• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HN] Buồn cho người mua mèo về kinh doanh!

Status
Không mở trả lời sau này.

Giangmina

Member
anhvu2889 said:
Mèo mà mua đi bán lại thì không là lái mèo thì gọi là gì nhỉ? :hmmm:
Công chức nhà nước ở bộ phận nào mà nói chuyện nghe lọt lỗ tai quá :le_luoi:
:157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157:
bộ fận nào thiì ko fải trình bày.....he he những loại tọc mạch

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
anhvu2889 said:
Ngày vào: 24/03/2013...
ý bạn ơi...Mình vào yeuthucung tháng 2 mà...Mình đón em Bông nhà anh ấy vào đúng rằm tháng riêng qua tết âm lịch năm nay nên từ đó mình rất hay vào diễn đàn để tìm hiểu những kinh nghiệm chăm sóc các em.nick fack của mình là: bùi lan hương.. Nếu các bạn ko tin tưởng mình thì có thể là vào xem những bài viết mình từng tham gia. Đây là ảnh của em Bông nhà mình đấy:
.http://www.facebook.com/photo.php?fbid=151504115017219&set=pcb.151504401683857&type=1&theater
Và đây là cuộc nói chuyện của mình và c ấy trên facbok:

• HươngGiang Lê

em mèo nhà em đi vệ sinh ngoan ko?

em ấy ăn tốt ko?

• 11:35

Bùi Lan Hương

Dạ em Bông nahf em đi Vs ngoan lắm chị ạ

HươngGiang Lê

thế à?

Bùi Lan Hương

Ăn thì cũng dễ ăn nữa

HươngGiang Lê

c thích những e mưèo như thế

Bùi Lan Hương

Em thấy trong ambum ảnh của chị nhiều em đẹp quá

HươngGiang Lê

uh

c nuôi 1 đôi

nhưng khi mua bé đực về các bé đi vs bừa bãi c lại bán

chỉ có em Xù mới mất đấy là đi vs ngoan

• 11:36

Bùi Lan Hương

Em cungx thick nuôi nhiều nhưng nhà em chật nên ko nuôi dc nhiều c ạ

• 11:37

HươngGiang Lê

em Su Su đực bây giờ cũng được nhưng thỉnh thoảng còn tè bậy

Bùi Lan Hương

thế ạ

HươngGiang Lê

nhà c cũng chật mà

Bùi Lan Hương

em nhà em thì đặc biệt là đi vs ngoan lắm

HươngGiang Lê

nhà chật lắm nhưng thích nuôi đôi cho nó đỡ buồn

Bùi Lan Hương

em đang định huấn luyên em ấy đi bồn cầu của ng

HươngGiang Lê

nó đi chậu cát à?

Bùi Lan Hương

Dạ vâng

HươngGiang Lê

đi bồn cầu hay đấy

ko biêt huấn luyện kiểu gì

• 11:38

Bùi Lan Hương

em cho đi chậu cát mà

em định mua bộ huấn luyenj cho mèo 500k

• 11:38

HươngGiang Lê

thế à?

em thử dùng đi xem ok ko?

• 11:39

Bùi Lan Hương

em thử chuyển chỗ chậu cát vào phía trên bồn cầu mà em Bông nhà em vẫn nhảy lên đi bt

HươngGiang Lê

uh giỏi đấy

Bùi Lan Hương

nên em quyết đinh huấn luyện

hiiiiiiiii

mà em ấy nhanh lắm c ạ

chuyển vào có 1 lần em bé lên 2 3 lần là hôm sau thấy đi vào đấy rồi

• 11:40

HươngGiang Lê

uh thế thì huấn luyện đc đấy

:ngoi_xom: Mình cũng chỉ dẫn chứng ra đây cho mọi người cùng suy nghĩ thôi nhé. Mình ko ngại cho các bạn cả địa chỉ của mình đâu vì mình cũng muốn làm quen đc thật nhiều bạn yêu mèo mà.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Đăng thế nào là sai sự thật???? không nuôi nữa thì bảo không nuôi nữa , sai sự thật à???? mày biết tao thế nào mà mày bảo hiểu rõ tao? mày thì kinh rồi, ngày xưa mày cũng nuôi 1 đống chuột để buôn, mèo nhà mày nó ăn cả chuột nên phải thôi chứ còn gì nữa., chính bản thân mình kinh doanh mà còn lên đây kêu la than phiền, mệt đầu
t1 là tôi ko bảo chị nói sai sự thật, chị nói về cái pink nên tôi cũng đang nói về nó.
t2 là tôi công nhận tôi nuôi chuột để kiếm tiền, đầu tiên là kiếm tiền mua mèo, và tiếp theo là kiếm tiền nuôi mèo, tôi ko muốn phụ thuộc bố mẹ, ok, và ai cũng biết điều này, tôi chả dấu diếm ai về điều này hết. Mèo nhà tôi nó ăn chuột thì đấy là do tôi sơ ý, chứ chả liên quan j đến việc tôi bán hết đi ko nuôi nữa cả. Tôi bán mèo cũng chưa ai phải thắc mắc phàn nàn như chị đâu. còn như thế nào là kinh doanh thì nên học lại 2 chữ này nhé :))

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Mày bảo tao nuôi mèo 1 đêm rồi bán à? mày có bằng chứng gì không mà mày cứ phán như thánh thế? tao mua mèo về nuôi 1 thời gian , cảm thấy không hợp với mèo đó thì tao bán, ai có nhu cầu thì mua, chứ tao đ*o lừa đảo gì ai? lãi lờ cái gì??/ mua mèo 1,450K về thì bán lãi cho chó ah??? mày tưởng tao buôn mà bỏ vốn ra nặng thế à???
tôi ko bảo mà có người nói ở trên kia kìa :)) kéo lên đọc cho kỹ nhé, mua mèo 1tr450k về bán 1tr7 tr8 thì cung co lãi rồi :)) lừa đảo hay ko tôi ko biết, chỉ biết có mùi lái mèo ở đây thôi

meo_ngo

T.Viên Năng Động
tieuthuquayhlqn said:
Mình nghĩ các bạn hiểu lầm cho chị Giang rồi các bạn ạ..
Em Bông nhà mình và em Xù nhà chị ấy là cùng một đàn, mình và chị ấy cùng đón các em ở nhà Anh Thịnh bên vườn đào ở Hạ Long mà.
Em xù mới đây vừa mất vì bệnh xong và chị ấy rất buồn. Chị ấy cũng đã khóc rất nhiều và chữa trị cho em tận tình nhưng em Xù vẫn ko qua khỏi.
Còn đợt trước, qua nói chuyện với chị ấy trên facbok và xem ảnh của các em nhà chị mình cũng đc biết là chị có mua em ALD mầu vàng nhà bạn nhưng vì em đi Vs lung tung nên c mới bán đi và mua em Susu bây jo, và em Susu chị vẫn đang nuôi.
Mình ko bênh ai cả nhưng mình vào ảnh fack và nhận ra chị và em ALD mầu vàng có trong ambum ảnh của chị nên mình nói ra đây để các bạn cùng xem lại.
Các bạn nên tìm hiểu lại xem sao nhé.
bạn biết đc chị ý khóc ý vaf chữa cho em ý tận tinh ak hay chỉ nghe chị ý nói vậy :)) chắc em ý chết phải trc lúc chi y dang ban em vang`, đến cai việc mua thuốc giun cho mèo chị ý còn hỏi tớ vì chưa biết mua thuốc ở đâu là tốt, mình chả biết đấy là thật lòng hay giả vờ khi mình mới đặt nghi vấn la chị ý đăng bán mèo liên tục, với 1 lý do nhà nhiều ko chăm đc. Còn ban bảo c ý mua em màu vàng nhà chủ 2pic nhưng vì lý do ị bẩn ko dậy đc nên bán đi, nhưng chị ý bảo vs bạn kia là chị ý cho đứa em ở quê chứ đâu có bảo là bán đâu. Mình cũng chả thêm dầu vào lửa, khi có ng cảnh bảo thì mình cũng chỉ cung cấp thêm cho đủ thông tin để mọi người tránh thôi, mình nói ăn ở thất đức thì con cái mất phúc cha nhằm vào chị ý :)) chị ý có tật thì giật mình thôi.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
anhvu2889 said:
Mèo mà mua đi bán lại thì không là lái mèo thì gọi là gì nhỉ? :hmmm:
Công chức nhà nước ở bộ phận nào mà nói chuyện nghe lọt lỗ tai quá :le_luoi:
:157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157:ưi
anh oi công chức nhà nưoc thì dăm bảy loại anh ạ, anh đọc bài báo 100tr chạy công chức chưa. :157: công chức ăn nói như dân chợ búa =))
mua đi bán lại với giá trên nhau 3, 400k thì có gọi là lãi và là lái ko anh nhỉ :go_mo: bà này cũng chưa đến mức như cái bà ở hoàn kiếm, em bán mèo rẻ thì mua tận 2 con xong bán giá gấp đôi lên =)) chính vì những loại ngườ này nên em h bán mèo con cũng phải cân nhắc trc khi bán, và cunng muốn mọi người xem và cân nhắc luôn, ko c có bạn chủ 2pic thì cái kim trong bọc k biết bh mới lòi ra @@ cùng 1 con mèo mà nói vs chủ cũ 1 đằng, nói vơí người khác nẻo là sao ta :sadcorner:

Giangmina

Member
meo_ngo said:
anh oi công chức nhà nưoc thì dăm bảy loại anh ạ, anh đọc bài báo 100tr chạy công chức chưa. :157: công chức ăn nói như dân chợ búa =))
mua đi bán lại với giá trên nhau 3, 400k thì có gọi là lãi và là lái ko anh nhỉ :go_mo: bà này cũng chưa đến mức như cái bà ở hoàn kiếm, em bán mèo rẻ thì mua tận 2 con xong bán giá gấp đôi lên =)) chính vì những loại ngườ này nên em h bán mèo con cũng phải cân nhắc trc khi bán, và cunng muốn mọi người xem và cân nhắc luôn, ko c có bạn chủ 2pic thì cái kim trong bọc k biết bh mới lòi ra @@ cùng 1 con mèo mà nói vs chủ cũ 1 đằng, nói vơí người khác nẻo là sao ta :sadcorner:
Đúng đấy , sống là biết nhìn kẻ xấu , đứa nào xấu với mình thì mình xấu lại , chả có gì phải ngại cả, cái loại nứt mắt ra đã ăn nói chành chọe thì hay lắm

Giangmina

Member
Yêu Thú Cưng said:
@Giangmina: Đề nghị bạn nên xem lại cách dùng từ ngữ trong comment.
Cảm thấy khóa nick thì cứ khóa bạn nhé, cái bọn ăn không nói có không bình tĩnh được

Giangmina

Member
meo_ngo said:
bạn biết đc chị ý khóc ý vaf chữa cho em ý tận tinh ak hay chỉ nghe chị ý nói vậy :)) chắc em ý chết phải trc lúc chi y dang ban em vang`, đến cai việc mua thuốc giun cho mèo chị ý còn hỏi tớ vì chưa biết mua thuốc ở đâu là tốt, mình chả biết đấy là thật lòng hay giả vờ khi mình mới đặt nghi vấn la chị ý đăng bán mèo liên tục, với 1 lý do nhà nhiều ko chăm đc. Còn ban bảo c ý mua em màu vàng nhà chủ 2pic nhưng vì lý do ị bẩn ko dậy đc nên bán đi, nhưng chị ý bảo vs bạn kia là chị ý cho đứa em ở quê chứ đâu có bảo là bán đâu. Mình cũng chả thêm dầu vào lửa, khi có ng cảnh bảo thì mình cũng chỉ cung cấp thêm cho đủ thông tin để mọi người tránh thôi, mình nói ăn ở thất đức thì con cái mất phúc cha nhằm vào chị ý :)) chị ý có tật thì giật mình t
Những kẻ tiểu nhân thì không thèm chấp, cái loại rèm pha, ăn nói vớ vẩn, ghen ăn tức ở , mày nghĩ rao 1,7 triệu thì bán được nguyên giá đó hả???? nói với mày hay thật đấy

Giangmina

Member
meo_ngo said:
t1 là tôi ko bảo chị nói sai sự thật, chị nói về cái pink nên tôi cũng đang nói về nó.
t2 là tôi công nhận tôi nuôi chuột để kiếm tiền, đầu tiên là kiếm tiền mua mèo, và tiếp theo là kiếm tiền nuôi mèo, tôi ko muốn phụ thuộc bố mẹ, ok, và ai cũng biết điều này, tôi chả dấu diếm ai về điều này hết. Mèo nhà tôi nó ăn chuột thì đấy là do tôi sơ ý, chứ chả liên quan j đến việc tôi bán hết đi ko nuôi nữa cả. Tôi bán mèo cũng chưa ai phải thắc mắc phàn nàn như chị đâu. còn như thế nào là kinh doanh thì nên học lại 2 chữ này nhé :))
Kinh doanh là gì ? ai phải học thì tự mình ngồi suy ngẫm đi....

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Đúng đấy , sống là biết nhìn kẻ xấu , đứa nào xấu với mình thì mình xấu lại , chả có gì phải ngại cả, cái loại nứt mắt ra đã ăn nói chành chọe thì hay lắm
lớn đầu mà cư sử ko = 1 đứa trẻ con, đây là diễn đàn chứ ko phải là cái chợ. tôi cũng chả thèm tiếp loại công thức thiếu văn hóa như chị nữa. muốn chửi j thì cứ chửi thêm :)) việc này sẽ có admin giải quyết. Với tôi, những kẻ lái mèo lái chó thì chả có quen biết j hết. Chào thân ái :go_mo:

myjumi

Member
Giangmina said:
Này Mỵumi ơi!!! em là đàn ông thì xem lại mình đi, C đây chưa bao giờ mua mèo về 1 đêm mà rao bán nhé, mới mua mèo của em về nó ăn cơm ko được vì mèo của em bé quá em đã cho nó ăn cơm đâu mà bán cho chị, vì nhà c đang nuôi 1 bé mèo cái 3 tháng nên không thể cấm mèo nhà em ăn được, nên nó bị đi ỉa, nôn ói...chị đã đi chữa ở Trường CHinh cho nó khỏi, đừng ăn nói kiểu thất đức đấy
Giangmina said:
Này Mỵumi ơi!!! em là đàn ông thì xem lại mình đi, C đây chưa bao giờ mua mèo về 1 đêm mà rao bán nhé, mới mua mèo của em về nó ăn cơm ko được vì mèo của em bé quá em đã cho nó ăn cơm đâu mà bán cho chị, vì nhà c đang nuôi 1 bé mèo cái 3 tháng nên không thể cấm mèo nhà em ăn được, nên nó bị đi ỉa, nôn ói...chị đã đi chữa ở Trường CHinh cho nó khỏi, đừng ăn nói kiểu thất đức đấy
Em đã nói rất rõ ràng, mèo nhà em chưa ăn được cơm, chỉ ăn hạt và uống sữa. Chị vẫn muốn mua nên e đã dặn dò cẩn thận, k kể đưa đồ ăn và sữa cho bé nhờ chị chăm. Bé nhà e có làm sao cũng chẳng thấy chị kêu gì, em chỉ biết khoảng độ 2 hôm sau chị đăng bán với lý do củ chuối: "mua nhầm giới tính". E nói thật lúc đầu chị đến mua, chị kêu là cũng đang có 1 bé nữa rồi có em trai chị chăm bẵm. Kết quả là chả đâu với đâu, chả ai chăm, nó theo mèo nhà chị ăn cơm thì đi ỉa rồi nôn oẹ do ko hợp thức ăn là đúng thôi. Thứ nhất e cũng chẳng bêu rếu gì, em chỉ k thích cách chị mua mèo như vậy thôi. Khi em muốn hỏi tình hình về bé nhà e chị bán cho người ta mà số đt còn chẳng có. Em nghĩ chị thấy mèo nhà em bệnh tật ốm yếu, khó dạy nên muốn đẩy đi. E thấy chị chả có tình yêu với mèo nên mới lên kêu thôi. Thôi, chán chả nói nữa.

myjumi

Member
Gửi c Giangmina
Và thân gửi tất cả những bạn đã quan tâm đến bài viết của Mijumi trong những ngày qua.
E là người nuôi và chăm 3 bé mèo : TẸT , GÃY, TRẮNG, chính e là người đỡ cả 3 chú mèo con ra khỏi bụng mẹ chúng nó. Lý do phải tách 3 bé mèo con ra khỏi mẹ sớm là vì gia đình e có em bé sơ sinh, nên 3 bé mèo không thể thả chạy tự do được nữa. Trước hôm tách đàn phát hiện ra mấy bé mèo con bị lây rận mèo từ con mèo Tôm 4 tháng tuổi,e thức suốt đến 3 h sáng để tắm cho 3 bé mèo con và ngồi bắt sạch rận cho chúng rồi mới gửi sang nhà bạn e nuôi hộ. 3 bé mèo lúc đó chưa biết đi vệ sinh, bạn e đã ngồi bên cạnh dạy từng bé đi vệ sinh đúng chỗ, lấy tay chúng dạy chúng bới cát ...và bạn ấy chính là người tìm chủ cho 3 bé mèo của e. Mèo là loài vật ưa sạch sẽ, chậu cát bẩn ko thay thường xuyên nó sẽ ko chịu đi vào đó nữa, hơn thế nếu có mèo lớn ở cùng nó sẽ đi giấu đồ thải của mình ở chỗ khác vì đó là vấn đề ranh giới của loài mèo. Thông báo với mọi người 2 bé mèo : TẸT , TRẮNG lúc nào cũng được gia chủ mới đt và nhắn tin báo về tình hình của 2 bé : TẸT giờ được 1kg6 rất ngoan, TRẮNG ko cân nhưng cả gia đình nuôi bé ai cũng yeu thích và chăm lo cho bé. Còn mỗi e GÃY, ko 1 chút tin tức... ai yêu thú cưng chắc hiểu cái cảm giác này.
C Giangmina ạ ! e chỉ cần c cho chúng e biết số điện thoại người c bán bé Gãy, để biết được thông tin của bé thôi. Còn chuyện c bán vì điều gì chỉ có duy nhất c biết được mà thôi. E viết bài chỉ mong c có 1 chút suy nghĩ để những người bán mèo cho c sẽ không có cảm giác như chúng em : giận mình vì đã không cẩn thận khi bán các e mèo đi. Và e nghĩ c đừng chửi bới hay xúc phạm thêm 1 ai đã từng trả lời bênh vực hoàn cảnh của chúng em_ nhất là bạn Meongo, tất cả các bạn ấy chỉ là " người yêu thú cưng" thôi.
Cuối cùng Mijumi xin cám ơn tất cả những ai đã quan tâm đến câu chuyện này, nhưng hãy kết thúc nó thôi các bạn ạ ! Bởi vì chuyện đã sảy ra rồi và càng nói càng khiến mình nhớ và thương bé GÃY. Mong sao bé gặp được người chủ mới tốt bụng hơn người chủ trước. Một lần nữa cảm ơn Yêu thú cưng và mọi người.

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Lúc đầu cũng ko định lên tiếng đâu nhưng sau khi vào Facb của bà Giang và nhận ra mặt bà ấy thì có lẽ bà này ko bị oan ức gì đâu. Cái topic của bà ấy viết ngày 17/3 bán bé mèo ALD màu xám đen ấy chính là bé mà bà ấy mua của mình trc đó vài ngày với giá 1,4tr. Mặc dù topic đã bị đóng và xóa ảnh nhưng thấy số đt quen quen mình cũng ngờ ngợ rùi vào Facb thì khẳng định chuẩn người đó lun.

Chii

T.Viên Năng Động
Mèo cảnh còn đỡ.....sợ nhất là những pic cho mèo ta........cho cả mẹ lẫn con.........híc híc.........ai nuôi được cả mẹ lẫn con? trừ mẫy hội yêu mèo mang về rồi tách mẹ con ra để tìm chủ riêng còn ko dễ là bị thịt lắm..híc...dù sao thì tui thấy mèo tây cho đi bán lại tụi nó vẫn sướng hơn mèo ta rất nhiều

meo_ngo

T.Viên Năng Động
myjumi said:
Gửi c Giangmina
Và thân gửi tất cả những bạn đã quan tâm đến bài viết của Mijumi trong những ngày qua.
E là người nuôi và chăm 3 bé mèo : TẸT , GÃY, TRẮNG, chính e là người đỡ cả 3 chú mèo con ra khỏi bụng mẹ chúng nó. Lý do phải tách 3 bé mèo con ra khỏi mẹ sớm là vì gia đình e có em bé sơ sinh, nên 3 bé mèo không thể thả chạy tự do được nữa. Trước hôm tách đàn phát hiện ra mấy bé mèo con bị lây rận mèo từ con mèo Tôm 4 tháng tuổi,e thức suốt đến 3 h sáng để tắm cho 3 bé mèo con và ngồi bắt sạch rận cho chúng rồi mới gửi sang nhà bạn e nuôi hộ. 3 bé mèo lúc đó chưa biết đi vệ sinh, bạn e đã ngồi bên cạnh dạy từng bé đi vệ sinh đúng chỗ, lấy tay chúng dạy chúng bới cát ...và bạn ấy chính là người tìm chủ cho 3 bé mèo của e. Mèo là loài vật ưa sạch sẽ, chậu cát bẩn ko thay thường xuyên nó sẽ ko chịu đi vào đó nữa, hơn thế nếu có mèo lớn ở cùng nó sẽ đi giấu đồ thải của mình ở chỗ khác vì đó là vấn đề ranh giới của loài mèo. Thông báo với mọi người 2 bé mèo : TẸT , TRẮNG lúc nào cũng được gia chủ mới đt và nhắn tin báo về tình hình của 2 bé : TẸT giờ được 1kg6 rất ngoan, TRẮNG ko cân nhưng cả gia đình nuôi bé ai cũng yeu thích và chăm lo cho bé. Còn mỗi e GÃY, ko 1 chút tin tức... ai yêu thú cưng chắc hiểu cái cảm giác này.
C Giangmina ạ ! e chỉ cần c cho chúng e biết số điện thoại người c bán bé Gãy, để biết được thông tin của bé thôi. Còn chuyện c bán vì điều gì chỉ có duy nhất c biết được mà thôi. E viết bài chỉ mong c có 1 chút suy nghĩ để những người bán mèo cho c sẽ không có cảm giác như chúng em : giận mình vì đã không cẩn thận khi bán các e mèo đi. Và e nghĩ c đừng chửi bới hay xúc phạm thêm 1 ai đã từng trả lời bênh vực hoàn cảnh của chúng em_ nhất là bạn Meongo, tất cả các bạn ấy chỉ là " người yêu thú cưng" thôi.
Cuối cùng Mijumi xin cám ơn tất cả những ai đã quan tâm đến câu chuyện này, nhưng hãy kết thúc nó thôi các bạn ạ ! Bởi vì chuyện đã sảy ra rồi và càng nói càng khiến mình nhớ và thương bé GÃY. Mong sao bé gặp được người chủ mới tốt bụng hơn người chủ trước. Một lần nữa cảm ơn Yêu thú cưng và mọi người.
chị ý bán đi ko phải vì lý do ko dậy đc đi vệ sinh đâu bạn ạ, thử hỏi 1 bé mèo con 2 tháng thì làm sao mà có thể đi vệ sinh ở bồn cầu đc chứ :|
Dù sao chị Giang cũng chị admin band nick 7 ngày rồi, và có lẽ chị ý cũng ko vào diễn đàn này đâu, hôm qua chị ý pm yh tớ rất nhiều, nói cái cộng đồng yêu thú cưng này ko ra gì, rồi bảo ko cần, ko vào đây nữa, haizzz

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Lâm Hà said:
Mèo cảnh còn đỡ.....sợ nhất là những pic cho mèo ta........cho cả mẹ lẫn con.........híc híc.........ai nuôi được cả mẹ lẫn con? trừ mẫy hội yêu mèo mang về rồi tách mẹ con ra để tìm chủ riêng còn ko dễ là bị thịt lắm..híc...dù sao thì tui thấy mèo tây cho đi bán lại tụi nó vẫn sướng hơn mèo ta rất nhiều
ko phải mèo tây mua đi bán lại vẫn sướng hơn đâu bạn ạ, nuôi mèo tây hay mèo ta cũng thế thôi ko biết cách nuôi rất dễ làm bé bị bệnh, bé đang bị bệnh, người chủ ko biết chăm thì chỉ có nc die thôi :| và chả ai muốn những bé mèo tự tay mình chăm bẵm từ lúc lọt lòng cho đến lúc trưởng thành tìm nhà mới lại găp phải những người chủ vô trách nhiệm ntn

Chào tất cả mn ở hội.. Mình là ai các bạn sẽ biết ngay sao khi các bạn đọc xong phần trình bày này của mình..
(Phần này khá dài nên mong mn đọc hết và xem hết các chứng cứ tôi đưa ra để lấy lại sự trong sạch cho chị tôi...)

Điều đầu tiên xin gửi tới tất cả mn ai đã phỉ báng hay nói này nói nọ chị mình. , xin lỗi mn có mắt cũng chỉ để nhìn qua cái đáy giếng thôi.
Tất cả những tội ác gì đều phải có bằng chứng xác thực nhất chứ k thể nhìn qua cái nhìn 1 chiiều được. Nên các bạn cũng đừng nhìn bài đăng của cái a "mèo miếc" gì kia mà đã vào phán như đúng r như thế...

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=563428437009890&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613313&type=3&theater

hình ảnh này là của e Xì thực chất đâ là cái e mà a đấy đã bán cho chị mình. Khi mới về tôi đã đặt tên cho e là xì vì con mèo cái nhà tôi tên là xù. nên tôi đã đặt tên là xì cho ngộ..

Đến khi nó bị ốm
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=566110310075036&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613151&type=3&theater

chị tôi đã xin phép đi làm muộn để đến bệnh xá khám cho e mèo. Như thế liệu mn có nhận xét chị tôi là 1 người buôn bán mèo k ???
Chẳng có ai buôn bán mèo lại phải làm nthế đâu. đến ngay su khi nó khỏi ốm thì chị tôi cũng chụp ảnh và post lên fb. chủ yếu là chia sẻ niềm vui vì đã giúp e xì qua khỏi

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=566290050057062&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613151&type=3&theater

Nhưng vì nhà cửa k có điều kiện tốt nhất và anh chị tôi đi làm cả ngày nên rất khắt khe vs việc e mèo có đi ị đúng chỗ hay k ?? ( mọi người hỏi cái a chủ bài đăng này thì biết nhà anh chị tôi như thế nào??? )

Vì thế việc phải chấp nhận chai tay e xì là việc hoàn toàn có thể lí giải đc. Ngay cả tôi cũng có đôi phần ức chế vì chị tôi đã k thể kiên nhẫn được..

Sag đến e Min , chị tôi mua của ai đó tôi cũng k để ý ??

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=570292536323480&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613144&type=3&theater

NHưng cũng chẳng hiểu vì sao lại có cơ số người lại lôi cả cháu tôi vào dù nó mới 5 tuổi và rất yêu mèo. và nó cũng khóc rất to khi chị tôi chia tay e xì đi. K hiểu do đầu óc nông cạn hay k có 1 tí nhận thức nào mà những kẻ đấy lại nói này nói nọ gia đình chị tôi và phán ngay cho chị tôi là người lái mèo???

Mọi người ở đây đều là thành viên " yêu thú cưng " hay là thàh viên của 1 băng đản chưa biết 1 cái gì hết mà đọc những lời nói dựa vào cảm nghỉ của a " mèo miếc gì ý " mà đã phán chị tôi đủ điều..
Đây k phải là dạy khôn nhưng mà vẫn phải nhắc lại 1 điều. KHI NHÌN NHẬN BẤT CỨ SỰ VIỆV GÌ THÌ ĐỪNG NÊN NHÌN VÀO MỘT PHÍA. cần phải tìm hiểu rõ rồi mới nói...

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=570280479658019&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613144&type=3&theater

Rồi cứ thể Chuyển đến e SU cũng là e mèo mà chị tôi đã bảo là nếu e này mà vẫn đi bậy nhiều nữa thì chắc sẽ chỉ nuôi e Xù thôi...
Đây là hình ảnh e Su ( Hiện tịa e rất ngoan và thường xuyên đi ị vào chậu, đi tiểu thì trong tolet )

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=576009772418423&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613131&type=3&theater

NHắc lại chuyện tình yêu với thú cưng.. Vâg mn nói chị tôi là loại người lái mèo , k yêu thương thú cưng thật sự.. thì hãy nhìn vào đây :

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=577994705553263&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613131&type=3&theater

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=294373117360048&set=pb.100003620855308.-2207520000.1365614004&type=3&theater

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=293596824104344&set=pb.100003620855308.-2207520000.1365614004&type=3&theater

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=293388877458472&set=pb.100003620855308.-2207520000.1365614004&type=3&theater

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=293390230791670&set=pb.100003620855308.-2207520000.1365614004&type=3&theater

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=292973330833360&set=pb.100003620855308.-2207520000.1365614004&type=3&theater

Hình ảnh đêm trước khi mất của e xù( e mèo cái ) và những hình ảnh liên quan khác..XIN MN HÃY XEM HẾT HÌNH ẢNH. ĐỂ HIỂU ĐƯỢC . đến tôi 1 thằng con trai cũng đã phải chảy nước mắt rất nhiều vì e xù. vì lúc e ấy kiệt sức nhìn e ấy thực sự k 1 nguời yêu mèo nào lại k khóc đc. ĐẾn giờ tôi vẫn nhớ , vẫn còn tưởng tượng đến e xù là e ấy vẫn còn tồn tại ở trong nhà tôi...

Sáng hôm sau khi xù mất chị tôi đích thân mang xù đén cơ quan và chôn e ở gốc cây

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=578051375547596&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613131&type=3&theater

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=578034858882581&set=pb.100000282154692.-2207520000.1365613131&type=3&theater

ĐÓ LÀ TẤT CẢ NHỮNG GÌ TÔI MUỐN CHIA SẺ VỚI MN.. MONG MN HÃY HIỂU VÀ SUY NGHĨ LẠI TRƯỚC KHI PHÁN XÉT MỘT AI ĐÓ..

ẢNH AVÂTR CHỊ TÔI CŨNG QUÁ Ư LÀ BT MÀ MN LẠI NÓI NHÌN CHỊ TÔI LÀ BIẾT CHỊ TÔI LÀ NGƯỜI BÁN MÈO.....

MỘT NGƯỜI YÊU QUÝ MÈO NHƯ THẾ LẠI CHỈ VÌ CÁI SUY NGHĨ NÔNG CẠN , NGHĨ CÁI PHÁN LUÔN CỦA A " MÈO..." MÀ ĐÃ HẠ NHỤC CHỊ TÔI NHƯ THẾ... TÔI MONG HÃY TÌM HIỂU KỸ MỌI VẤN ĐỀ CHỨ ĐỪNG LÔI CÁI MAC " YÊU THÚ CƯNG " RA ĐỂ PHÁN XÉT 1 AI ĐÓ. A ĐỪNG TƯỞNG MỖI A LÀ YÊU THƯƠNG THUD CƯNG NHÉ... A NHẦM RỒI ĐẤY

Status
Không mở trả lời sau này.