• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Husky thuần chủng màu nâu đỏ mắt Bi-eyes 2 màu (hàng hiếm) 8,5 triệu

XT Dog said:
Mình có bé Husky nâu đỏ (màu này hiện đang hiếm hàng) là con trai được 2 tháng rưỡi tuổi ( sinh ngày 14/7/2013) Chân tay to lắm nhé. Mắt 2 màu 1 xanh dương 1 nâu hổ phách nhé ( Hàng hiếm luôn) hihi. Mặt ngầu và lém lắm. Vì em nó là chó sinh sản tại Việt Nam nên sức khỏe bạn yên tâm nhé ko phải chó TRUNG QUỐC đâu. Em nó ăn là nhìn ghiền luôn như con heo ăn hehehe.

Đã chích ngừa cho em nó rùi nha.

Giá em nó là 12 triệu nhé

Mình bảo hành 2 tuần cho bệnh Care và Pravo nhé. Mình bán tại nhà các bạn yên tâm nha. Nhà mình gần chợ GÒ VẤP.

DT: 0903857209 ( Vì mình bận việc nên để DT chế độ IM LẶNG các bạn vui lòng SMS thôi nhé khi nào hẹn giờ qua thì mình sẽ bật chuông đợi các bạn)

Mình rảnh t2 - t7: Sau 6g30 chiều
CN sau 2g chiều

Hình ảnh thật :
Ba mẹ em ấy đang .....​
Kết quả của tình yêu 5 anh chị em sinh ngày 14/7/2013​
Thằng nhóc đang đứng hồi còn nhỏ đó. Lém lĩnh chưa giờ thì quậy lắm​
Vừa chụp luôn ngày 25/9/2013. Chân tay ui trời bế ko mún nổi​
Ngầu chưa​
Bụng ếch nè ăn no bụng to quá trời. Dáng nằm thật bất hữu​
Mặt Ngố​
Xinh ko ? Ai yêu bé hem​
Gương mặt lém sắp dở trò quậy phá​
12tr để ...thánh mua bạn nhé, giá husky đâu bằng alaska mà alaska nâu đỏ cũng từ 9tr->10tr( là chó con) thôi. Bạn nói 12tr thì em này khó kiếm chủ lắm

whydoyou

Member
Người ta bán, ko mua thì thôi ! Nhẹ nhàng góp ý, ko cần quăng nặng tay thế đâu chú ạ ! Mà kể cũng đắt thật, làm giàu ko khó :D

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
hoangmieu_huskyandsamoyed said:
12tr để ...thánh mua bạn nhé, giá husky đâu bằng alaska mà alaska nâu đỏ cũng từ 9tr->10tr( là chó con) thôi. Bạn nói 12tr thì em này khó kiếm chủ lắm
Husky thì 12tr cũng có thể mua đc 1 cặp ak nha

XT Dog

Member
Bạn ơi bạn có đi hỏi giá chưa vậy bạn. Mình là người bán thì trước khi bán mình cũng phải nắm giá thị trường mà. Bé Husky Trung Quốc màu nâu đỏ thì HCM đã bán 9 - 10 triệu rùi nhé hiện đang hết hàng.

Con này là thuần chủng và sinh tại VN, mắt em ấy 2 màu thì giá có khác ko. Bạn đừng theo quán tính xem giá 1 số nơi tin cũ mà nói vậy. Mong bạn tìm hiểu lại giá. Và đây là Topic rao hàng của mình. Xloi bạn làm vậy làm phạm nội quy của diễn đàn nhé'

XT Dog

Member
Mọi người ai cũng muốn mua con chó tốt bảo hành chu đáo v...v... Mình tìm chó tốt đưa lên ko so sánh kỹ càng cứ phán vài câu về giá của chó TQ và chó sinh ở VN mà phán giá ko đúng với giá thị trường hiện giờ nữa chứ. Xin thưa với mọi người là

HCM con alaska TQ trắng đen ko có giá 12 triệu 2 con đâu đừng phan bừa như thế.

Cac bạn đi tìm mấy chỗ bán cún mà hỏi con Husky nâu đỏ xem có con nào dưới 11 triệu chưa ( CHÓ TRUNG QUỐC ) Thôi đó nha chứ đừng nói chó VN sinh sản. Các bạn đã coi tướng tá ba mẹ nó chưa? Sinh ra toàn là Husky nâu đỏ có pha có lai màu gi ko? và cũng xin thưa rằng alaska trắng đen mà VN sinh sản thì ko dưới 12 triệu. Các bạn cứ đem chó TQuoc đi so sánh với chó sinh tại VN mà so sánh thì lại ko chịu tìm hiểu thị trường bây giờ coi Husky nâu đỏ có hiếm hàng hay dư thừa mà cứ phan bừa vào topic người khác. Cho dù mình bán 12 triệu hay mình bán 30 - 40 triệu thì đó cũng là quyền của mình. huận mua vừa bán nếu thấy mình bán mắc thì đừng mua mình ko ép. Nhưng các bạn cũng nên tôn trọng quyền riêng tư của mình chứ.

----> Thật sự mình rất bực mình khi các bạn làm như vậy. Các bạn đem chó VN và chó TQ ra so sánh thì cũng chẳng khác nào bạn mua 1 cái iphone chính hãng đem so sánh với cái iphone TQ cả ( tiền nào của đó). Mà giá so sánh của các bạn thì toàn đặt ra giá thị trường hiện giờ có giá đó ko?

Còn bạn bảo là Làm giàu ko khó. Sao bạn biết ko khó. Tiền từ trên trời rớt xuống ah. Mình cũng phải chăm sóc, theo dõi sức khỏe, bảo hành khi nuôi, cho ăn uống đúng cách. Tiền này là tiền do sức lao động mà ra chứ phải tiền lấy của ngta đâu mà bạn bảo vậy.

XT Dog

Member
whydoyou said:
zay là bạn chưa nắm giá thị trường rồi, chào bạn :)
Hihi mình bán cún mà bạn bảo ko nắm rõ giá chắc bạn nắm được giá thị trường rồi đó. Nếu nắm được giá thì ko ai lại nói như vậy. Cứ coment bừa vào Topic của ngta hãy tìm hiều thêm nhé bạn. Xin chào

XT Dog

Member
Bạn ơi nếu muốn mua chó con đầy đủ gia phả và giấy tờ thi từ 800usd trở lên nha ko có giá này đâu. Trừ khi làm giấy tờ giả

XT Dog

Member
whydoyou said:
Người ta bán, ko mua thì thôi ! Nhẹ nhàng góp ý, ko cần quăng nặng tay thế đâu chú ạ ! Mà kể cũng đắt thật, làm giàu ko khó :D
MeoxiemBD said:
Husky thì 12tr cũng có thể mua đc 1 cặp ak nha
Casau75 said:
Con này thì 6,7 trieu chứ làm gì mà 12tr bạn ơi
whydoyou said:
zay là bạn chưa nắm giá thị trường rồi, chào bạn :)
whydoyou said:
ừ, mình xin lỗi ! calm down bro :unknw:
thienhuong2013 said:
gia cao phai co giay to ban dem em ay di lam giay di neu ko bit cho len google search se co ma theo minh bit muon lam giay thi ca cha lan me deu phai co giay chuc may man
---> thienhuong2013 ơi ! Giá chó này là chó ko giấy tờ mà bên VN sinh sản đó bạn. Tất nhiên nó cao hơn giá chó TQ rùi ( nếu bạn đi off cún bạn sẽ biết mà). mắc hơn vì tình trạng sức khỏe em nó ổn định hơn. Bé ở TQ đem về thì ko hợp khí hậu thay đổi DK sống đó nên dễ bệnh hơn cũng giống như mình đi lên Đà Lạt hay đi đâu du lịch sợ uống nước lạ sẽ đau bụng nè, rồi kah1c khí hậu đôi khi cũng sụt sịt, ho hen vài tiếng nè. Nhưng ko phải là chó TQ ko nuôi được ko khỏe nha các bạn. Tgian đầu mà biết chăm sóc chế độ dinh dưỡng tốt thì vẫn nuôi ok nha ( và tùy vào TQ loại nào nữa đó Loại 1 - loại 2 v...v...)

Còn thienhuong2013 bảo giá vậy là chó nên đi làm giấy tờ. Xin thưa với thienhuong2013 là nếu đúng nghĩa là GIẤY TỜ THẬT thì làm 1 tờ giấy cho 1 em cún là 200usd có gắn chíp đàng hoàng. Và thông thường con chó có giấy tờ THEO ĐÚNG NGHĨA THẬT có 2 loại
  • 1 là hàng thuần chủng đi máy bay về VN (có giấy tờ có chip đàng hoàng)
  • 2 là ba mẹ là chó nước ngoài hay chó full giấy tờ và chip thì mới đủ DK để làm giấy tờ theo đúng nghĩa
Còn nếu làm vài tờ giấy giả để bán giá cao chẵng khác nào mình đi gạt KH đúng ko thienhuong2013. Thường 1 em BABY có giấy tờ là từ 800usd trở lên 800usd là giá thấp nhất đó. Còn nếu nói về chó có giấy tờ thì bên mình cũng có nè nhưng em ALASKA trưởng thành đầy đủ giấy tờ và chip luôn. Là hàng nhập nha. Em nó từng đoạt giài BEST IN GROUP DOG SHOW NĂM 2012 đó bạn
Chó mình bán ra ko rẻ hơn ngta bán thậm chí mắc hơn nhưng mình chọn hàng nào là chắc chắn hàng đó mình mới bán. Thật ra nói mắc hơn chứ so với đồng tiền các bạn bỏ ra mua chất lượng ko hề mắc. Mình bán ko rẻ hơn người ta nhưng chất lượng đảm bảo sẽ tốt hơn rất nhiều

Mong là thienhuong2013 sẽ hiểu mình hơn.Sau này có đi ngang qua Topic mình thì Comment giúp nha. Cám ơn :gongxi-1:
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Hihi ! Chào các bạn.

Trước tiên mình xin lỗi các bạn vì hôm trước mình đã ko kiềm chế được sự bức xúc nên nói các bạn như vậy. Đáng lẽ mình phải nói cho các bạn nghe và thông cảm với nhau và hiều mình hơn. Mong rằng sau này vẫn được sự ủng hộ của các bạn, khi vô tình gặp Topic của mình sẽ Comment dù rằng tốt hay xấu minh sẽ rất vui ( đúng là có vấp ngã mình mới hiểu được thế nào nào sự kiên nhẫn và bình tĩnh khi nói chuyện). Cám ơn các bạn đã dạy cho mình 1 bài học đáng quý. Đây sẽ là bài học rất tốt về sự kiên nhẫn để mình áp dụng với Khách hàng của mình sau này. Toàn bộ những lời nói của các bạn hay những dòng trả lời của mình trong lúc bức xúc khi đọc COMMENT mình đều ko xóa và để lại tất cả. Vì 2 lý do:
  1. Mình tôn trọng các bạn mình đã nói ra như thế nào mình sẽ chịu trách nhiệm như vậy
  2. khi vào topic đọc lại thấy những lời ko hay của mình thì mình sẽ ghi nhớ về bài học này
Mình ko biết các bạn ở miền Bắc hay miền Nam. Còn mình ở HCM. Các bạn ai chơi cún cũng biết trong miền Nam giá chó thường cao hơn ở miền Bắc mà. Vì chó TQ hay Lào cai chuyển xuống miền bắc giá vận chuyển rẻ hơn. Còn từ miền Bắc chuyển vào Nam thì tốn từ 1 tr3 tiền ship trở lên rùi nhé.

Mình ở miền Nam nên giá vậy là chị có tham khảo thông tin ở thị trường miền Nam rùihttp://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/4.gif. Ở đây, một em Husky trắng đen của TRUNG QUỐC trong miền Nam bán cho mối để bán lại là từ 7trieu5 trở lên (tùy chó đẹp hay xấu nữa) chưa bảo hành nếu muốn bảo hành là thêm 500k - 1000k. Còn nâu đò Hus TRUNG QUỐC giá mua để bán ra thì 9 triệu trờ lên đó nha (ko bảo hành).

Alaska thì khỏi nói trắng đen mà VN sinh sản sẽ ko có giá dưới 12 triệu. Chắc có lẽ các bạn chưa để ý kỹ tưởng là bán giá chung nên các bạn nghĩ là giá ảo, là khùng, là hâm nặng. Thật sự bán 1 con chó thì có rũi ro gì là mất hết.http://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/20.gif

Bé này là Husky nâu đỏ miền Nam đang hiếm hàng mà chó TQ cũng hiếm lắm chứ đừng nói chi chó sinh VIỆT NAM. Bé này có cái duyên là được mắt 2 màu ko phải em nào cũng có đâu.

Bán hàng mà con chó bị gì mình phải chịu trách nhiệm là đương nhiên. Nhưng làm vậy vừa mệt cho KH vừa mất uy tín của mình và mất luôn cả vốn nữa các bạn ah. Uy tín của con người đâu thề nào mà bán rẻ được đúng ko các bạn. Mình cũng có công việc làm riêng (ngoài việc KD thú cưng là 1 niềm đam mê) thì mình cũng được GDinh giáo dục rất kỹ về nhân phẩm con người. Nên nếu ko làm thì thôi làm thì làm cho đến nơi đến chốn.

Các bạn thử nghĩ xem mình bảo hành 2 tuần cho bệnh care va pravo. Thì xong 2 tuần thì ok tự chịu. Nhưng làm vậy lương tâm ko cho phép. Mình cũng biết với số tiền bỏ ra để mua chó là ko ít phải yêu chúng nó lắm mới bỏ ra số tiền lớn vậy. Nếu là mình mình cũng muốn bỏ tiền sao cho xứng đang với giá trị đồng tiền mua cún về để thấy nó chạy nhảy khỏe mạnh mình cũng vui. Chứ ai lại bỏ tiền ra mua con cún về đề nay đem bác sỹ, mai lại chích thuốc nhìn nó đau đớn cũng xót chứ phải ko các bạn. Mình bán cho ngta mà như vậy mình cầm tiền có yên được ko???

Vì thế mình trước khi bán mình tìm hiểu kỷ để tìm được con cún tốt mà bán cho KH thì mình chấp nhận bỏ tiền ra mua đắt hơn 1 tí và về bán lại tất nhiên mình cũng có lời chứ (nếu mua con cún TQ thi lời vài triệu là bình thường) nhưng con này lời vài trăm thui các bạn ah. Chưa kể tiền an uống công chăm sóc đó. Tại mình cũng mới ra Kinh Doanh thì gì cũng phải UY TÍN. Làm ăn ko có TÂM thì dù có ăn lời vài triệu tích góp lên cả trăm triệu thì ông trời lấy lại thì cũng trắng tay.

Chắc có lẽ các bạn chưa hiểu mình và còn nhầm lẫn nhiều giá ở Miền Nam và Bắc nên vậy. Đây là vài dòng tâm sự mong được các bạn hiểu. Mong rằng sau này các bạn có đi ngang Topic của mình thì hãy uppp hay Comment vài dòng ( dù khen hay góp ý) mình cũng cám ơn các bạn

Sẵn tiện mình cũng thông báo tại bữa đi Đài Loan gấp quá ko sửa lại giá. Vì ngày 27/9 là sinh nhật mẹ mình nên KM giảm em nó là còn 10 triệu

Mong rằng được sự ủng hộ của mọi người. XIn cám ơn mọi người :hi: