• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN- Nhật lai Bắc Kinh 31/7

Status
Không mở trả lời sau này.

linhhung91

YTC Developer
mấy e nhật lai bk này thường hay mắc bệnh gì hả bạn nuôi có khó k ? mình chưa nuôi bao giờ

k khó nuôi đâu b ạ. chỉ cần tránh lạnh, ấm áp là sống đc, trừ khi bị ủ bệnh từ tr' khi mua, lúc đấy vô phương cứu chữa :D

doicantien1102

YTC Developer
thế nếu là chó lai thì sẽ rẻ hơn bắc kinh thuần chủng đúng k bạn. ? =.= mình k biết về giá cả

chó lai chỉ tầm 1t2-1t5 là có 1e đẹp nhong nhanh r.còn bắc kinh thuàn chủng tầm 3t là rẻ nhất.còn giờ thường là 3t5 đến 4t.em nào đẹp k tì vết có khi giá lên đến 5t :)

linhhung91

YTC Developer
thế nếu là chó lai thì sẽ rẻ hơn bắc kinh thuần chủng đúng k bạn. ? =.= mình k biết về giá cả

hihi cái j thuần chủng cũng sẽ đắt hơn lai b ạ :D

kun_nt94

mình đang muốn nuôi 1 chú cún nhỏ nhưng rất sợ nuôi 1 thời gian bị bênh rồi chết. Nuôi có tình cảm mà e ý chết thì thương lắm. bạn mình mấy lần nuôi chó cũng bị như thế rồi. nên mình k biết nên nuôi sgioongs gì là họp lý nhất

linhhung91

YTC Developer
hihi. giống j thì cũng có con khỏe con yêu b ơi. :D cái chính là do ng nuôi và do ng bán có lương tâm hay k, có bán cún bệnh cho mình k . chứ cứ j phải giống mới khỏe. b mình mua husky về đc 5 ngày , thấy nó ốm yếu, cho đi khám thì ngta bảo bị care k chữa đc

doicantien1102

YTC Developer
mình đang muốn nuôi 1 chú cún nhỏ nhưng rất sợ nuôi 1 thời gian bị bênh rồi chết. Nuôi có tình cảm mà e ý chết thì thương lắm. bạn mình mấy lần nuôi chó cũng bị như thế rồi. nên mình k biết nên nuôi sgioongs gì là họp lý nhất

b chăm sóc đúng cách tiêm phòng đầy đủ là ok thôi.còn nếu mua chó chỗ m thì m bảo hành cho b trong 1 tháng về các loại bệnh như care hay parvo là bệnh nan y phổ biến ở chó...còn nếu b chăm sóc đúng cách thì e í cũng rất khỏe mạnh thôi

Status
Không mở trả lời sau này.