• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN-hội nhuẽng người nói ko với thú rừng

monster_chicken93

YTC Developer
haizz,sau nhiều lần nuôi nhốt thú rừng thú rừng Việt Nam.Giờ mình nhận ra một điều.có những thứ thuộc về thiên nhiên mà chúng ta có cố gắng thuần hóa chúng đến đâu cũng ko thể.
nay mình tuyên bố mình sẽ lập ra hội Yêu thú cưng-bảo vệ thú rừng
VN.Mong anh em ủng hộ.
(nhờ khả năng la liếm,hóng hớt mình đã mời đc chị Hà Thu Hương-trung tâm giáo duc thiên nhiên ENV,và đội phó Nguyễn Hữu Thăng-phó phòng cảnh sát môi trường.
EM MONG ANH CHỊ ADMIN ỦNG HỘ EM

monster_chicken93

YTC Developer
Ủng hộ ntn hả e , với cả mấy người e mời ý , có chức vụ gì trong Hội này

em sẽ nhờ mọi người cùng chung tay,các anh chị bên trung tâm t giáo dục thiên nhiên ENV sẽ mở ra một câu lạc bộ và chugns ta sẽ tuyên truyền cho mọi người birts về vấn đề này

chuyenbanruavang

T.Viên Năng Động
chuyện này hơi lạ :hmmm: a đi tìm kiếm , săn bắt ùi bán , cho mọi người thấy thích thú rừng nổi lên phong trào nuôi thú rừng , ùi giờ lại kêu bảo vệ :sadcorner:

monster_chicken93

YTC Developer
chuyện này hơi lạ :hmmm: a đi tìm kiếm , săn bắt ùi bán , cho mọi người thấy thích thú rừng nổi lên phong trào nuôi thú rừng , ùi giờ lại kêu bảo vệ :sadcorner:

ừ.anh cũng nhận thấy mình sai.để thay đổi thì chưa bao giờ là muộn đúng ko em

Thực ra thì em/mình nghĩ chủ topic đang cố lấy công chuộc tội thôi. Mọi người đừng khắt khe quá.
Còn chủ topic nếu có đang muốn bảo vệ thú rừng thì cũng là ý tốt, ít nhất là bạn có thể cung cấp thông tin cho mọi người về việc thế nào được gọi là hành vi tàng trữ động vật quý hiếm và mức độ xử lý, vì lỡ đâu lại có trường hợp bị cảnh sát, công an ập vào vì nhà đang nuôi rùa núi vàng, rắn, trăn, culi, khỉ v.v.... chẳng hạn thì cũng đáng sợ lắm

monster_chicken93

YTC Developer
Thực ra thì em/mình nghĩ chủ topic đang cố lấy công chuộc tội thôi. Mọi người đừng khắt khe quá.
Còn chủ topic nếu có đang muốn bảo vệ thú rừng thì cũng là ý tốt, ít nhất là bạn có thể cung cấp thông tin cho mọi người về việc thế nào được gọi là hành vi tàng trữ động vật quý hiếm và mức độ xử lý, vì lỡ đâu lại có trường hợp bị cảnh sát, công an ập vào vì nhà đang nuôi rùa núi vàng, rắn, trăn, culi, khỉ v.v.... chẳng hạn thì cũng đáng sợ lắm

ừm.thanks bạn.

dragonboy1080

YTC Developer
Tụi Thái dúi giỏi thật đấy, mấy em pet hoang dã kiểu như BD, Igu, LG, cá rồng... chúng nó nhân nuôi được hết

Vịt mình toàn nuôi nhỏ lẻ vì sở thích là chính, rất ít người dám đầu tư chuồng trại, thiết bị, công nghệ... để nhân nuôi công nghiệp mấy em này

Tại đầu ra còn quá thấp với lại chưa có hành lang pháp lý rõ ràng ==> đầu tư không bõ

Khi nào đầu ra phải nhiều như kỳ đà, cá sấu, giông cát (những con nhậu được :D) thì anh em ta mới có pet rẻ chơi :D

tranminhquan

YTC Developer
để thay đổi và biến mình thành cái gì trong mắt người khác mà dùng thủ đoạn lừa bịp thì cũng k ra gì đâu bạn ạ, bạn nói tuyên truyền giáo dục nhưng hóa ra cũng chỉ là chó săn của đội cảnh sát môi trường thôi à
thân gửi 1000 sô C vào nhà bạn nhé

monster_chicken93

YTC Developer
để thay đổi và biến mình thành cái gì trong mắt người khác mà dùng thủ đoạn lừa bịp thì cũng k ra gì đâu bạn ạ, bạn nói tuyên truyền giáo dục nhưng hóa ra cũng chỉ là chó săn của đội cảnh sát môi trường thôi à
thân gửi 1000 sô C vào nhà bạn nhé

mình đề nghị bạn ăn nói cho cẩn thận.mình vs bạn làm gì nhau