 1 ít phấn trẻ em. Robo nên xài catsan. ( mình lấy tiêu biểu thôi). Nếu muốn lông các bé mượt hơn, sạch hơn, chuồng k hôi thì nên đặt nhà tắm vào chuồng. Trong đố để cát tắm cho các bé lăn lộn sạch lông. Thay cát tùy theo mức độ của từng loài.
+ Và cuối cùng là nên để chuồng Hams ở nơi yên tĩnh có chút bóng tối.

lebaochau93

Yêu hamster
Mình muốn nuôi hams nhưng chưa biết nuôi giống nào, mình thích loại lông ngắn hơn, các bác tư vấn cho mình nhen. Ah`, sẵn tiện các bác chỉ em cách nào nuôi hams dc khỏe, hông bệnh và nên cho ăn gì nha. Thank các bác nhìu.

Bạn sky trả lời chuẩn rồi. Mình bổ sung thêm là robo thì nên xài cát buddy, lông bé sẽ rất mượt đó? Mỗi ngày nên chơi với bé ít nhất 10p để pé ko buồn nha