• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HN] Buồn cho người mua mèo về kinh doanh!

Status
Không mở trả lời sau này.

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
Khi đọc hết những cmt ở đây, tôi thấy 1 điều là chị kia chả có oan ức gì cả bạn ạ,

T1: Những bé mèo chị ta đăng bán đều đội giá lên so với giá của người chũ cũ bán cho chị ta với lý do là để 1tr7 thì bán đc cả 1tr7 đấy, có thể ko bán đc 1tr7 thì bán đc 1tr650 1tr5 và chị ý bán như nào ko ai biết, mọi người chỉ nhìn vào thực tế những gì đang diễn ra thôi.Có rất nhiều bạn mua về bán lại nhưng đều đăng đúng giá đã mua có khi còn rẻ hơn ý và cũng chả ai thắc mắc phàn nàn gì về những người này cả. Có những người mua đi bán lại trên đây với giá cao hơn khi chủ mèo hay mọi ng phát hiện mọi người đều lên án kịch liệt, chứ ko riêng gì chị ý.

T2: Bạn bảo chị ta yêu mèo, nhưng xét cho cùng chị ta cũng chỉ yêu những bé mà chị ta quyết định giữ lại nuôi. Khi 1 bé mèo mới về nhà mới, việc đầu tiên cần thiết là dậy bé đi vệ sinh đúng chỗ, mới có mấy ngày bé ko quen vân đi bậy ra ngoài thì ng chủ cần phải kiên nhẫn dậy dỗ, trước sau bé cũng ngoan mà thôi, mèo con rất dễ uốn nắn. Nhưng chị ý lại đưa ra 1 cái lý do là đi làm bận ko chăm đc, xin lỗi bạn, nếu mà đã ko chăm đc thì đừng nghĩ đến chuyện nuôi mèo, vì người bán mà biết chủ mới của nó ko chăm đc mèo thì cũng đã ko bán mà giữ lại bán cho ng có time chăm, để còn liên lạc biết được tình hình của bé mèo. Như những cmt trên fb thì có 1 bé chị ý bảo là mua THỬ về xem nó thế nào :| Nuôi mèo đâu phải là mua cái đt về dùng thử, ko dùng đc lại đăng bán đi :|

T3: bạn nói về vấn đề mọi người lôi con chị ý ra, Nhưng theo mình thấy thì đâu có ai lôi con chị ý ra đâu nhỉ??? chỉ có câu ăn ở thất đức thì con cái sau này mất phúc, chị ý ko thất đức thì sợ gì con cái sau này thế nào nhỉ? bạn bảo mọi người phỉ báng chị ý thì bạn nhầm rồi, mọi bằng chứng ở trên ytc đều chống lại chị ý mà, những ng đã từng bán mèo cho chị ý và đc chị ý đăng bán lại với 1 cái giá cao hơn cũng đều xác thực ở đây rồi. Chị ý thì sao, nếu chị ý ko làm sai, thì chị ý đều có quyền giải thích về cách nuôi mèo của chị ý nhưng chị ta đâu có bình tĩnh mà làm vậy chưa chi chị ta đã cư xử thiếu văn hóa, xúc phạm và không tôn trọng người khác. Cả kể chị ta có mất bình tĩnh đi chăng nữa thì cũng nên nhớ đây là diễn đàn có rất nhiều người nhìn vào, mọi diễn đàn đều có nội quy riêng, và trước khi đăng 1 bài nào đó thì nên đọc nội quy trước tiên vì đây ko phải cái chợ thích chửi mắng ai thì mắng. Chưa chi đã sồn sồn lên như 1 kẻ chợ búa rồi khoe mẽ là công chức này nọ. haiizzz....

T4: tại sao khi đọc được bài viết này chị ấy lại sửa bài đăng bán 2 bé mèo, xóa ảnh mèo đi?? lý do là tại sao? sợ chủ của nó nhìn thấy ak. Nếu chị ý thực sự yêu chúng nó tại sao khi bạn myjumi xin chuộc về chăm sóc chị ta lại ko đồng ý, và còn nói là cho người em rồi. Bé mèo của myjumi đã bị chị ấy đăng bán, và chị ấy cũng nói với bạn tieuthuquayhlqn là "bán vì đi vệ sinh lung tung" chứ ko phải là cho.

t5: bạn bảo chúng tôi nhìn về 1 phía nhưng bạn nên xem lại chị ta đâu có cho chúng tôi cái phía t2 để nhìn đâu, hay cái phía t2 chị ta cho chúng tôi nhìn thấy chỉ là cách ăn nói chợ búa, thiếu văn hóa của 1 người công chức. Những dẫn chứng bạn đưa ra ở fb nhiều nhất cũng chỉ vỏn vẹn ở em mèo trắng chị ta giữ lại nuôi. uk thì chị ý yêu bé mèo đấy, ko ai phán j cả. Và fb là trang web khác, ko liên quan đến YTC, theo tôi biết thì admin chỉ sử trên phạm vi diễn đàn thôi bạn ạ. Những = chứng bạn đưa ra chưa đủ để lấp hết những gì hiện hữu trên diễn đàn này.

t6: Về phần các bạn ý phán nhìn ảnh đã biết chị là người bán mèo thì đâu có sai hả bạn :| thế chị ý có đăng bán mèo ko??? ko có lửa thì sẽ ko có khói. Đừng nói cộng đồng yêu thú cưng là băng đảng hay j j tương tự, bạn nói người ta phải nghĩ trc khi nói thì tôi cũng nghĩ trước khi nói ng khác thì bạn hãy xem lại bản thân bạn đi nhé. Nếu như 1 ai đó mà nhục mạ chị của bạn trên diễn đàn này thì chắc người bị band nick là người đã nhục mạ chị của bạn chứ ko phải là CHÍNH CHỊ BẠN BỊ BAND khi xúc phạm người khác. Chả ai không dưng mà nói chị bạn là lái mèo cả :)

ok. Chị mình bán mèo giá ntn thì mình cũng k để ý. Nhưng đó k phải là cái lí do mà mn lại có thể đổ lỗi luôn cho chị mình nthế ??

Đúng chị mình đã mua mèo. nhưng đã quá mệt mỏi vì suốt ngày phải dọn phân cho các e. nên chuyện bán đi là chuyện bt , có 2 lí do ở đây là : một là nhà mình k có điều kiện rộng rãi nhất để có một khoảnh riêng cho các e mèo... Nên việc chị tôi nói thử mua về xem thế nào là để xem có Huần luyện đc nhanh nhất e mèo đó k ??? VÀ e Su nhà tôi. hiện tại nó vẫn đag ở nhà tôi và rát ngoan đi vệ sinh rất đúng chỗ. .. Thứ 2 : Chị mình cũng có phần có lỗi khi đưa ra giá cao hơn so vs gia mua thực từ trc của e mèo... Nhưng mn đừng vì thế mà đã phán xét chị mình nthế... Đúng là làm như thế là k nên vì đó là những e mèo cho mình chọn lựa. thực tế mình thì mình rất tiếc e Xì vì e đấy là mèo Anh lai. nên mình rất thích e xì. nhưng vì e xì đi vệ sinh bậy quá nhiều nên chị mình cũng k thể kiên nhẫn được. chn đấy có tiếp tục với 2 mèo nữa. Nên chn đấy đã làm mn hiểu làm rất nhiều...
Mình là người trong cuộc và đã từng nâng niu , bế các e mèo đấy. mình cũng quý mấy e lắm. nhưng vì mấy e đi tè nhiều và cái việc mà mình vừa nhẵc đến là chị mình đị làm về , rất nhiều việc phải suy nghĩ trong đầu nên chn thiếu kiên nhẫn và kắht khe vs các e mèo là điều có thể xảy ra..

Những lời nói ở trên là lời mình muốn nói. Mình công nhận chị mình sai ở chỗ là bán các e mèo vs giá hơi cao lên 1 chút. nhưng thực sự chị mình k phải là người bán mèo như mn nghĩ .. Mn nên xem lại và trả lại sự công bằng cho chị mình... thân....

myjumi

Member
Lê Mạnh Hưng said:
ok. Chị mình bán mèo giá ntn thì mình cũng k để ý. Nhưng đó k phải là cái lí do mà mn lại có thể đổ lỗi luôn cho chị mình nthế ??

Đúng chị mình đã mua mèo. nhưng đã quá mệt mỏi vì suốt ngày phải dọn phân cho các e. nên chuyện bán đi là chuyện bt , có 2 lí do ở đây là : một là nhà mình k có điều kiện rộng rãi nhất để có một khoảnh riêng cho các e mèo... Nên việc chị tôi nói thử mua về xem thế nào là để xem có Huần luyện đc nhanh nhất e mèo đó k ??? VÀ e Su nhà tôi. hiện tại nó vẫn đag ở nhà tôi và rát ngoan đi vệ sinh rất đúng chỗ. .. Thứ 2 : Chị mình cũng có phần có lỗi khi đưa ra giá cao hơn so vs gia mua thực từ trc của e mèo... Nhưng mn đừng vì thế mà đã phán xét chị mình nthế... Đúng là làm như thế là k nên vì đó là những e mèo cho mình chọn lựa. thực tế mình thì mình rất tiếc e Xì vì e đấy là mèo Anh lai. nên mình rất thích e xì. nhưng vì e xì đi vệ sinh bậy quá nhiều nên chị mình cũng k thể kiên nhẫn được. chn đấy có tiếp tục với 2 mèo nữa. Nên chn đấy đã làm mn hiểu làm rất nhiều...
Mình là người trong cuộc và đã từng nâng niu , bế các e mèo đấy. mình cũng quý mấy e lắm. nhưng vì mấy e đi tè nhiều và cái việc mà mình vừa nhẵc đến là chị mình đị làm về , rất nhiều việc phải suy nghĩ trong đầu nên chn thiếu kiên nhẫn và kắht khe vs các e mèo là điều có thể xảy ra..

Những lời nói ở trên là lời mình muốn nói. Mình công nhận chị mình sai ở chỗ là bán các e mèo vs giá hơi cao lên 1 chút. nhưng thực sự chị mình k phải là người bán mèo như mn nghĩ .. Mn nên xem lại và trả lại sự công bằng cho chị mình... thân....
A nói cho em biết nhé. Thứ nhất a chưa bao h nói chị em là lái mèo, đọc cho kỹ cái cm của a nhé. Thứ 2 cái cách chị e nhảy sổ vào topic rồi lăng mạ, chửi bới này nọ thì mọi người nghĩ gì. Thứ 3 như a đã nói, mèo nhà a mới được 1 tháng rưỡi và ở với anh anh đã dạy nó đi vs tử tế vào chậu cát (chị em đến phòng trọ a rồi thì biết, phòng chỉ 12m2) và a cũng đi làm như chị em làm gì có thời gian mà dọn. Thế nhưng tại sao về đến bên nhà em thì chị em kêu là nó đi lung tung (???). A nói thật với e nhé, lúc anh nhận nuôi 3 em mèo đấy, nó còn bé tý, đi vs linh tinh nhưng chỉ sau đúng 1 ngày thôi, a đã k phải dọn nữa rồi. Vì sao?? Vì a liên tục dọn sạch chậu cát cho các bé thì nó mới chịu đi vào đấy. Thứ 2 nhà e đã nuôi trước 1 bé rồi (Xù đúng k nhỉ) nên bé nhà a về sẽ k bao h đi vào chậu cát với con kia, do bé hơn nên theo bản năng nó sẽ đi ở nơi khác để ko phạm vào lãnh thổ của con lớn. Thứ 3 chị em đăng bán mèo của a với lý do siêu củ chuối "mua nhầm giới tính" (Em nghĩ thế nào???). Và a nhớ là topic đấy đăng bán gần như chỉ sau khi chị em mua của a khoảng 4 ngày, và rồi close lại do bé nhà a ốm. Nếu thật sự chị em là người yêu mèo ý, thì rõ ràng là nên trao đổi cùng với anh xem tại làm sao mà bé gãy đi vệ sinh linh tinh. Cuối cùng, cái làm a thất vọng chính là cái cách chị em trả lời a về bé gãy: "chị cho nó về quê rồi, tận Bắc Giang cơ, chị cho đứa em ở đấy." Thế khi a hỏi sdt để e liên lạc thì chị k nhớ, (em kiểu gì vậy). Thôi nhé, h k bàn cãi gì nữa, nói cũng xong hết rồi.

myjumi said:
A nói cho em biết nhé. Thứ nhất a chưa bao h nói chị em là lái mèo, đọc cho kỹ cái cm của a nhé. Thứ 2 cái cách chị e nhảy sổ vào topic rồi lăng mạ, chửi bới này nọ thì mọi người nghĩ gì. Thứ 3 như a đã nói, mèo nhà a mới được 1 tháng rưỡi và ở với anh anh đã dạy nó đi vs tử tế vào chậu cát (chị em đến phòng trọ a rồi thì biết, phòng chỉ 12m2) và a cũng đi làm như chị em làm gì có thời gian mà dọn. Thế nhưng tại sao về đến bên nhà em thì chị em kêu là nó đi lung tung (???). A nói thật với e nhé, lúc anh nhận nuôi 3 em mèo đấy, nó còn bé tý, đi vs linh tinh nhưng chỉ sau đúng 1 ngày thôi, a đã k phải dọn nữa rồi. Vì sao?? Vì a liên tục dọn sạch chậu cát cho các bé thì nó mới chịu đi vào đấy. Thứ 2 nhà e đã nuôi trước 1 bé rồi (Xù đúng k nhỉ) nên bé nhà a về sẽ k bao h đi vào chậu cát với con kia, do bé hơn nên theo bản năng nó sẽ đi ở nơi khác để ko phạm vào lãnh thổ của con lớn. Thứ 3 chị em đăng bán mèo của a với lý do siêu củ chuối "mua nhầm giới tính" (Em nghĩ thế nào???). Và a nhớ là topic đấy đăng bán gần như chỉ sau khi chị em mua của a khoảng 4 ngày, và rồi close lại do bé nhà a ốm. Nếu thật sự chị em là người yêu mèo ý, thì rõ ràng là nên trao đổi cùng với anh xem tại làm sao mà bé gãy đi vệ sinh linh tinh. Cuối cùng, cái làm a thất vọng chính là cái cách chị em trả lời a về bé gãy: "chị cho nó về quê rồi, tận Bắc Giang cơ, chị cho đứa em ở đấy." Thế khi a hỏi sdt để e liên lạc thì chị k nhớ, (em kiểu gì vậy). Thôi nhé, h k bàn cãi gì nữa, nói cũng xong hết rồi.
Đúng rồi!!!xong hết rồi, nói thêm làm gì cho dài dòng...nói nhiều cũng chả giải quyết được gì!!!chào thân ái cộng đồng yêu thú cưng

Yêu mèo hay không yêu mèo thì tự bản thân người đó biết, không cần phải lên ytc để giả tạo....bán mèo thì cũng phải có lý do mới bán, ai cũng thế thôi....buôn bán hay không buôn bán thì cũng chả phải sợ ai mà giấu diếm....chào mọi người....

Giahuy06

Member
Mà nói thẳng ra nhé mọi người kêu yêu mèo mà vẫn bán đêt nhận bằng tiền thì ko là BUÔN thì là gì. Nghe những bình luận của mấy bạn mà ngứa ...ồn quá nên phải nói ra. Nếu thật sự gọi là yêu mèo nhé thì tìm chỗ gưir gắm nhờ nuôi hộ những ai thật sự yêu mèo mà ko cầm của ng ta 1 đồng tiền nào ý nhé đấy mới thật sụ là YÊU ĐỘNG VẬT. Giống nhue ng bạn m có chú chó samoyed trị giá cả chục triệu nhueng vì bạn m phải đi nc ngoài du học nên ko thể nuôi chú ý đc thì bạn đã đăng tìm chủ mới thật sự yêu và chăm sóc e ý nhưng mà là tặng luôn chứ ko phải rao bán BẰNG TIỀN như chủ toppic đâu nhé. Nên mèo của chủ topic đáng giá có 1/10 mà bạn còn nhận tiền rồi thì bạn cũng ko khác nào DÂN BUÔN MÈO ĐÂU NHÉ. Đôi lời góp ý. Thân

Giahuy06

Member
Với lại mình thấy mod nên quyết định để những topic nào nó phù hợp thì nên để ko thì close.đọc n topic này vừa đau đầu vừa buồn cười. Thử hỏi mấy ai mà đã rao chó, mèo lên ytc bán để mà nhận tiền thì ko là buôn bán thì là j. Như m cũng vậy m cũng có chó pug đem rao bán thì cũng thuộc dạng buôn bán mà thôi. Nên mod xem lại mình nghĩ nên close những topic như này . Thân !

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Lê Mạnh Hưng said:
Yêu mèo hay không yêu mèo thì tự bản thân người đó biết, không cần phải lên ytc để giả tạo....bán mèo thì cũng phải có lý do mới bán, ai cũng thế thôi....buôn bán hay không buôn bán thì cũng chả phải sợ ai mà giấu diếm....chào mọi người....
câu này nên dành cho chị Giang bạn nhé... đừng sống giả tạo làm cái gì. bạn chủ thớt đã nói quá rõ rồi, quá đầy đủ chứng cứ rồi. 12m2 mà người ta còn dạy đi vệ sinh đúng chỗ được, chả nhẽ nhà chị b chỉ có dưới 10m2. Hơn nữa, lúc thì chị bạn lập topic bảo bán mèo do "Mua nhầm giới tính". XOng lúc thì topic bảo là " do đi vệ sinh bừa bãi".... bạn chủ 2pic xin đón lại mèo về thì bảo là "cho em gái ở Bắc Giang, k nhớ sdt"... Chỉ cần từng đấy thôi đã thấy sặc mùi gian dối. Cháu gái bạn rất xinh, mình rất yêu trẻ con. Mình cũng k nhằm vào cháu gái bạn. Mình chỉ nói như này thôi: " Những ai sống giả tạo, gian dối thì sẽ sớm nhận quả báo. Gieo nhân nào gặt quả ấy, nếu nó k vận vào mình thì sẽ vận vào con cái mình, gia đình mình. Các cụ bảo rồi, có tật thì giật mình. Vậy thôi."

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Giahuy06 said:
Mà nói thẳng ra nhé mọi người kêu yêu mèo mà vẫn bán đêt nhận bằng tiền thì ko là BUÔN thì là gì. Nghe những bình luận của mấy bạn mà ngứa ...ồn quá nên phải nói ra. Nếu thật sự gọi là yêu mèo nhé thì tìm chỗ gưir gắm nhờ nuôi hộ những ai thật sự yêu mèo mà ko cầm của ng ta 1 đồng tiền nào ý nhé đấy mới thật sụ là YÊU ĐỘNG VẬT. Giống nhue ng bạn m có chú chó samoyed trị giá cả chục triệu nhueng vì bạn m phải đi nc ngoài du học nên ko thể nuôi chú ý đc thì bạn đã đăng tìm chủ mới thật sự yêu và chăm sóc e ý nhưng mà là tặng luôn chứ ko phải rao bán BẰNG TIỀN như chủ toppic đâu nhé. Nên mèo của chủ topic đáng giá có 1/10 mà bạn còn nhận tiền rồi thì bạn cũng ko khác nào DÂN BUÔN MÈO ĐÂU NHÉ. Đôi lời góp ý. Thân
Cũng tùy bạn ơi... Nuôi chó hay mèo đều vất vả, chăm sóc, đâu phải ai cũng có điều kiện như cái bạn đi du học kia đâu. Nhà họ giàu, có tiền cho con đi du học, 10tr với họ chẳng là cái gì cả. Nhưng với những gia đình công nhân, sinh viên thì 1tr còn quý chứ đừng nói là vài triệu. Họ nuôi mèo là vì sở thích, vì yêu mèo. Đến khi mèo chửa thì họ phải chăm sóc, tẩm bổ, khám xét,... rất nhiều thứ khác. Đơn giản như bạn thôi, bh bạn nuôi chó cả năm... tiền thức ăn cho nó 1 tháng hết tiền triệu, trăm ngàn. Đến khi đủ tuổi nó đẻ ra đàn con xinh xắn, khỏe mạnh, bạn lại phải nuôi cả đàn chó con nữa... Vậy bạn làm gì, bán hay đem cho free... Nếu bán thì sẽ có tiền chăm sóc chó mẹ, lại bù vào tiền thức ăn bạn nuôi, tiền khám, tiêm.v...v.. Trừ khi là nhà bạn giàu, thừa tiền, vài chục triệu với bạn k là cái gì thì bạn mới cho free, hoặc là bạn sẽ cho, nhưng là cho người thân, người quen, bạn bè thân thiết... Còn mình dám khẳng định là chẳng ai cho người lạ 1 thứ gì đó đắt tiền, trừ khi nhà họ quá giàu ( như cái bạn đi du học kia, có tiền đi du học thì nói thật 10tr chả là cái gì, như 10k thôi). Nhà mình mà có tiền cho m đi du học thì m cũng cho free các em mèo nhà mình thật, chứ chẳng nói đâu xa. Nói thật là mình đọc cmt của bạn, m k ngứa ... ồn đâu, vì mình k phải đàn bà... mà ngứa ...im thôi.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Giahuy06 said:
Khái niệm đi buôn của bạn đơn giản nhỉ , đi buôn bao giờ thật chưa , chỉ là chuyển nhượng bằng giá trị mà bạn bảo là buôn thì chịu , Đã buôn phải có lãi lớn ổn định , người ta mới đi buôn . Bạn cứ tưởng cho mèo mới là yêu mèo ư , với mèo ta người ta còn lấy tiền vía , mèo ta ít ai bán đi mà người ta chăm sóc , vì mèo ta nói là giá trị thị trường thấp ạ , nên ít ai đi làm việc đó . Còn mèo Tây bạn không nghĩ bạn cho người ta , giọng người ta ngọt sớt và chứng mình đủ kiểu nhưng sau đó lại bán mèo của bạn cho người khác với giá cao , cứ thế qua tay người này người kia nâng giá , bạn thấy mèo của bạn mà như vậy hạnh phúc sung sướng lắm không . Còn nói gửi đc người thân nuôi thì nói làm gì , thiếu gì người ta tặng mèo cho người thân hết , một khi đã phải bất đắc dĩ chuyển nhượng lại thú cưng đi cho người xa lạ , kiểu gì cũng phải lấy tiền it hay nhiều tùy ng ta quyết định , chẳng có gì sai hay dân buôn cả .

Giangmina

Member
Trần Mạnh Tùng said:
câu này nên dành cho chị Giang bạn nhé... đừng sống giả tạo làm cái gì. bạn chủ thớt đã nói quá rõ rồi, quá đầy đủ chứng cứ rồi. 12m2 mà người ta còn dạy đi vệ sinh đúng chỗ được, chả nhẽ nhà chị b chỉ có dưới 10m2. Hơn nữa, lúc thì chị bạn lập topic bảo bán mèo do "Mua nhầm giới tính". XOng lúc thì topic bảo là " do đi vệ sinh bừa bãi".... bạn chủ 2pic xin đón lại mèo về thì bảo là "cho em gái ở Bắc Giang, k nhớ sdt"... Chỉ cần từng đấy thôi đã thấy sặc mùi gian dối. Cháu gái bạn rất xinh, mình rất yêu trẻ con. Mình cũng k nhằm vào cháu gái bạn. Mình chỉ nói như này thôi: " Những ai sống giả tạo, gian dối thì sẽ sớm nhận quả báo. Gieo nhân nào gặt quả ấy, nếu nó k vận vào mình thì sẽ vận vào con cái mình, gia đình mình. Các cụ bảo rồi, có tật thì giật mình. Vậy thôi."

Giangmina

Member
sống thì biết mình trước đi, đừng có tham gia vào những việc không phải là của mình, ác giả ác báo....những đứa tiểu nhân, adua, không có việc j làm, chỉ suốt ngày lang thang để bới chuyện trong khi chưa biết rõ chuyện...bán vì mục đích gì đó là quyền của chủ nhân bé mèo đó....còn để mà nói quả báo ý, đứa nào ác mồm rủa thì chính gia đình của đứa đó sẽ bị thôi....

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
sống thì biết mình trước đi, đừng có tham gia vào những việc không phải là của mình, ác giả ác báo....những đứa tiểu nhân, adua, không có việc j làm, chỉ suốt ngày lang thang để bới chuyện trong khi chưa biết rõ chuyện...bán vì mục đích gì đó là quyền của chủ nhân bé mèo đó....còn để mà nói quả báo ý, đứa nào ác mồm rủa thì chính gia đình của đứa đó sẽ bị thôi....
ok... em đồng ý là ác giả ác báo. Ai cũng vậy thôi, không ai tránh được quy luật nhân quả đấy cả. Vâng, thế thưa chị Đại Nhân. Chị nghĩ sao khi mà rao bán em mèo rồi nói là do mua nhầm giới tính, mặc dù người bán cho chị đã nói rõ giới tính rồi... sau đó chị lại rao bán với lý do là " ị bậy lung tung "... Chị cũng đồng ý là buôn bán có lãi lớn mới là buôn bán á... xin lỗi chị, chứ nhiều cái nhỏ nó cũng bằng cái lớn đấy. cứ chung quy 1 em mèo chị lãi được 500k, 10 em là 5tr rồi. không biết chị có đọc sách không, nhưng em nhớ có 1 câu hình như của tỉ phú nào đó nói rằng: " Tôi thà có 1 triệu người bạn, để khi tôi khó khăn, mỗi người có thể cho tôi 1 usd, còn hơn là tôi có 1 người bạn sở hữu hàng triệu đô." Tích tiểu thành đại, các cụ cũng bảo rồi chị ạ. Lúc thì mua nhầm giới tính, lúc thì bảo do ị bậy không rèn được ( trong khi chủ cũ rèn tốt ). Hơn nữa, chủ cũ của bé bảo khi biết chị bán em mèo đi thì đã gọi điện xin chuộc lại thì chị bảo là CHO EM GÁI Ở QUÊ... Nếu chị k muốn nuôi nữa, và cũng k có ý định kinh doanh, bán lấy tiền lãi chênh lệch thì tại sao không trả lại cho chủ cũ của bé, họ sẽ trả lại tiền cho chị... Vì sao ??? Đơn giản vì nếu trả lại cho chủ cũ thì chị KHÔNG CÓ LÃI. Vậy thôi chị nhỉ. Bán vì mục đích gì thì chị hiểu rõ nhất, và từng đấy chứng cứ cũng để mọi người biết chị bán vì lý do gì rồi... Vì TIỀN thôi, lãi nhỏ cũng là lãi mà. Chị nói đứa nào rủa thì chính gia đình của đứa đó bị thôi à.... Không có lửa làm sao có khói, mình ăn ở có đức thì ai nói gì mình. CÓ ĐỨC KHÔNG CÓ SỨC MÀ ĂN.... không biết chị nghe câu này chưa nhỉ. Em chả làm gì thất đức cả nên cũng chả lo, em nghĩ nếu chị ăn ở cũng tốt thì việc gì phải lo người khác nói... mà cũng chả ai nói gì nếu chị không làm điều gì xấu, đúng không. Người tốt sẽ được khen, tuyên dương. Kẻ xấu thì sẽ bị chửi rủa là chuyện ngàn năm nay vẫn vậy của xã hội mà... Vậy nên, em và chị, ai cũng đều có cuộc sống riêng. Mỗi người chọn cho mình cách sống riêng, ăn ở có đức hay thất đức thì chỉ cần nhìn vào hành động là biết. Nếu đã có 1 vết nhơ thì người khác sẽ nhớ mãi thôi, việc tốt ít khi họ nhớ lắm. Thất đức hay không là do mình thôi, có thể không ứng vào mình đâu, mà sẽ vào đời con, đời cháu. Cái này chắc chị cũng biết nhỉ... đi chùa các sư thầy cũng hay giảng như vậy mà. Vậy nên chị cứ nhớ câu này: " Có đức thì không có sức mà ăn."

Giangmina

Member
Trần Mạnh Tùng said:
ok... em đồng ý là ác giả ác báo. Ai cũng vậy thôi, không ai tránh được quy luật nhân quả đấy cả. Vâng, thế thưa chị Đại Nhân. Chị nghĩ sao khi mà rao bán em mèo rồi nói là do mua nhầm giới tính, mặc dù người bán cho chị đã nói rõ giới tính rồi... sau đó chị lại rao bán với lý do là " ị bậy lung tung "... Chị cũng đồng ý là buôn bán có lãi lớn mới là buôn bán á... xin lỗi chị, chứ nhiều cái nhỏ nó cũng bằng cái lớn đấy. cứ chung quy 1 em mèo chị lãi được 500k, 10 em là 5tr rồi. không biết chị có đọc sách không, nhưng em nhớ có 1 câu hình như của tỉ phú nào đó nói rằng: " Tôi thà có 1 triệu người bạn, để khi tôi khó khăn, mỗi người có thể cho tôi 1 usd, còn hơn là tôi có 1 người bạn sở hữu hàng triệu đô." Tích tiểu thành đại, các cụ cũng bảo rồi chị ạ. Lúc thì mua nhầm giới tính, lúc thì bảo do ị bậy không rèn được ( trong khi chủ cũ rèn tốt ). Hơn nữa, chủ cũ của bé bảo khi biết chị bán em mèo đi thì đã gọi điện xin chuộc lại thì chị bảo là CHO EM GÁI Ở QUÊ... Nếu chị k muốn nuôi nữa, và cũng k có ý định kinh doanh, bán lấy tiền lãi chênh lệch thì tại sao không trả lại cho chủ cũ của bé, họ sẽ trả lại tiền cho chị... Vì sao ??? Đơn giản vì nếu trả lại cho chủ cũ thì chị KHÔNG CÓ LÃI. Vậy thôi chị nhỉ. Bán vì mục đích gì thì chị hiểu rõ nhất, và từng đấy chứng cứ cũng để mọi người biết chị bán vì lý do gì rồi... Vì TIỀN thôi, lãi nhỏ cũng là lãi mà. Chị nói đứa nào rủa thì chính gia đình của đứa đó bị thôi à.... Không có lửa làm sao có khói, mình ăn ở có đức thì ai nói gì mình. CÓ ĐỨC KHÔNG CÓ SỨC MÀ ĂN.... không biết chị nghe câu này chưa nhỉ. Em chả làm gì thất đức cả nên cũng chả lo, em nghĩ nếu chị ăn ở cũng tốt thì việc gì phải lo người khác nói... mà cũng chả ai nói gì nếu chị không làm điều gì xấu, đúng không. Người tốt sẽ được khen, tuyên dương. Kẻ xấu thì sẽ bị chửi rủa là chuyện ngàn năm nay vẫn vậy của xã hội mà... Vậy nên, em và chị, ai cũng đều có cuộc sống riêng. Mỗi người chọn cho mình cách sống riêng, ăn ở có đức hay thất đức thì chỉ cần nhìn vào hành động là biết. Nếu đã có 1 vết nhơ thì người khác sẽ nhớ mãi thôi, việc tốt ít khi họ nhớ lắm. Thất đức hay không là do mình thôi, có thể không ứng vào mình đâu, mà sẽ vào đời con, đời cháu. Cái này chắc chị cũng biết nhỉ... đi chùa các sư thầy cũng hay giảng như vậy mà. Vậy nên chị cứ nhớ câu này: " Có đức thì không có sức mà ăn."
Đúng th

Giangmina

Member
Trần Mạnh Tùng said:
ok... em đồng ý là ác giả ác báo. Ai cũng vậy thôi, không ai tránh được quy luật nhân quả đấy cả. Vâng, thế thưa chị Đại Nhân. Chị nghĩ sao khi mà rao bán em mèo rồi nói là do mua nhầm giới tính, mặc dù người bán cho chị đã nói rõ giới tính rồi... sau đó chị lại rao bán với lý do là " ị bậy lung tung "... Chị cũng đồng ý là buôn bán có lãi lớn mới là buôn bán á... xin lỗi chị, chứ nhiều cái nhỏ nó cũng bằng cái lớn đấy. cứ chung quy 1 em mèo chị lãi được 500k, 10 em là 5tr rồi. không biết chị có đọc sách không, nhưng em nhớ có 1 câu hình như của tỉ phú nào đó nói rằng: " Tôi thà có 1 triệu người bạn, để khi tôi khó khăn, mỗi người có thể cho tôi 1 usd, còn hơn là tôi có 1 người bạn sở hữu hàng triệu đô." Tích tiểu thành đại, các cụ cũng bảo rồi chị ạ. Lúc thì mua nhầm giới tính, lúc thì bảo do ị bậy không rèn được ( trong khi chủ cũ rèn tốt ). Hơn nữa, chủ cũ của bé bảo khi biết chị bán em mèo đi thì đã gọi điện xin chuộc lại thì chị bảo là CHO EM GÁI Ở QUÊ... Nếu chị k muốn nuôi nữa, và cũng k có ý định kinh doanh, bán lấy tiền lãi chênh lệch thì tại sao không trả lại cho chủ cũ của bé, họ sẽ trả lại tiền cho chị... Vì sao ??? Đơn giản vì nếu trả lại cho chủ cũ thì chị KHÔNG CÓ LÃI. Vậy thôi chị nhỉ. Bán vì mục đích gì thì chị hiểu rõ nhất, và từng đấy chứng cứ cũng để mọi người biết chị bán vì lý do gì rồi... Vì TIỀN thôi, lãi nhỏ cũng là lãi mà. Chị nói đứa nào rủa thì chính gia đình của đứa đó bị thôi à.... Không có lửa làm sao có khói, mình ăn ở có đức thì ai nói gì mình. CÓ ĐỨC KHÔNG CÓ SỨC MÀ ĂN.... không biết chị nghe câu này chưa nhỉ. Em chả làm gì thất đức cả nên cũng chả lo, em nghĩ nếu chị ăn ở cũng tốt thì việc gì phải lo người khác nói... mà cũng chả ai nói gì nếu chị không làm điều gì xấu, đúng không. Người tốt sẽ được khen, tuyên dương. Kẻ xấu thì sẽ bị chửi rủa là chuyện ngàn năm nay vẫn vậy của xã hội mà... Vậy nên, em và chị, ai cũng đều có cuộc sống riêng. Mỗi người chọn cho mình cách sống riêng, ăn ở có đức hay thất đức thì chỉ cần nhìn vào hành động là biết. Nếu đã có 1 vết nhơ thì người khác sẽ nhớ mãi thôi, việc tốt ít khi họ nhớ lắm. Thất đức hay không là do mình thôi, có thể không ứng vào mình đâu, mà sẽ vào đời con, đời cháu. Cái này chắc chị cũng biết nhỉ... đi chùa các sư thầy cũng hay giảng như vậy mà. Vậy nên chị cứ nhớ câu này: " Có đức thì không
Kinh quá! gặp đúng cao nhân....chuyên nói thánh hiền đạo phật....mỗi con mèo mua đi bán lại mà lãi được 500K , em nghĩ mọi người đi mua bán ngu vậy sao??? ac đi mua mèo rẻ cũng là 1450K, bán đi tất nhiên là phải rao 1triệu7 để các bạn ấy mặc cả là vừa, bán hòa vốn là may lắm rồi đấy em ạ, làm gì mà được lãi nhiều thế em? thế c đã giàu to rồi e à? c đại nhân à? ko dám đâu e??? đại nhân phải dành cho em....em bị bọn nó lừa em lại bảo c là buộc tóc đuôi gà, rồi lừa....em đã xác nhận chưa???? em với c biết nhau hồi nào thế?? mỗi người một công việc, đừng bon chen vào việc người khác, .chứ không phải bán mèo là lái mèo hay buôn mèo đâu nhé, cái đứa nào độc mồm độc miệng thì tự nó sẽ chuốc hậu quả, chứ đừng ám chỉ ai em nhé, là đàn ông con trai thì sống đàn ông 1 tý , đừng nhiều chuyện , lẻo mép,....

Giangmina

Member
Trần Mạnh Tùng said:
Cách nói của em có vẻ như hiểu biết lắm nhưng em ko hiểu gì thì đừng nói nhé
chị bán mèo vì chị không muốn nuôi nữa, bé nào hợp với c thì c nuôi....và hiện tại c vẫn nuôi 1 bé , bé trộm vía ngoan ngoãn trong vấn đề sệ sinh và tất nhiên là chả bán làm gì cả
còn sống mà nhờ vào bán mèo ý em cứ tìm ở trên này đi sẽ thấy nhiều, đặc biệt là PinkHp ý , em nhé, nuôi 1 phòng nhốt mèo trong lồng và bán ý....đến đấy mà chém bão....

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Giangmina said:
Cách nói của em có vẻ như hiểu biết lắm nhưng em ko hiểu gì thì đừng nói nhé
chị bán mèo vì chị không muốn nuôi nữa, bé nào hợp với c thì c nuôi....và hiện tại c vẫn nuôi 1 bé , bé trộm vía ngoan ngoãn trong vấn đề sệ sinh và tất nhiên là chả bán làm gì cả
còn sống mà nhờ vào bán mèo ý em cứ tìm ở trên này đi sẽ thấy nhiều, đặc biệt là PinkHp ý , em nhé, nuôi 1 phòng nhốt mèo trong lồng và bán ý....đến đấy mà chém bão....
ôi trời, ko nói lại đc người khác thì quay ra cắn trộm mình. Hahahaaaaaaaa. Bà chị mua mèo của tôi xong về bán lại, giờ bị tôi phát hiện nên cay cú đây mà. Nói cho mà biết, con nào cần nhốt vẫn phải nhốt, con nào cần thả vẫn thả. Nếu mà đến nhà tôi thấy mèo của tôi tội ngiệp thì đã chả mua về làm gì nhỉ. Huống chi mèo nhà tôi con nào con nấy đều béo tốt, khỏe mạnh, nghịch ngợm, đi vs đúng chỗ. Tôi cũng chả thèm thanh minh với cái loại chị, tôi sống nhờ vào bán mèo đấy, ko bán thì chị đến mua làm gì. Thế những người như Bà Hảo, bác Bảo sinh ở khách sạn chó mèo... chẳng phải cũng sống ngờ kinh doanh mèo sao. vấn đề là người ta vẫn chăm và yêu quý chúng để khách có thể chọn đc 1 em mèo khỏe ưng ý chứ ko lừa đảo ai. Nhìn cái mặt chị đã thấy tởm, giờ càng thấy bùn nôn hơn.

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Chà, vụ này vẫn còn tranh cãi àh, thôi dừng ở đây đi, có cãi đến năm sau cũng chẳng giải quyết được gì đâu vì ai cũng đều có cái lý của mình.

Người muốn bày tỏ sự việc cũng đã đc bày tỏ. Người muốn giải thích sự việc cũng đã đc giải thích. Người muốn góp ý cũng đã đc góp ý.

Ai chịu khó đọc topic này từ đầu đến cuối thì chắc sẽ biết ai đúng ai sai, ai đáng tránh xa và ai cần liên hệ.

Thôi thì đóng topic ở đây nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.