• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help my mèo tiu chảy

tình hình là bé mèo ta của em bị tiu chảy
nó đc 3 tháng rồi , . ! em có coi trên diễn đàn mèo 3 tháng thì k nên chích bệnh tiu chảy , mà cho dùng thuốc
em thấy mấy anh sài thuốc men tiêu hóa enterogermina . em sài 1 ngày 1 ống , pha loãng vs nước cho mèo ún .
ún đc 2 ngày rồi mà ko thấy em mèo đỡ đi :(
xin các bạn cho mình ý kiến ...
và bé mèo uông nước cực kỳ nhiều , như bị khát ý @@ .. !!
em nghe nói nếu k chăm sóc kỹ sẽ dẫn tới '' DIE ''
các anh chị cho em lời khuyên chăm sóc bé ạ :)

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chị k cg phải cao siêu j về vấn đề này, c bít chia sẻ e về knh nghiệm của bản thân thôi
Mèo tiêu chảy có nhìu nguyên nhân, nhưng nếu đi phân sệt sệt thôi, bé vẫn chạy nhảy bthuong thì cg chưa hẳn phải lo lắng, khi nào tiêu chảy nặng ra nước kèm mùi hôi khó chịu, mèo lừ đừ thì mới đáng lo, thức ăn thường ngày của bé là j. Trc đó e có đổi món nào khác lạ k. E sổ jun cho bé chưa? E nên ngưng ngay đồ tươi như cá, sữa...nên mua hạt canin về cho bé ăn or thịt gà luộc, or cơm ruốc, bé tiêu chảy nên uống nhìu nc là phải rồi, e nên vệ sinh sạch sẽ lại chén ăn và chén nc của bé

chị ơi , con mèo này k ăn đồ ăn hột đc :(
nó ăn cơm vs cá . thui à , mà đồ ăn của nó là mẹ em làm ... !
nó chỉ ăn cá thui
em chưa sỗ giun cho nó ,
có ng` bảo em là . đang bị nv thì sỗ giun làm gì @@ đợi trị hết đã :)
nó vẫn bay nhảy phá bth
nhưng nỗi cái là đi phân nghe mùi rất chua . @@ sợ lun ý @@

Bao Linh 85 said:
Chị k cg phải cao siêu j về vấn đề này, c bít chia sẻ e về knh nghiệm của bản thân thôi
Mèo tiêu chảy có nhìu nguyên nhân, nhưng nếu đi phân sệt sệt thôi, bé vẫn chạy nhảy bthuong thì cg chưa hẳn phải lo lắng, khi nào tiêu chảy nặng ra nước kèm mùi hôi khó chịu, mèo lừ đừ thì mới đáng lo, thức ăn thường ngày của bé là j. Trc đó e có đổi món nào khác lạ k. E sổ jun cho bé chưa? E nên ngưng ngay đồ tươi như cá, sữa...nên mua hạt canin về cho bé ăn or thịt gà luộc, or cơm ruốc, bé tiêu chảy nên uống nhìu nc là phải rồi, e nên vệ sinh sạch sẽ lại chén ăn và chén nc của bé
nó chỉ ăn cá thui
em chưa sỗ giun cho nó ,
nó vẫn bay nhảy phá bth
mua royal canin thì đắt quá , em sợ bị mèo lớn dành ăn . em có đồ hột ME-O thì nó k chịu ăn , chỉ ăn cơm thui
em cho ăn cá mà loại bỏ vào giỏ 3 con 10k đó chị :D

mèo bị tiu chảy bạn chỉ nên cho nó ăn cơm vs thịt luộc hoặc ruốc thui nha :)

NhocSunny

YTC Developer
Pha orizol pha vao nuoc uong ca ngay. Mua thuoc spasma va men tieu hoa cho be uong (hoac tron vao do an) ban nhe! Minh Online dien thoai nen viet ko dau.

sucoi09

ui, ko phải lo quá đâu em, chỉ cần cho nó ăn cơm ruốc, ra hiệu thuốc hỏi loại men tiêu hóa dành cho trẻ em, antibio ấy, 2.5/gói, trộn vào cơm, cái này ko có mùi, ko vị, màu trắng, dạng bột, ăn 1 2 ngày như thế là hết thôi mà. Đừng lo quá, mèo nhà chị mấy hôm nay cũng hơi bị sệt, do thức ăn đổi món, he he, nhưng giờ hết rồi.

michicie311 said:
nó chỉ ăn cá thui
em chưa sỗ giun cho nó ,
nó vẫn bay nhảy phá bth
bạn ơi, mèo nhà mình ăn cơm vs cá cũng bị tiêu chảy. Anh chủ cũ bảo cá giàu dinh dưỡng nên khó hấp thu, mèo ăn hay bị tiêu chảy, có khi bị đau bụng nữa. Bạn dừng cho bé ăn cá đi, thử cho ăn cơm vs ruốc hoặc thịt gà luộc ấy. Mong bé nhà b dừng tiêu chảy lại, ăn mau chóng lớn nhé