• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm quen mọi người nhân thể khoe ảnh mèo con :v

Đức nt

Chào cả nhà, mình là thành viên mới
Đức - Hà "Lội" - 9X đời đầu - Nhân viên văn phòng quèn, designer tập toẹ >.<
(hồi trc cũng vào đây xem suốt nhưng chỉ làm ninja vô đọc bài, ngó cmt rùi đi ra :D)
Hum nay quyết định tích cực hoạt động hơn, có thíu sót gì mong mọi người chỉ bảo :)

Mà mục đích của mình hum nay là khoe mèo cơ mà nhỉ =.=

Số là :lau_mo_hoi: hồi trc mình đấu tranh đêm này suốt bao năm trời để bố mẹ cho nuôi mèo mà không đc, tới khi chuột phá đồ quá thì bố mẹ mới đồng ý :157:
Sướng điên người, phi luôn 80km/h về tận quê xin đc bé mèo nửa trắng nửa mướp, gầy dơ xương mắt nổ mắt xịt :3 nhìn nó đến là tội :(
Về đến nhà thì công cuộc vỗ béo bắt đầu :Onion38:

Thú thực thì nó đòi ăn cả ngày nên lo nó béo phì hơn là sút cân ==" Nhà có mèo đúng là khác hẳn, vui tươi lên nhìu, cùng ăn cùng ngủ cùng chơi :3

Không lâu sau đó.... bụng bự =.= (do công việc quá bận rộn mà ko đưa đi triệt sớm đc nên thui cho lứa này oe oe đã rùi tính vậy :lau_mo_hoi: )
2 cụ thì doạ: 1 đống mèo ai nuôi, Nuôi mèo trong phòng mày rùi mày ra đường nghe con, nó đẻ mà bẩn thỉu, đẻ vô tủ quần áo thì tao sẽ :die_die: :m144: :m179:
:co_y_tuong_xau: Con sẽ dọn dẹp gọn gàng mà, sẽ canh nó đẻ đúng chỗ, sẽ tìm chủ cho mèo con....
sẽ đi ngủ sớm, sẽ rửa xe máy cho cả nhà sẽ ko đi nhậu khuya nữa, sẽ sẽ... @.@ ---> Mày muốn làm gì thì làm :lau_mo_hoi:

Rồi cái ngày mấy bé chào đời cũng đến 8:00 sáng 30-8-2013 Cô nàng khác với mọi ngày, rúc vào người mình và kêu cầu cứu...
Chạy kiếm ngay cái thùng carton rồi rải luôn cái áo sơ mi của mình vào =.=, cuống quá...
Đặt vô rùi mát xa, ve vuốt mãi mới chịu nằm vào ổ, 1 tiếng như vậy, nhóc đầu tiên chào đời

Tất tả chạy đi hâm nước, kiếm giấy lau cho mấy bé, đoán màu lông của đứa típ theo là việc để giết thời gian lúc bấy giờ :)
Cảm giác khi chứng kiến và đỡ đầu những đứa nhóc quả là tuyệt vời :03:
Và tổng cộng là 4 nhóc...

Sau đó mình sực nhớ ra... mình phải đi làm mà khi ấy là 12h trưa rùi :co_y_tuong_xau: chìu đến ăn chửi ==!

Ngày tháng trôi qua, cũng đã 20 ngày rồi, các bé ngày càng giống cục bông :p Bố mẹ ko đồng tình nhưng thỉnh thoảng vẫn vào ngắm nghía mấy bé mèo và khen đẹp ^^

Đã qua đc thời kì khó khăn với mấy nhóc, nhưng quãng thời gian sắp tới, chăm lo sức khoẻ, huấn luyện và tìm nhà mới sẽ là một chặng đường dài :)

Đức nt

Thien Su said:
Minh mua 1 be dc hk ban!? Minh thich be o ben phai ngoai cung tam cuoi cung ay! Be la du hay cai z ban? Neu ban chiu ship vao Sai Gon thi minh lay be lun :)
Hi! Cám ơn bạn đã quan tâm tới mấy bé.
Nhưng mình cũng chưa tính việc cho đi vì mới có 20 ngày :)
với lại Sài Gòn có vẻ xa xôi ^^, Sorry bạn :gongxi-1:

Thien Su

YTC Developer
Đức nt said:
Hi! Cám ơn bạn đã quan tâm tới mấy bé.
Nhưng mình cũng chưa tính việc cho đi vì mới có 20 ngày :)
với lại Sài Gòn có vẻ xa xôi ^^, Sorry bạn
:gongxi-1:
Thi khi nao may be 2th thi ban chuyen tau xuong day cho minh dc mak! Tks ban truoc nhe, minh rat thix be

kio

:lac_dau: Wooooooooooooo

Bạn giỏi quá ha! Xem ảnh mà có phần cảm động :*X

À, mình cũng là thành viên mới. nghé vô thấy Pic của bạn vào ủng hộ liền. ^^ :lol:

Đức nt

kio said:
:lac_dau: Wooooooooooooo

Bạn giỏi quá ha! Xem ảnh mà có phần cảm động :*X

À, mình cũng là thành viên mới. nghé vô thấy Pic của bạn vào ủng hộ liền. ^^ :lol:
:) Giỏi giang gì đâu :p Ai iu thú cưng chả vậy ^^

• Like
Reactions: kio