• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help... miu nhà mình có phải ALN?

Status
Không mở trả lời sau này.

haphamthu285

YTC Developer
Mình mới rước em Nho về mà hơi lăn tăn ko biết có đúng em là Aln ko nữa , vì khi nãy xem được hình 1 em mèo ta cũng có màu đồi mồi thế này... Hjx... Mong cả nhà cho ý kiến với ạ.

Chào cả nhà, mình đã nuôi thằng Xù được 7 tháng mà chả hiểu nó thuộc giống gì lai giống gì? Mong các bạn nhiều kinh nghiệm cho mình chút thông tin để biết được xuất xứ của Xù nhé!
Tks các bạn đã đọc tin.
Thằng Xù nhà mình đây :

haphamthu285

YTC Developer
Mình mới rước em Nho về mà hơi lăn tăn ko biết có đúng em là Aln ko nữa , vì khi nãy xem được hình 1 em mèo ta cũng có màu đồi mồi thế này... Hjx... Mong cả nhà cho ý kiến với ạ.

boo09

T.Viên Năng Động
Chào bạn !
Bé nhà bạn bị lai rồi bạn ạ ,mình không nói về lông vì màu lông tortie cũng được xếp vào phân loại màu lông của ALN . Mình nói ở đây chính là nhìn vào mũi của bé ( mũi bé to và thẳng chứ ko được ngắn và sóng mũi Cong ) , trán bé cũng nhọn theo hình tam giác ( nếu nhìn theo Phía ngang của khuôn mặt thì trán nên nhô Cong lên để tỷ lệ tương xứng với mép ) .
Nhìn hình thì mình chỉ thấy được 2 điểm ấy ( còn xét thêm về 1 số điểm khác ) nhưng quan trọng là bạn đón bé về với số tiền bạn cảm thấy tương xứng , phù hợp với bạn và bạn yêu thương bé là được . Chăm bé đúng cách và khoa học là bé sẽ đẹp gái hơn .
Chúc bạn và bé luôn vui vẻ !

meonho124

Đi Muôn Nơi
Màu này mèo ALN cũng có mà , màu tortie như chị Boo nói ý , nhưng ở VN chưa thấy mèo Anh LN thuần mà màu này , nên nếu có màu này thường thì là do lai với giống mèo khác . Màu Tortie không được chuộng lắm bằng các màu khác lắm , mèo ta cũng có màu này nhiều .

Nhưng mình nhìn thì bé nhà bạn không phải mèo ta , cũng có nét của aln , màu mắt dáng người mang nét aln :p , nhưng so với mèo Anh ln thì độ dày của lông và khuôn mặt bé chưa đạt đến , chắc là bé lai Aln với mèo ta chăng .
Nếu bạn mua được bé giá hợp lí phù hợp với kinh tế , hi vọng của bạn cũng đâu có gì lăn tăn . Bé nào rồi cũng sẽ xinh , bạn cứ chăm bé béo tốt mập lông bé phát triển mạnh sẽ cực đẹp luôn ấy .

À còn bé lông dài cũng có thể là Nga lai ta hoặc ALD lai ta , hoặc ALD lai Nga :p nhưng theo độ dài của lông bé có vẻ độ dài chưa nhiều lắm mình đoán là mèo tây Lông dài x mèo ta là nhiều , hơi khó dạng Tây x Tây , bạn chăm khéo thế nhìn bên topic bên VP , ảnh nhóc Xù hồi bé thậm chí tớ còn không thấy có nét mèo Tây , lớn nhìn lông bé đẹp hẳn xinh với lanh lợi thế hihi

Status
Không mở trả lời sau này.